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Ninayo furaha kubwa kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule
hii. Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa na nategemea utaitumia nafasi hii ipasavyo ili kujenga
historia nzuri ya maisha yako. Ni mategemeo ya shule kuwa uwapo hapa utashirikiana vizuri na
walimu, Watumishi wasio walimu na wanafunzi wenzako kufanya kazi za darasani na nje ya
darasa. Unatakiwa kufika shuleni tarehe 08/01/2024 ili kuanza masomo yako kikamilifu na kwa
wakati.

MAHALI SHULE ILIPO NA NAMNA YA KUFIKA SHULENI
Shule ipo Mkoa wa Iringa, Wilaya ya Mufindi, Tarafa ya Malangali na Kata ya Malangali.
Ukitokea Mafinga au Makambako kwa kufuata barabara kuu itokayo Dar es salaam kwenda
Mbeya, Shukia kituo cha mabasi kiitwacho Mbalamaziwa, hapo utapata usafiri wa kuja
Malangali sekondari umbali wa kilometa 18 Magharibi mwa Mbalamaziwa.

1.0 SARE ZA SHULE
1.1 Shati mbili nyeupe kabisa tetron au Polista, zenye ukosi wa kawaida, mikono mifupi pamoja
na tai mbili nyeusi na dark bluu.
1.2 Suruali ya dark blue moja na nyeusi moja upana wa chini uwe wa inchi 18, iwe na rinda
mbili kila upande na mifuko mitatu, mkanda wa kuvalia suruali uwe wa ngozi rangi nyeusi
(chuma cha kwenye mkanda kisiwe na urembo na maandishi ya aina yoyote,pia usiwe utambi).
1.3 Viatu vyeusi jozi mbili, visiwe buti, viwe vya kamba. Viatu visivyofungwa na

kamba havikubaliki/haviruhusiwi.
1.4 Jozi mbili za soksi nyeusi
1.5 Fulana moja ya kijivu yenye nembo ya shule (T- shirt) zinapatikana jirani na shule kwa Tsh.
15,000/=
1.6 Sweta nadhifu la bluu lenye shingo ya V
1.7 Track suti nyeusi yenye mikanda ya rangi nyeupe mikononi
1.8 Raba au viatu kwa ajili ya michezo.
1.9 Jezi ya michezo rangi nyeusi (Bukta na Tshirt).
1.10 Shati moja rangi ya bluu bahari na suruali moja (rangi ya khaki) kwa ajili ya kuvaa baada
ya vipindi vya darasani.(Vipimo viwe sawa na sare za darasani).
NB : Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuja shuleni na ngou za nyumbani tofauti na
zilizoagizwa.

2.0 VIFAA VYA MALAZI
2.1 Blanketi 1, shuka mbili za rangi ya pinki na mto wenye foronya ya rangi ya pinki
2.2 Godoro lenye upana wa futi mbili na nusu.( Lishonewe cover ambayo ni water proof)



2.3 Chandarua (Mosquito net) kwa ajili ya kujikinga na malaria.
2.4 Truncker /sanduku la chuma la kuhifadhia vifaa vyako uwapo shuleni

3.0 VIFAA VYA CHAKULA
3.1 Kontena, Kikombe na Kijikon.

4.0 VIFAA VYA TAALUMA.
4.1 Daftari kubwa (Counter books) zisizopungua 12, mathematical set na peni za kutosha.
4.2 Spring file 2, moja ndani yake kuwe na kivuli cha cheti cha kuzaliwa, fomu ya mzazi kukiri
kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu za shule, hati ya mganga iliyojazwa baada ya
kupimwa.
4.3 Karatasi bando mbili A4 ( Ream Paper 2)

5.0 AFYA
5.1 Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko(kwa ajili ya usafi binafsi), mopa moja(squizer) kwa ajili ya
usafi, toilet paper bunda 05.
5.2 Matibabu ni juu ya mzazi/mlezi(aje na kadi ya bima ya afya kwa ajilli ya
matibabu.(Endapo hana bima ya afya aje na 10,000/=) ili aweze kuungana na wenzake na
wakatiwe bima ya ICHF ili iwe rahisi kupata matibabu endapo ataugua.).
5.3. Kwa ajili ya kujikinga na magonjwa ya ngozi miguuni na sehemu za siri aje na taulo na
nguo za ndani za kutosha.

6.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
6.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi

na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima

(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za shule ndani na nje ya shule ni
muhimu

(b) Kutimiza kwa makini maandalio ya siku (Preparation) na siku za mwisho
wa wiki.

(c) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako
katika shule hii.

(e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
(h) MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUMILIKI AU KUTUMIA SIMU KIPINDI CHOTE

AWAPO SHULENI.

6.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULENI.

1. Wizi
2. Uasherati, Ubakaji na Ushoga
3. Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya.kama vile uvutaji bangi,

cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
4. Uvutaji bangi na sigara



5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau Bendera ya Taifa
9. Kuoa/kusababisha mimba
10. Kulawiti
11. Utoro
12. Kutofanya mazoezi au mitihani ya masomo na kutega vipindi
13. Kiburi na ukaidi
14. Kugoma/kuchochea na kuongoza mgomo
15. Kukataa adhabu kwa makusudi
16. Kumiliki/kutumia simu shuleni

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
NAKUTAKIA SAFARI NJEMA NA KARIBU SANA MALANGALI SEKONDARI.

……………...
MWL.OSCAR B. MWANUKE (0765386659)

MKUU WA SHULE



PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MUFINDI DISRICT COUNCIL

MALANGALI SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officers in a recognized Hospital in respect of all new entrants of
Malangali Secondary School
Full Name………………………………………………………………………………………………….
Age………………………………………………………………………………………………………….
1. Blood comment (red & white)………………………………………………………………….

3. Urine examination………………………………………………………………………………..

4. Stool examination…………………………………………………………………………………

5. Syphilis test…………………………………………………………………………………………

6. T.B. test…………………………………………………………………………………………….

7. Ear test………………………………………………………………………………………………

8. Spleen……………………………………………………………………………………………….

9. Abdominal ……………………………………………………………………………………….

10. Eye test…………………………………………………………………………………………….

11. Additional information or any other physical, hereditary or infectious
diseases ……………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………

Treatment after
examination ………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………...............................................................

MEDICAL CERTIFICATE
I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further
education
Signature……………………………………………………………………………………………
Designation…………………………………………………………………………………………
Station………………………………………………………………………………………………
Official stamp………………………………………………………………………………………
Date…………………………………………………………………………………………………

N.B Fomu hii ijazwe na Mganga katika Hospitali inayotambulika na serikali.



KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI
A. MWANAFUNZI NA MZAZI/ MLEZI

i. Jina la mwanafunzi……………………………………………

ii. Tarehe ya kuzaliwa………………………..mahali…………………

iii. Jina la Baba………………………………yu hai/ amefariki…………

iv. Mahali anakoishi; kijiji/mji……………………kata…………………tarafa………

v. Kazi ya Baba …………………………………

vi. Anuani yake………………simu ………………………

vii. Jina la Mama……………………………………

viii. Kazi ya Mama…………………………………

ix. Anuani yake………………………simu…………………

x. Mahali anapoishi; kijiji/Mji………….....kata…………………tarafa……………

xi. Jina la mlezi 01…………………………………..

xii. Kazi yake…………………………………….

xiii. Mahali anapoishi; kijiji/ Mji……………kata……………tarafa………….......

xiv. Anuani yake……………………simu…………………………

Jina la mlezi 02…………………………………..

Kazi yake…………………………………….

Mahali anapoishi; kijiji/ Mji……………kata……………tarafa………….......

Anuani yake……………………simu…………………………

PICHA

PICHA

PICHA

PICHA

PICHA



B. AHADI YA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE (MWANAFUNZI)
Mimi...........................................................................................................................
Naahidi kufuata sheria,kanuni na taratibu za shule hii na kutekeleza maagizo yote
yatakayotolewa na uongozi wa shule wakati wote nitakaokuwa ndani na nje ya shule.
Sitajihusisha na migomo, fujo, wala makosa ya jinai.
Saini...............................................Tarehe.............................................

C. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi ..........................................................................................................................ambaye ni
Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi aliyeweka ahadi hapo juu, naahidi kumpatia michango mbalimbali
na mahitaji yote yanayotakiwa kujiunga na shule hii.
Saini...................................................................Tarehe.............................................


