
 

 

      
                                     JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA(TAMISEMI)  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA  

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA.  
S.L.P 54 MUSOMA.  

SIMU : 0755 671818, 0767 082905.  
           Email:musomatechsecondaryschool@gmail.com 

                
YAH: MWANAO KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA MWAKA 2024. 
 
Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha KWANZA katika Shule hii 

kwa mwaka  2024 

 
Shule ya Sekondari MUSOMA UFUNDI ipo umbali wa Kilometa 04 Kutoka makao makuu ya Manispaa 

ya Musoma na Kilomita 07 kutoka Stendi kuu ya Mabasi Bweri.  Usafiri wa dalala kutoka mjini na stendi 

kuu ya mabasi Nauli ni Shilingi 500, kwa pikipiki Shilingi 2000 na kwa bajaji Shilingi 1000. 

 
Muhula wa Masomo unaanza tarehe 08/01/2024 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 

08/01/2024 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2024. Mara mwanafunzi afikapo shuleni aripoti 

Ofisini kwa Makamu Mkuu wa Shule kwa mapokezi na usajili. 

 

Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu aje na vitu vifuatavyo; 
i.Kivuli cha Cheti cha Kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (copy of Birth Certificate). 

i. Fomu iliyojazwa na Daktari kuhusu Afya ya Mwanafunzi (Medical Examination Form).  
ii. Fomu iliyojazwa ya maelezo binafsi ya mwanafunzi (Personal Particularas Form).  

iii. Fomu ya kukubali masharti ya shule. Wewe na mwanao muisome kwa kina pamoja na sheria za 
shule mkizikubali, msaini fomu hizo na ziwasilishwe shuleni hapa wakati wa kuripoti. 

iv. Kivuli cha matokeo ya elimu ya Msingi kamaki  
 Picha nne (04) “Passport Size” za Mwanafunzi na Picha moja moja “Passport Size” za Wazazi  
na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi wanaoweza 

 
Ndugu Mzazi/Mlezi, Shule hii haina utaratibu wa chakula maalum (Special diet) kwa mwanafunzi 
mmoja mmoja tofauti na kile kinachoandaliwa kwa ajili ya wanafunzi wote. Vile vile shule ina mihula 
miwili (02) ya masomo na kila muhula unapokwisha shule huwa inafungwa. Hivyo mzazi unatakiwa 
kumtumia mwanao nauli ya kurudi nyumbani kwa ajili ya mapumziko. Shule hairuhusu mwanafunzi 
kubaki shuleni wakati wa likizo. 
 
Pamoja na barua hii naambatanisha orodha kamili ya vifaa vya lazima mwanafunzi anavyopaswa kuja 
navyo na fomu mbili anazotakiwa kujaza na kuja nazo wakati wa kuripoti shuleni. 
 
 
 

……………………… 
                                                              Magita Gabriel Nyangore 
 

MKUU WA SHULE 
 

OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA SHULE YA SEKONDARI 

YA UFUNDI MUSOMA 
 

ORODHA KAMILI YA MAHITAJI YA LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI 



 

 

 
SARE YA SHULE. 
 
Sare ya shule hii ni; 

v. Mashati mawili meupe mikono mifupi. 
 

vi. Suruali mbili nyeusi zenye mifuko miwili ya pembeni na mmoja nyuma kulia zisizobana na 
zisiwe “MODO” 

 

vii. Suruali mbili za rangi ya damu ya Mzee – huvaliwa jioni baada ya saa za masomo. 
 

viii. Overall (Ovalori) la rangi ya BLUE lenye mikono mifupi au mirefu lisilobana kwa ajili ya kuvaa 
wakati wa masomo ya ufundi kwa vitendo. 

 

ix. ‘T-SHIRTS’ mbili za rangi ya NJANO zenye kola NYEUSI na michirizi ya Njano na vishikizo vitatu, 
zisizo na maandishi yoyote. Huvaliwa jioni baada ya saa za masomo. 

x. Sweta la rangi ya kijani lenye (kijani ya Mimea) lenye mshono au shingo ya “V”. 
 

xi. Soksi jozi 2 za rangi nyeusi. 
 

xii. Tai mbili (02) nyeusi. 
 

xiii. Viatu vya ngozi vyeusi jozi 2 visiwe na kisigino kirefu wala shingo ndefu. 
 

xiv. Aje na viatu na nguo za michezo (Track Suit) ya rangi ya “Light Blue” kwa Kidato cha Kwanza. 
 

xv. Pia aje na Jumping Rope – 01 kwa ajili ya michezo. 
 

xvi. Mkanda wa ngozi rangi nyeusi au ugolo wa ukubwa wa kati usio na “bicross” kubwa. 
 

xvii. Aje na Picha nne (PASSPORT SIZE) zilizopigwa akiwa na sare ya Shule kwa ajili ya Usajili. 

 
NB. Mwanafunzi wa shule hii hapaswi kuja na nguo nyingine yoyote tofauti na 

hizo hapo juu. Nguo za nyumbani hazitakiwi kabisa shuleni hapa. 

 

VIFAA VYAKE BINAFSI VYA KUTUMIA BWENINI 
 

1. Aje na Godoro la “Sponge” la 2.5ft x 6 x 6" (Kama hataweza Godoro hili linapatikana 

karibu na shule  kwa gharama ya Sh. 70,000/= ). 
 

2. Shuka mbili mpya rangi moja ya bluu bahari (Light blue) 
 

3. Blanket 
 

4. Mto na foronya 
 

5. Chandarua 
 

6. Ndala/Kandambili 
 

7. Taulo 
 

8. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake ni (lazima) 
 

9. Ndoo moja  ya kuchotea maji  na dumu la lita 5 kwa ajili ya kutunzia maji yake ya kunywa 
(Lazima). 

 
10. Mwanafunzi aje na Toilet paper walau 10 kwa matumizi yake. 

 
11. Sahani, bakuli, Kijiko na Kikombe cha nusu lita . 

  
12. Kama mwanao ana tatizo la kukojoa kitandani ni lazima aje na godoro lililoshonewa cover 

la mpira wa kuzuia kupitisha mkojo. 
 
 
 
 
             VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI NA WAKATI WA MITIHANI 

1. Mathematical set 
2. Kamusi (English Dictionary)  
3. Madaftari makubwa (Counter Books) yasiyopungua 10.  



 

 

4. Rim ya A3 moja yenye Karatasi za kuchorea  (Hizi ni badala ya Daftari katika somo la Michoro).  
5. Compass Set, Penseli za kuchorea na Set Square mbili za 30o / 60o na 45o kwa ajili ya Masomo 

ya Ufundi (Angalia kiambatatisho chenye picha). Zinapatikana kwenye maduka ya vifaa vya 
shule.  

Compass set.  
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Aina za Penseli (Nunua moja kwa kila fungu i – iii) . 

(i) B-2-5…………..Soft pencils 
(ii) B, HB, H, F…....Medium soft /hard 
(iii) 2H, 3H, 4H… Hard pencil  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 

 

SHERIA ZA SHULE 
  
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa 

kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi 

na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni 

pamoja na; 

 

Sheria na Kanuni za Shule  
i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima.;  
1. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule;  
2. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku na asubuhi ( Night & Monirning Preparation);  
3. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;  
4. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje 

ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;  
5. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;  
6. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;  
7. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;  
8. Kutunza mali za shule;  
9. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; 

na  
10. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake 

kubadili dini wawapo shuleni. 

 
MUHIMU:  

 Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna 
mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi; 

 

 Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na 
kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na 
mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja 
kitatumika na mwanafunzi mmoja tu; 

 

 Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani ila kwa ruhusa na kibali maalum 
toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa tu). 

 

 Zingatia kuwa Serikali ilifuta ada na michango kuanzia  Mwaka 2016 ingawa 
kwa kupitia vikao vya wazazi waliazimia kuchangia kaisi cha Tsh 45,000 kwa 
mwaka ikiwa ni mchango wa Kuboresha  Taaluma,Huduma ya kwanza na Ulinzi 
na Upishi shuleni.  
 

 

 

 

 
 



 

 

 
3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:  

i. Wizi;  
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;  
iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;  
iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;  
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;   

vi. Kufuga ndevu;  
vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;  
viii. Uvutaji wa sigara;  
ix. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;  

x. Kusababisha mimba;  
xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;  
xii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;  
xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;  
xiv. Kudharau Bendera ya Taifa;  
xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na  
xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.  
xvii. Kucheza michezo ya kihuni kama betting,Games(Play station) na mingine kama hiyo. 

 
Zingatia: mwanafunzi atakayepatikana na simu shuleni atafukuzwa shule mara moja na kulipa 
faini ya tsh.200, 000/=.  
Pia shule yetu kwa sasa imefanyiwa ukarabati mkubwa na serikali.hivyo mwanafunzi 
akijihusisha na uharibifu wa mali ya umma ikiwemo kuchafua kuta kwa maandishi,kuvunja 
taa,vioo,milango n.k atalazimika kufidia gharama za uharibifu huo. 

 
KARIBU SANA MUSOMA UFUNDI 

MAWASILINO: 0755671818 MKUU WA SHULE / 0767 082905 (M/Mkuu wa Shule) 
 
 
A. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI: 
 

1. Wizi. 
2. Uasherati, Ubakaji na Ushoga.  
3. Uvutaji bangi. 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya/ Miadarati. 
5. Makosa ya jinai. 
6. Kupigana au kupiga.  
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
8. Kudharau Bendera na Wimbo wa Taifa. 
9. Kuoa/Kuolewa. 
10. Kusababisha mimba.  
11. Kusaidia kutoa mimba. 
12. Kugoma, Kuchochea na kuongoza fujo zenye kuvuruga amani, usalama wa watu na mali ya umma. 
13. Kukataa adhabu kwa makusudi. 
14. Kutoingia katika vipindi/ darasani au kukataa kufanya mtihani na mazoezi. 
15. Mwanafunzi kumiliki au kutumia au kukutwa na simu au “line” katika mazingira ya Shule. 

 
ZINGATIA: MWANAFUNZI AKIKUTWA NA SIMU SHULENI AU LINE ATALIPA GHARAMA ZA 
UHARIBIFU WA MIUNDO MBINU NA ATAFUKUZWA SHULE MARA MOJA HAKUTAKUWEPO 
MJADALA. 

 
 MWANAFUNZI AKIHARIBU MALI YA SHULE AU MIUNDO MBINU PAMOJA NA 

KUFUKUZWA SHULE NI LAZIMA ATALIPA GHARAMA ZA UHARIBIFU ALIO UFANYA! 



 

 

 
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE 
 
1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM 9) ……………………………………………………………………… 
2. Anwani ya nyumbani ……………………………………………………………………………………………………  
3. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………………………………………………………………………….  
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji/Mtaa………………………….. Kata…………………………Tarafa……………… 

Wilaya………………………………….. Mkoa……………………………………….  
5. Mahali unapoishi kwa sasa Kijiji/Mtaa……….………………………………. 

Kata……………………….Tarafa……………………….. Wilaya……….………… Mkoa…………………………..  
6. Shule ya Msingi ulikotoka………………………………………………………………………………………………. 

Anwani…………………………………………………………………………………………………………………………….  
7. Dini/Dhehebu……………………………………………………………………………………………………………………  
8.Kabila………………………………………………………………………………………………………………………………… 
9.Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania…………………………………………………………………………………………..  
10. JAMAA KATIKA FAMILIA AMBAO WANAWEZA KUPELEKEWA TAARIFA ZAKO MUHIMU KWA 

MASUALA YAHUSUYO SHULE:  
(JAZA SEHEMU ZOTE NNE,PAMOJA NA PASSPORT SIZE ZA KILA MZAZI/MLEZI)  

i) Jina la Baba…………………………………………………………. Namba ya Simu ………………………… 

 

 
Anaishi/ Haishi…………………………………………………………………………………………………………. 

PICHA Kazi yake…………………………………………………………………………………………………………………… 
Anwani………………………………………………………………………………………………………………………  

ii) Jina la Mama…………………………………………………………..Namba ya Simu …………………….. 

 

 
Anaishi/ Haishi………………………………………………………………………………………………………….  
Kazi yake…………………………………………………………………….…………………………………………….. PICHA 

Anwani………………………………………………………………………………………………………………………  
    
iii) Jina la Mlezi (1)…………………………………Uhusiano……………Namba ya Simu ………………… 

Kazi yake……………………………………………………………………………………… 
PICHA 

Anwani……………………………………………………………………………………  
 
iv) Jina la Mlezi (2)…………………………… Uhusiano……………Namba ya Simu ………………… 

Kazi yake ……………………………………… Anwani…………………………………………..……………..  
 PICHA 
 
 
Mimi (Mwanafunzi)…………………………………………… nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo 
juu ni za kweli. Ahadi yangu, Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga 
na shule hii na ninahaidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na 
zitakavyotolewa na uongozi wa shule. 
 

 

 

 
……………………………………… 
Sahihi ya Mwanafunzi 

 
………………….. 

Tarehe 

 
Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)………………………………………………………….. ambaye ni 
Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi ………………………………………………… nimeyasoma  masharti na sheria za shule ya 
Sekondari Musoma ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Nahaidi kwamba nitamuhimiza 
mwanagu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoelezwa. Aidha nahaidi kushirikiana na 
uongozi katika malezi bora ya mwanagu ili baadae awe raia bora na mwema wa Taifa letu. 
 
 

……………………………………… 



 

 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi  
 
……………………. 

Tarehe 
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MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL 

MEDICAL EXAMINATION FORM 
 

Musoma Technical Secondary school, 
P.O.Box 54,  
MUSOMA. 

 
Date………………… 
To Medical Officer, 
……………………………………… 
………………………………………  
……………………………………… 

Ref………………………………………………………….. 
(NAME OF STUDENT) 

 
Please examine the above named Student as per Medical examination form below,  
 

………………………………………  
HEADMASTER  

 
MEDICAL EXAMINATION FORM 
(To be completed by Government Medical Officer) 
Full Name………………………………………………………………………………………………..  

Age……………….Height………………(cm)Weight……………………………..(Kg) 
11. Blood count (Red and White)………………………………………………………………… 
12. Stool Examination……………………………………………………………………………….. 
13. Urinary analysis……………………………………………………………………………………  
14. STDS and other V.D……………………………………………………………………………………………………………………… 
15. T.B and Leprosy test……………………………………………………………………………... 
16. Eye test…………………………………………………………………………………………… 
17. Ear test……………………………………………………………………………………………  
18. Chest ……………………………………………………………………………………………. 
19. Abdominal test…………………………………………………………………………. 
20. Blood Group (Very Crucial)…………………………………………………………………………… 
21. Spleen…………………………………………………………………………………………….  
Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g Sickle cell), 
…………………………………………………………….………………………………………………….. 
………………………………………………………………………………………………………………………… 
………………………………………………………………………………………………………………………… 

 
 
I have examined the above named student and I certify that he/she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary 
Education. 
 
Signature………………………………………….Date……………………. 
 
Station………………………………………………………………………… 
 
Designation and Official Stamp………………………………………………. 
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