JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA,
OFISI YA RAIS - TAMISEMI,
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI,

SHULE YA SEKONDARI MOSHI.
S.L.P 3021,

MOSHI
27.11.2023

Namba za simu:

1. Mkuu wa shule: 0758-463928 ‘
2. Makamu wa Mkuu wa shule: 0787514688, 0754749042,
3. Walimu wa idara ya malezi: 0754695755, 0788190798, 0676404757

Kwa Mzazi/MI1ezi Wa MWaNAfUNZ.................coooooovoooeessseesoessssssessesssssssssssnssssssssssess

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOSHI
KWA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024.

1. (i) Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule ya sekondari Moshi mwaka 2024.

(ii) Shule ya sekondari Moshi iko umbali wa km 4 kutoka stendi kuu ya
mabasi ya Moshi mjini barabara ya kuelekea hospitali ya KCMC mkabala na
chuo cha polisi Moshi. Usafiri wa kutoka stendi ya mabasi Moshi mjini
unapatikana kwa kutumia bajaji za kwenda KCMC kwa nauli yaTsh 700/=.

(iii) Masomo yataanza tarehe..........coooovvevevereen.. kwa hiyo wanafunzi
waripoti shuleni tarehe.............................

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

A. SARE ZA SHULE.

(i) Sare ya shule hii ni suruali mbili (2) za rangi ya dark blue, mashati mawili

(2) meupe ya tetron yenye mikono mifupi (aina ya Tomato) na tai ya dark
blue yenye mistari meupe.
TANBIHI: Suruali iwe na rinda moja kulia na jingine kushoto kwa
mbele na dart nyuma. Iwe na upana wa inchi 14 na iwe na turn up.
Suruali za mtumba na vibamba (modo) haziruhusiwi shuleni.

(if) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vinavyofunika miguu na visiwe na

_ kisigino kirefu.

(iii) Soksi jozi mbili za rangi nyeusi.

(iv) Bukta na fulana rangi ya kijani kibichi na raba nyeusi kwa ajili ya michezo.

(v) Sweta mbili (2) za rangi ya dark blue zenye shingo ya V.

(vi) Mwanafunzi mwenye Albinism aje na kofia ya dark blue na mashatj

mawili meupe ya shule yenye mikono mirefu.

(vii) Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali.
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(viii) Mwavuli mkubwa kwa ajili ya mvua.

(ix) Mabuti ya mvua (Rain Boots) rangi nyeusi.

B. NGUO ZA KUSHINDIA (SHAMBA DRESS)

(i) Mashati mawili ya draft ndogondogo rangi ya zambarau yenye mikono

mifupi.

(i) Kwa wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi mashati yawe ya mikono mirefu.

(iii) Suruali mbili rangi ya zambarau (purple colour)

(iv) Track suit moja (1) rangi ya kijivu (grey colour)

(v) Viatu vya wazi (sandals) vya ngozi kwa ajili ya kuvaa jioni.

C. MAHITAJI YA TAALUMA

(i) Plain paper (A4) bunda moja (1) na Rulled paper bunda moja (1) kwa ajili

ya majaribio na mitihani

(ii) Four Figure Mathematical tables (Form 1- 4)

(iii) Daftari 12 kubwa (counter books ) na madaftari 12 makubwa ya msomi
kwa ajili ya mazoezi.

(iv) Mathematical set, Kalamu za wino, Kalamu za risasi, rula n.k.

D. VIFAA VYA USAFI

(i) Ufagio mmoja (1) wa kuondoa buibui

(ii) Dekio moja (1) aina ya pusher.

E. MAHITA]JI MENGINE

(i) Godoro la sponji, urefu futi 6, upana futi 3 na unene inchi 4.

(ii) Shuka tatu (3) za rangi ya bluu bahari.

(iii) Blanketi moja (1).

(iv) Mto mmoja wa kulalia.

(v) Taulo, Mswaki, Dawa ya meno, Sabuni za kufulia na kuogea na malapa.

(vi) Chandarua cha Mbu

(vii) Vyombo vya kulia chakula kama bakuli, sahani, kikombe cha chain a kijiko

(viii) Ndoo ndogo mbili

(ix) Sanduku imara la bati (trunker) saizi ya kati na kufuli.

(x) Nguo za ndani za kutosha (zisipungue sita).

TANBIHI: (a) NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI SHULENI.

(b) NGUO ZOTE ZIWEKWE ALAMA KUEPUKA KUVALIANA NA

KUIBIANA.

F: FEDHA ZA MATUMIZI MADOGO MADOGO (POCKET MONEY)
Mzazi/Mlezi anaweza kumpa mwanaye fedha za matumizi binafsi. Fedha hizo
zitatunzwa na ofisi ya malezi na mwanafunzi atapewa kidogo kidogo kupitia leja
maalumu itakayofunguliwa kwa ajili ya kutunza kumbukumbu. Tunashaurj
mwanafunzi asipewe fedha nyingi ili kumwepusha na vishawishi na kuepuka
kuibiwa.
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FOMU ZILIZOAMBATISHWA

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali
ya serikali ikiwa inaonesha hali halisi ya afaya ya mwanafunzi.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara mwanafunzi
atakaporipoti shuleni

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ Mkataba wa

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(c) Fomu ya Mzazi na Mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Pamoja na kukamilisha fomu zote hapo juu mwanafunzi anatakiwa kuja na:-

L. Picha nne 4 ( Passport size) za wazazi na ndugu wa karibu wa
mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni
pamoja na namba zao za simu picha hizi zibandikwe fomu D
ii. Aje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa.
iii.  Picha mbili (2) passport size za mwanafunzi.( awe amevaa shati
la shule).
VIPINDI VYA DINI.

Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vya DINI yake husika
akiwapo shuleni.

Vitabu vya dini kwa ajili ya sala na vipindi vya dini hapa shuleni n kama
ifuatavyo;

i. Waislamu - waje na Quran Takatifu.
ii. Wakatoliki. Waje na misale ya Waumini, Biblia na Rozari.
iii. Waprotestant chini ya CCT, SDA na Madhehebu mengine ya Kikristo-

walete Biblia na vitabu vya nyimbo vya madhehebu husika, pamoja
na machapisho mengine ambayo yanatumika kulingana na imanj yao

3.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978
na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha,
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais - TAMISEM] yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwg maandishi na

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo pj
pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

L. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi Wote,
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;

-3~

Wanafunzj
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ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
kulingana na ratiba ya shule;

iii. ~ Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);

iv.  Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;

v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya
kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa
uanafunzi wako katika shule hii;

vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

vil.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
vili.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
ix. Kutunza mali za shule;
X.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa

bila idhini ya daktari; na

xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi
mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.
MUHIMU:

% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna
yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza

simu ya mwanafunzi;
%+ Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye

Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni
marufuku mwanafunzi kulala Kkitanda kimoja na
mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi
mmoja tu;
¢+ Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa
na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au
Ugonjwa).
3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni

pamoja na:
i. Wizi;
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na

jamii kwa ujumla;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimy au
mtu yeyote yule;

vi. Kufuga ndevu;
vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;

viii. Uvutaji wa sigara;
ix. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewsa;
X. Kusababisha mimba;

Iy
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NB:

e o v

xi. K
ushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale
yanayovunja sheria za nchi:

Xii.
Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;

Xiii.
Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira
ya shule;

xiv. Kudharau Bendera ya Taifa;

Kufanya jaribio lolote 1a kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu; na

xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
KARIBU SANA MOSHI SEKONDARI

ITTATMASTER
MOSHI SECONDARY SCHOOL

SAMWEL.YBENDERA P O Box 3021, MOSHI,
oste R 2085
MKUU WA SHULE

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya
mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi
au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na
kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi
ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI
UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO
USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA
SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA
ZIFUATAZO: -

> Mkuu wa shule 0758 463928
> Makamu Mkuu wa Shule 0754 749042 ,0787 514688
> Mwandamizi Taaluma 0754049940

> Mwandamizi Malezi 0754 695755, 0788 190798
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OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU A
HATI YA MAKUBALIANO

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MOSHI,
S.L.P 3021,
MOSHI

KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE

nakubali nafasi ya kidato

Ninayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko na zile
zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa
nitawaheshimu na kuwatii walimu wote wa shule na wafanyakazi kama walezi

wangu

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchagukliwa kuwa
viongozi wangu kwa mujibu wa sheria

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa
nitajielimisha kwa nguvu zangu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi
na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINA LA MWANAFUNZ cooccosisvrseeses [ SAHIHI oo
JINA LA MZAZI/MLEZI oo SAHIH..oeororrrn.
ANUANE YAMZAZE/MIEZI...ovvvvusssessssrsssssss s
TR Tre 1o Y AR

Barua pepe (e-mail)....ccoecimnmmmsmrnmmmessnenees e
Namba ya kuandiKiShwa ... Tarehe.....couvvevervci,
Darasa ulilopangiwa..........oeesseseensess: BWeni....ccovmrererrenss BlocK........ouurnnnn,

T ERCRLLAC L || e Sahibicweimi
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU B
MEDICAL FORM

To be completed by medical officer from a recognized
Government Hospital. Full Name of
Student.......ccoeniimnrnsesseniniesnnns Sex/Male.....coeveuruenn. Blood count
(Red and WHIte) ......cocueeueeeesemissininsenssmssasssanssssssssseeoe

St0O0] EXAIMINATIONS .vveveereereriererersssrssssssss s e

Sexually Transmitted diSEases ...

ADDITIONAL INFORMATION

E.g Physical defects/impairment /pediatric diSOrders.......oninimmmnnnnnns

I certify that the above is fit/unfit to pursue studies as stated above.

SIGNALUTE oveerrrerrsrmsssssmsmssssssss s

NOTE : Student should send or bring the completed form to school

together.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU C
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

JINA BABA UKOO UMRI | TAREHE YA

KUZALIWA

LAKO

LA BABA

LA MAMA

NYUMBANI

1.Anwani ya nyumbani S.L.P . Simu ya mzazi/mlezi.................

2 Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa

(JINQ) crrreerrarmrnrnsessirssanesmsssssenssssasssn s Uhusiano Na WeWe......cuewerervernenuennes
namba ya SIMU .o
3.Anafanya Kazi Gani ... 17111 o) SRS
4.Namba ya kitambulisho cha taifa (NIDA) cha mzazi......ccoouiminiiniiiinnnnnncns
Baba yuKo hai 2. Mama yuko hai 2. R
Baba ana watoto wangapi 2. Wav....coooiiine WaS..ooeeeernns
Dini YaK0 .ococeenriririrenesnieseesseesees Dhehebu......ccoeeeeinninne
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU D
( Fomu hii ijazwe na mwanafunzi, mzazi/mlezi na picha za
wazazi/walezi ziambatanishwe)
AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi mwanfunzi .......ocooeeeevoreoeee oo Kidato ...ccceveeeen

Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

SAHIHI  .......cciiiviionminminemenineressermenns TAREHE......cccccnicnmnniannins
AHADI YA MZAZI

Mimi mzazi wa mwanafunzi Kidato cha

.......................................................

--------------

mwaka.......ccoveeeennnn. ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa michango
ya shule na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule kwa kipindi chote
mwanangu atakapokuwa katika shule ya Moshi Sekondari.
MAJINA YA WAZAZI/WALEZI

UHUSIANO....commmrisssessssssssssssnnes
SAHIHLL......cccinismmimmamammasisssionssssesssimssinsons
TAREHE....c s sisssssssssssssssnse

UHUSIANO........cccriimrcnneninesnssivnsannnn
SAHIHL . 5onscseeesssaiionsnssistissnisossosianot ceasiars sikbe
TAREHE ..o

L\
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI
FOMU E

FOMU YA USAJILI WA MWANAFUNZL.

2. Tarehe ya Kuingia......ccocoovenniiiiinnniinnnens
5.UKAMILISHA]JI WA MAHITAJI:

i. Sare ya shule: Amekamilisha/ Bado
ANadaiWa....ceeveerrcrinimrer s

ii. Vifaavya masomo: Amekamilisha/ Bado Anadaiwa.....cereuiessresreseenseees

iii. Amekamilisha - Ream.......c.couvuineienens Bado....ocovreeierrerene

iv. Vifaa vya Bwenini matumizi binafsi
Amekamilisha/ Bado.......cooemnecinninnneninn

V. Vifaa vya usafi. 1. Dekio aina ya Pusher ( )

2. Ufagio mrefu wakuondolea buibui C )

JINA LA MHASIBU.....cooconcuennennens SAHIHIL.....oci e TAREHE.........ccccvinniuns

JINA LA MWALIMU WA ZAMU ..ccoocvvveo SAHIHL.......ccommr ... TAREHE ...

- 1D -
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SAMPLE ZA RANGI ZA VITAMBAA VYA SARE ZA SHULE

Sare ya shule (Suruali na sweta)

Rangi: Dark blue Tai

Shamba dress(Vazi la kazi)

Suruali Shati
Rangi : Zambarau (Purple)

Tracksuit

@

Rangi: Grey



