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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS – TAMISEMI  

HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA  
  

  Shule ya Sekondari Tanga Ufundi  
  S.L.P 5002  

  TANGA.  

  
SIMU NA: (027) 2642082 – TANGA (OFISI)  

0789 589 472/0654 488 483 – TANGA (NYUMBANI)  

Tovuti: www.tangaschool.sc.tz  

Barua pepe: tangaschool@yahoo.com  

  

 Kumb. Na. TTS.JI./FI/2023  24/11/2023 

  

Kwa:  ………………………………………………  

………………………………………………  

………………………………………………  

………………………………………………  

  
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)   

          KIDATO CHA KWANZA 2023 – SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI  

  

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule ya Sekondari Tanga Ufundi, katika kidato 

cha KWANZA 2023. KARIBU SANA TANGA SCHOOL (Shule ya Sekondari ya kwanza ya Serikali). Ni shule ya 

bweni kwa kidato cha kwanza hadi cha sita. Pia ni shule ya mchepuo wa Ufundi na mchanganyiko wa wasichana 

na wavulana kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne. Aidha, ni shule yenye Tahasusi za Sayansi  

(“Subject Combinations”) PCB & PCM kwa Kidato cha Tano na Sita.  

Nina imani kwamba utafurahi/utafaidika kusoma katika shule hii yenye sifa nyingi.  

Shule itafunguliwa  tarehe 07/01/2023 

 Shule iko katika Jiji la Tanga, eneo la Makorora karibu na Makorora Community Centre, Kilometa  

10 kutoka Kituo Kikuu cha Mabasi Kange. Kuna usafiri wa Town Bus: Kange Bus Stand- Makorora  Sahare-

Tanga School kwa nauli ya Tshs 800/=  

===================================================== 

  

       2.0  MALAZI  

Mwanafunzi anatakiwa awe na godoro jipya la sponge ft. 2 ½ la inchi nne (ikiwezekana liwe na waraka) aidha godoro 
linaweza kupatikana maeneo ya shuleni kwa gharama ya Tshs 40,000/=, shuka mbili rangi ya pinki na neti ya kuzuia 
mbu,  foronya na mto. Mwanafunzi atapangiwa Bweni na Darasa katika Ofisi ya Makamu wa Mkuu wa Shule. Ni 
MARUFUKU kwa Mwanafunzi yeyote, kukaribisha Mgeni Bwenini, bila KIBALI cha Uongozi wa Shule. 

===================================================== 

  

3.0  SARE ZA SHULE WASICHANA:  

• Sketi ndefu saizi ya kufunika magoti, mshono rinda box na kikoti chenye nembo ya shule kinachofunika 

mkanda wa Sketi, jozi mbili(2) rangi ya “dark blue” au kwa wasichana wa kiislamu ni Hijabu jozi mbili 

(sketi+kanzu+juba) yenye nembo ya shule.  

                             Rangi ya sketi ni dark blue na juba+kanzu ni nyeupe yenye Nembo ya Shule.  

• Blauzi/shati nyeupe mikono mifupi Jozi mbili (2) zenye Nembo ya Shule,  

• Ovaroli 01 ya rangi ya “Dark blue”  

• Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),  

• Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),  

• Soksi rangi nyeupe jozi mbili,  
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• Gauni mbili za kushindia (kitambaa kizito Haluwa) moja rangi ya zambarau na nyingine rangi ya  pinki. 

Gauni liwe la mwamvuli na siyo sketi na blauzi  

• Khanga doti moja na kitenge doti moja (wasichana wa kiislamu walete khanga doti mbili)  

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa sketi fupi, zinazobana, zisizo na marinda, zenye mpasuo 

na zilizoshonwa kwa  Kitambaa angavu (Transparent).   

 

WAVULANA:  

• Suruali Nyeusi Jozi mbili (2), (Angalia maelezo chini *)  

• Shati Nyeupe mikono mifupi jozi mbili (2) zenye Nembo ya Shule,  

• Ovaroli 01 ya rangi ya “Dark blue”  

• Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),  

• Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, siyo buti na visiwe na visigino virefu Jozi mbili (2),  

• Soksi rangi nyeusi Jozi mbili (2),  

• Mkanda mweusi wenye kifungio cha kawaida.  

• Nguo za kushindia- Suruali rangi ya khaki jozi mbili na fulana rangi ya kijivu zenye kola (maarufu 

kama “form six”)  zenye Nembo ya Shule, jozi mbili (2).  

 

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana (vimodo), vikoti, makoti, vilemba, kofia, vizibao 

kama sehemu ya sare ya shule.  
 

*Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18, mbele iwe na rinda mbili (“Celebration”)     kila upande 
na mifuko miwili ya “cross”, na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha,     inatakiwa iwe na luksi sita za 
kuwekea mkanda.  

  

Vifaa vya michezo: Raba au viatu vyovyote vya michezo, Jenzi na Bukta zote ziwe na rangi ya light blue na “Track 

Suit” ya  rangi ya light blue.  

   

NB: Kama utahitaji Huduma ya Fundi wa Kushona Nguo, karibu na Shule, Gharama za Sare hizo ni kama 

ifuatavyo:  

o    Tshs.36,000/= kwa ajili ya Suruali Nyeusi Jozi mbili (2),  

o  Tshs. 36,000/= kwa ajili ya Suruali Khaki Jozi Mbili (2),  

o    Tshs.18,000/= kwa ajili ya Shati Nyeupe Jozi mbili (2) ) zenye Nembo ya Shule,  

o    Tshs.16,000/= kwa ajili ya Shuka Rangi ya Pinki Jozi mbili (2),  

o  Tshs. 25,000/= kwa ajili ya Ovaroli ya Rangi ya Dark blue 

o    Tshs. 96,000/= kwa ajili ya Hijabu ya Halua Jozi mbili (2),  

o  Tshs. 60,000/= kwa ajili ya Sketi na vikoti vyenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2),  

o    Tshs. 50,000/= kwa ajili ya magauni ya kushindia Jozi mbili(2), 

o  Tshs.   5,000/= Nembo ya shule  

o Tshs    5,000/= Alama/Muhuri katika  mavazi yote kudhibiti wizi  

o  Tshs.   5,000/= kwa ajii ya Muhuri/alama kwenye nguo zake 

o  Tshs. 15,000/= kwa ajili ya Jezi na Bukta Jozi (1) (Light Blue) 

o  Tshs. 25,000/= kwa ajili ya Truck Suit Jozi (1) (Light Blue) 

o   Tshs. 25,000/= kwa ajili ya Tshirt yenye Nembo ya Shule Jozi Mbili (2) (Fulana rangi ya Kijivu).  

 3.1  Nyongeza  

• Vifaa vingine vya matumizi binafsi vinaruhusiwa kama kawaida mfano:- Taulo, Chandarua, nk.  

• Jezi na Bukta vinaweza kupatikana maeneo ya shule kwa Tshs. 15,000/= na Truck suit kwa Tshs. 

25,000/= 

3.2 Kofia aina yoyote, kilemba, viatu vya ghorofa, bangili mikufu ya shingoni na mapambo mengine yoyote ni 

marufuku kuvaliwa hapa shuleni. Kofia au kilemba vinaruhusiwa kwenye shughuli maalumu za 

kidini.  

  

• Mzazi ambaye anafikiri mtoto wake hawezi sharti la MAVAZI hapa shuleni anashauriwa AFANYE 

UTARATIBU wa kumhamisha mtoto wake kwenda Shule nyingine.  
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3.3 Usafi wa mwili na mavazi yote yanayoruhusiwa kuvaliwa hapa shuleni ni muhimu 

kuzingatiwa. Aidha ukaguzi utafanywa mara kwa mara kuweka msisitizo wa usafi 

na mavazi sahihi.  

  

3.4 Uvaaji wa Sare ni lazima kwa wanafunzi wote wakati wa:- (a) Masomo darasani  

(b) Wanafunzi wanapotoka nje ya shule  

(c) Mhadhara wa Shule (BARAZA)  

(d) Maandamano  

(e) Mikutano  

(f) Mahafali (“Graduation”)  

3.5 Sweta sio sehemu ya sare ya shule ya sekondari Tanga Ufundi. Kama mwanao atalazimika kuvaa sweta 

shuleni kwa sababu za kiafya zilizothibitishwa na Daktari, Sweta inayokubalika ni ile yenye rangi ya 

“Dark Blue” yenye shingo V  

=====================================================  

  

 4.0  MAHITAJI MENGINE YA SHULE  

  

(i) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa  

(ii) Sanduku la Bati kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi  

(iii) Fedha/Vifaa muhimu k.v. nauli ya kurudia nyumbani/Maths Set/Fedha za matumizi madogo 

madogo/vyombo vya kulia Chakula, Madaftari/kalamu/ “Graph papers” nk. Mwanafunzi 

aweke Fedha za ziada kwenye Akaunti yake Benki au ziwekwe Ofisi ya fedha ya shule 

ambapo,  Mwanafunzi atasaini kila anapochukua fedha.  

(iv) Picha 4 (Pass Port size) zipigwe na sare ya shule, pia huduma hii inaweza kupatikana 

shuleni kwa gharama ya Tshs. 3,000/= . 

(v) Fagio la chelewa 01 lenye mpini,  kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi linaweza kupatikana 

maeneo ya shule kwa gharama ya Tshs. 3,000/=.  

(vi) Bunda 01 la Karatasi za mistari kwa matumizi yake wakati wa Mitihani ya Majaribio na Bunda 

01 la karatasi nyeupe A4 kwa ajili ya kuburuza mitihani ofisini. 

(vii) Ndoo Mbili (02) ndogo lita 10, moja anatumia, moja akabidhi ofisini. Hizi pia zinaweza 

kupatikana katika maeneo ya Shuleni kwa Tshs. 4,000/= kila moja. 

(viii) Kitambulisho cha shule (computairized) Tsh 5000/= 

 

===================================================== 

  

 5.0  MIPAKA YA SHULE  

(i) Mipaka ya shule iko wazi na utakapofika hapa utaiona/utaonyeshwa  

(ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka hiyo bila kibali cha Mkuu wa Shule  

(iii) Saa za kutoka nje ya mipaka hiyo zimeonyeshwa kwenye ratiba ya siku ya Jumapili.  

===================================================== 

  

 6.0  Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum  

(a) Chumba maalum cha walimu (Staff room)  

(b) Ofisi za shule (school offices)  

(c) Maabara na karakana  

(d) Jikoni  

(e) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu  

===================================================== 

  

 7.0  SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA  

Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:-  

(a) Vilabu vya pombe (Bars, Night Clubs)  

(b) Majumba ya Starehe (Cinema Halls, Disco Halls nk)  

(c) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses)  

===================================================== 
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 8.0  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.  

  

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo 

la lazima.  

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.  

(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).  

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.  

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.  

(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.  

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.  

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.  

 8.1  MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE  

(a) WIZI  

(b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA  

(c) ULEVI WA AINA YOYOTE  

(d) UVUTAJI WA BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA  

(e) MAKOSA YA JINAI  

(f) KUPIGANA AU KUPIGA  

(g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,  

(h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,  

(i) KUOA AU KUOLEWA  

(j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA  

(k) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE  

(l) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA  

(m) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI IKIWA NI PAMOJA NA VIPINDI VIWILI (2) 

VYA DINI KWA WIKI,  

(n) KUGOMA, KUCHOCHEA, KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA 

SHULE AU WATU,  

(o) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,  

(p) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE AU BILA KIBALI,  

(q) KUMILIKI SIMU UKIWA SHULENI  AU LAINI YA SIMU 

 
  

 

 9.0  MAENEO YA KUFANYA KAZI  

 9.1.0  Mabwenini  

9.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bweni eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni baada 

ya saa za darasani.  

  

9.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo lake 

kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bweni, choo, 

bwalo, eneo nk. Kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.  

  

9.1.3 Ni marufuku kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa 

darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza nk.  

  

 9.2.0  Darasani  

 9.2.1  Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani  

Kuanzia saa 1:30 – 4:50, 5:20 – 6:40, 7:00 – 9:00 Saa 

2:00 – usiku – 5:00 usiku  
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9.2.2  Darasa liwe safi (lisiwe na buibui, vumbi, karatasi nk) Mwalimu wa Darasa atakagua 

vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila 

darasa ni safi. Orodha ya zamu na usafi itapangwa na Kiranja.  

  

 9.2.3  Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-  

(i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani  

(ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali  

(iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila 

     mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo.  

(iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka  

(v) Mwanafunzi analazimika kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.  

(vi) “Private Study” iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni lazima ifanyike darasani na  
 sio nje ya darasa au mahali pengine.  

  
(vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda  mahali 

pengine. Viongozi wa wanafunzi (monita na viranja) wahakikishe  kwamba hakuna 

kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali pengine bila kibali cha 

mwalimu wa darasa. Ni marufuku kuunganisha umeme katika jengo lolote la shule bila 

kibali cha uongozi wa shule. Aidha, matumizi ya pasi na “heaters” bwenini 

hayakubaliki/hayaruhusiwi.  

  
 10.0  CHAKULA  

10.1 Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku.Kila Mwanafunzi ni lazima ale chakula hicho 

kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe ndani ya Bwalo, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au 

mahali pengine popote nje ya Bwalo bila KIBALI maalum. Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa 

kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.  

  
  

 11.0  UTAMADUNI NA MICHEZO  

 11.1.0  Michezo  

11.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, kikapu, pete, meza, riadha, kuruka 

juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni LAZIMA ashiriki kikamilifu katika angalau mchezo 

mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi Malezi & 

Utamaduni.  

11.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na apewe 

kibali na Mkuu wa Shule.  

  

11.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi kulingana na Bajeti 

ya Shule.  

  

 11.1.4  Kutakuwa na Mchakachaka kila Jumamosi saa 11:45 asubuhi.  

  

===================================================== 

  

 12.0  HUDUMA MUHIMU  

12.1.0 MATIBABU: Shule ina Zahanati inayoongozwa na Mganga Msaidizi. Kila mwanafunzi mwenye tatizo 

la afya yake aingiapo shuleni atoe taarifa kwa Mganga wa Zahanati kama vile Pumu, Pressure, 

Kisukari, Vidonda vya tumbo nk.  

  

12.1.1 Mwanafunzi haruhusiwi kuweka dawa bwenini. Dawa zote zikabidhiwe Zahanati ambapo mwanafunzi 

atapewa dawa kwa kiasi/kiwango kinachojulikana na mtaalamu wa afya.  
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12.1.2 Matibabu yanatolewa kwenye Zahanati ya shule kwa utaratibu utakaoelekezwa na Uongozi wa Shule. 

Aidha, kila Mwanafunzi, anatakiwa awe na Kadi ya Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF), ili kupanua 

Wigo wa Huduma za Afya katika Hospitali za Rufaa. (Gharama za Matibabu nje ya Zahanati ya 

Shule, zitagharamiwa na Mzazi/Mlezi)  Gharama za (NHIF) ni 54,400/=  na (CHF) ni 6,000/=  kwa 

mwaka.  

                      
  

 12.2.0  Hospitali za “Rufaa”  

  12.2.1  Mwanafunzi atakayepimwa katika Zahanati ya shule na kugunduliwa kwamba anahitaji huduma 

ya ziada atapelekwa kwenye Kituo cha Afya Makorora au Hospitali ya Mkoa (Bombo Regional 

Hospital).  

  

               12.2.2   Mwanafunzi atakayezidiwa mzazi/mlezi ataarifiwa.  

 

12.3.0 KUABUDU 

 12.3.1  MSIKITI  

Kuna Msikiti wa Shule kwa ajili ya Wanafunzi wa Kiislamu. Msikiti huo upo hapa shuleni, kwa ajili 

ya Kuswali. Ni marufuku kutumia Msikiti huo kwa ajili ya Makazi ya Wanafunzi au Wageni.  

  
  

                             12.3.2  MAKANISA  

Madhehebu mengine yana utaratibu wa kusali mjini karibu na Shule.  

  

12.3.3 Vipindi vya dini – Viwili kwa wiki hutolewa hapa shuleni kwa madhehebu yote. NI LAZIMA kila 

           mwanafunzi ahudhurie vipindi hivyo viwili vya dini.  

  
  

   12.4.0 HAKUNA SIKU YA KUTEMBELEA WANAFUNZI ISIPOKUWA SIKU YA MAHAFALI AU UTAKAPO   

              TAARIFIWA NA SHULE. 

.  

  

 13:0  MITIHANI  

Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi kupitia Tovuti ya Shule 

www.tangaschool.sc.tz. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama CHINI YA 50%  

  

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka 

iwezekanavyo.  

===================================================== 

  

 14.0  KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO  

 Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa 

shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi 

atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu  itabidi AJE NA MZAZI/MLEZI WAKE. Mwanafunzi ambaye 

hatakuja na MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI. Aidha Mwanafunzi atakayechelewa siku moja hadi 

sita baada ya likizo fupi au ndefu ATAPEWA ADHABU KALI.  

  

UKOSEFU WA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE, HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA 

KUCHELEWA KUJA SHULENI.  

===================================================== 
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15.0  MENGINEYO 

           15.1 MUHIMU KWA MZAZI  

  

(i) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni JUKUMU LAKO na tutafurahi sana kama 

                                   utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya aliyofanya, ushauri 

                                   uliompa mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni. Maelezo haya yatatusaidia 

                                   sana katika malezi ya mwanao.  

  

(ii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa 13:0 na 14:0 hapo juu.  

  

(iii) Mwanafunzi asije na simu ya mkononi (Cellular phone) wala “Charger” au “Line” yake.  

  

 15.2  MUHIMU KWA MWANAFUNZI  

(a) Hutapokelewa shuleni kama hukukamilisha kipengele 2.0, 3.0 & 4.0 hapo juu.  

(b) “JIHESHIMU NAWE UTAHESHIMIWA”  

  

  

      (c) Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na Wahusika na kuletwa shuleni.  Mwanafunzi 
hatapokelewa, kama hataleta nakala ya cheti cha kuzaliwa au uthibitisho wowote wa Uraia 
wa Mwanafunzi, na kujaza Fomu ya Hospitali na Historia ya mwanafunzi. 

 MUHIMU SANA: 
Kama Mwanafunzi HUKUBALIANI na MASHARTI yaliyotajwa hapo juu USIJE SHULENI ila MZAZI/MLEZI atafute 
UHAMISHO wako kwenda shule nyingine.  Mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma taratibu za shule 
hii HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE. Kwani akifanya hivyo, ni kwa 
MAKUSUDI na SIYO BAHATI MBAYA. 

N.B: Endapo Mwanafunzi atachelewa kuripoti shuleni hadi tarehe 01/07/2022 ambayo ndio siku ya mwisho ya 
kuripoti, nafasi yake atakuwa ameipoteza na itachukuliwa na mwanafunzi mwingine aliyekosa nafasi. 

 
 
 
 
 
 

 

Nakala:              (i) Katibu Mkuu, 
    OR – TAMISEMI, 
    S.L.P 1923, 
    DODOMA.    - Taarifa 
 

                              (ii)          Katibu Mkuu 
    Wizara ya Elimu, Sanyansi na Tekinolojia 
    S.L.P 10 
    DODOMA. 
    

   (iii) Maafisa Elimu wa Mikoa (Tanzania Bara) - Taarifa 
 

   (iv) Mkaguzi Mkuu wa Shule (K) 
    Kanda ya Kaskazini Mashariki 
    MOSHI     - Taarifa 
 
 

   (v) Afisa Elimu Sekondari, 
    S.L.P 178 
    TANGA     - Taarifa 
 

   (vi) Wajumbe wa Bodi ya Shule  - Taarifa 
 
   (vii) Faili la Shule 
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FORM A 

TANGA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL 
P.O. BOX 5002  
TANGA  
…..10.2022  

MEDICAL EXAMINATION FORM 

  

PART A  
  

To: Medical Officer  

………………………………………………  
………………………………………………  

………………………………………………  

  

 RE:  MR/MISS…………………………………………………………………………………………  
(Name in full) 

  

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time school course. The examination should 
include the following categories (I – III) each category or sub-category of which will render the applicant in-eligible in case of defect. 
Pregnancy (category (IV) will also render a girl candidate ineligible for the course.  

  
i.   (a)    Eye-sight (b) Hearing  

     (b)    Hearing  
(c)    Limbs  

(d) Speech  

(e) Venereal Disease(s)  

(f) Leprosy 

(g) Epilepsy 
ii. Neuroses 
iii. Other serious diseases(s) 
iv. Pregnancy 

 
  

 

 

 

 

================================================================================ 
 

 

PART B 

MEDICAL CERTIFICATE  
(To be completed by Government Medical Officer)  
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time school course.  

  

i. (a)  Eye-Sight………………………………………… (b)Hearing…………………….. …….. 

(c)  Limbs……………………………………………..       (d)Speech……………………………… 

(e)  Venereal Diseases…………………………….  (f) Leprosy…………………………….. 

 (g)  Epilepsy…………………………………………..  

  

ii. Neuroses…………………………………………  
iii. Other Serious Disease(s)……………………..  
iv. Pregnancy test…………………………………  

  

Signature……………………………………………..Station……………………………………  

  

Designation……………………………..Date .........................................*Delete as necessary  
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FOMU B  
SHULE YA SEKONDARI TANGA UFUNDI 

 
HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi) 

 

 1.  (i)  Jina la mwanafunzi………………………………………………………………………………………………………………. 
(NB. Jina hili ni LAZIMA liwe lile la kwenye TSM 9 na litabaki hivyo kwa kipindi chote ambacho Mwanafunzi 

atakachokuwa katika Shule hii).  

  

Shule atokayo……………………………………………………………………………….………………………..  

  

(ii) Tarehe ya kuzaliwa……………………………Wilaya………………..........Mkoa….…….………………………  

  

(iii) Dini…………………………………………….  Dhehebu ……………………………………  

  
(iv) Shule ulizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Tanga Ufundi  

  

  
JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI  

JINA LA SHULE YA 

MSINGI/SEKONDARI 
  
KIPINDI ULICHOSOMA  

1.       

2.       

3.       

4.       

  

Saini ya Mwanafunzi…………………………………………………………………………..  

  

 2.  AFYA  

(i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliowahi kuugua mfano:TB, Polio, Kifafa nk.  

………………………………………………………………………………………………………….  

  
(ii) Taja matatizo ya afya yako…………………………………………………………………….  

  

 3.  JINA LA MZAZI  

(i) Mama……………………………………………………….*Hai/amefariki lini… ................................ ?  

(ii) Baba…………………………………………………………*Hai/amefariki lini…………………........... ?  

  
KAZI YA  

(iii) Baba…………………………………DINI…………………………DHEHEBU…………………………….  

(iv) Mama………………………………..DINI………………………….DHEHEBU……………………….….. 

(v) Anuani ya Mzazi………………………………………………………………………………………………  

  
 4.  (i)  Jina la atakayegharamia mahitaji ya Shule………………………………………………………………  

(ii) Kazi yake ni…………………………………………………………………………………………….  

(iii) Anuani yake ni…………………………………………………………………………………………  

(iv) Uhusiano… ............................................... (mf. Kaka, Dada, Mjomba, Baba, Mama nk)  

(v) Dini yake……………………………………..Dhehebu…………………………………………….  
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(vi) Namba ya Simu ya Wazazi/Walezi  

  

(i) ……………………………………………………….. Uhusiano …………………………………………  

  

(ii) ………………………………………………………… Uhusiano ……………………………………….  

  

(iii) …..……………………………………………………. Uhusiano ………………………………………..  

  

(iv) ………………………………………………………… Uhusiano ………………………………………..  

  

(v) ………………………………………………………… Uhusiano ……………………………………….  

  

  
 5.  Uthibitisho wa mwanafunzi  

  

Mimi ........................................................................................ ninakiri kuzisoma na kuzielewa Taratibu/Sheria  

za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninakubali kwa hiari yangu, kujiunga na Shule ya Sekondari Tanga  

Ufundi  na kuthibitisha kuwa, nitafuata Sheria na Taratibu zote za Shule hii, ili nitimize lengo la kuja kwangu 

hapa kwa manufaa yangu/familia na Taifa kwa ujumla. Endapo nitakuwa kinyume na Sheria/Taratibu za Shule, 

nitakubali kuadhibiwa. Ninaahidi kutokuchelewa kurudi Shuleni baada ya likizo fupi au ndefu.  

  

Saini ya Mwanafunzi………………………………………………………Tarehe……………………….  

  

 6.  Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi  

  

  

 Mimi……………………………………………………………………ninakiri  kuzisoma  na  kuzielewa  

Taratibu/Sheria za Shule ya Sekondari Tanga Ufundi. Hivyo ninathibitisha kuwa, nitampatia mtoto wangu 

mahitaji yote ya Shule, kwa lengo la kumuwezesha Mwanafunzi aliyetajwa hapo juu asome katika mazingira 

mazuri kwa kipindi chote atakachokuwa hapo Shuleni, kwa kuzingatia Sheria na Taratibu za Shule ya 

Sekondari Tanga Ufundi. Aidha ninathibitisha kuwa, yaliyoandikwa hapo juu ni sahihi. Ninaahidi kwamba, 

mtoto wangu hatachelewa Shule kwa kukosa mahitaji yake  muhimu ya Shule.  

  

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………………………………Tarehe………………………………  

  

NB: Mzazi/Mlezi anayejaza kipengele Namba 6 hapo juu, ndiye atakayetambuliwa rasmi na Shule katika 

 mawasiliano ya aina yoyote. Mabadiliko yoyote, yawasilishwe Shuleni kimaandishi na Mzazi/Mlezi wa 

  awali, kupitia kwa Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/Kata anayoishi Mzazi/Mlezi.  

 

*Kata isiyohusika.  

    

   AIDHA, INASISITIZWA KUWA: (1)   FOMU HII NI LAZIMA IJAZWE KIKAMILIFU, NA MWANAFUNZI 

    AJE  NAYO SHULENI NA KUIKABIDHI FOMU HII, IKIAMBATANA 

    NA FOMU A (MEDICAL EXAMINATION) NA NAKALA YA CHETI 

   CHAKE CHA KUZALIWA KWA MAKAMU MKUU WA SHULE, 

   WAKATI WA UDAHILI.  

 

                                                      (2)  MWANAFUNZI ATAKAYECHELEWA KURIPOTI 

          SHULENI WIKI MBILI(2) BAADA YA TAREHE YA 

          KUFUNGUA SHULE, NAFASI YAKE  ITAJAZWA NA 

          MWANAFUNZI MWINGINE.  


