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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA 

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA TABORA 



 

      

Namba za Simu  

Mkuu wa Shule - 0685012512 

Makamu Mkuu wa Shule - 0753099677 

Mwalimu mwandamizi nidhamu- 0621970123 

     SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA TABORA YA 

WASICHANA TABORA. 

     S.L.P. 152 

TABORA. 

      Tarehe 30/10/2023 

 

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI …………. 

…………………………………………….. 

S.L.P …………………………………….. 

……………………………………………. 

 

 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI YA WASICHANA TABORA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA 

MKOA WA TABORA MWAKA 2024 

 

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza 

katika Shule hii mwaka 2024 na atasoma tahasusi ya …….…… 

 

 

Shule ya Sekondari ya Wasichana Tabora ipo kusini mwa kituo cha mabasi cha 

Tabora na stesheni ya reli, umbali wa Kilometa tatu (03) kutoka stesheni ya reli na 

kilomita nne  (4 km) toka kituo cha mabasi Tabora mjini kuelekea Kipalapala. Shule 

imepakana na sekondari ya wavulana Tabora. Kutoka stesheni au kituo cha mabasi 

mjini unaweza kukodi taxi nauli ni shilingi elfu tano hadi elfu saba (5000/= hadi 7000/=). 

Aidha zipo bajaji (pikipiki za matairi matatu)  nauli ni shilingi elfu tatu (3000/=), 

pikipiki/bodaboda ni shilingi 1500 hadi 2000/=, Pia tunakutahadharisha kuepuka 

kufika usiku. 

 

Muhula wa Masomo unaanza tarehe 08/01/2024, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti 

shuleni tarehe 08/01/2024, Mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2024. 

 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:- 

2.1 Sare za Shule 



 

i. Sketi ya shule rangi ya ACQUA BLUE. namba (Hex #0080FF) kwa 

Maelezo ya mshono NI RINDA BOX (MBELE NA NYUMA) NA 

MARINDA MATATU KULIA NA MATATU KUSHOTO urefu ufike 

kwenye kifundo cha miguu (ukishindwa kupata huko uje ununulie 

Tabora); 

ii. Aje na mashati 02 meupe yenye mikono mifupi yenye ukosi wa kuvalia 

tai kwa wakristo. 

• Waislamu waje na short kanzu nyeupe 02 urefu hadi kwenye hipsi 

iii. Rangi ya Juba ni nyeupe kwa darasani na nyeusi kwa kushindia ifunike 

kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu ifunike mikono akisimama. 

iv. Kwa ajili ya michezo:  

-Bukta ya njano, 

- Raba nyeupe,  

-T-Shirt ya njano yenye kola ya duara, Isiwe na maandishi wala  michoro 

ya rangi yoyote ile.  

-Sketi ya njano mshono wa solo kitambaa cha tetron ifunike magoti. 

v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi 

viwe jozi 02. 

vi. Soksi nyeupe ndefu zinazofika magotini (stocking) ziwe jozi  tano zisizo 

na mistari ya aina yoyote. 

vii. Sweta la rangi ya Aqua-blue lililofumwa kwa uzi mzito wa 

kufumia.(ukishindwa kupata huko uje ununulie Tabora) 

viii. Shamba dress (Gauni) mbili rangi ya Dark (Blue) kwa ajili ya kushindia, 

urefu ni kufunika kifundo cha miguu kwa dini zote, kwa wenye mahitaji 

maalumu (wenye ualbino) shamba dress iwe na mikono mirefu 

(kitambaa kizito cha suti)  

ix. Tai rangi ya sketi (Aqua-blue) ziwe mbili ifike kwenye kitovu. 

x. T-shirt ya shule nzito rangi moja (1) ya kijivu aina ya manga.  

xi. Nguo za kuvaa ndani ya shati ambazo ni Sidiria au “vest” za rangi nyeupe 

au nyeusi. Haturuhusu uvaaji wa nguo zenye rangi tofauti na hizi. 

xii. Picha 4 passport size akiwa amevaa shati la shule (jeupe) na ziwe na 

kivuli (background) ya bluu nyuma. 

xiii. Taulo (01), Vitenge au Kanga doti moja ambavyo atajifunga wakati wa 

kwenda kuoga. 

xiv. Tracksuit rangi ya light blue Jozi moja yenye mistari myeupe pembeni 

(ambayo atavaa wakati wa kujisomea usiku). 

xv. Tranka ( sanduku la chuma)1 kwa ajili ya usalama wa vitu vyake na kufuri 

imara  kwa ajili ya kufungia tranka 

xvi. Viatu vya wazi (open shoes) kwa ajili ya kushindia. 

NB: - ukipata changamoto yeyote ya vifaa piga simu upate maelekezo. 

 

 

 

 

 

 

 



Sare zote ziandikwe majina ya mwanafunzi. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



2.2. Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo 

shuleni:- 

 

i. Madaftari 12 Dozen 1 (counter Book book quire four (4)  

ii. Madaftari 12 Dozen 1 (counter book quire two (2) kwa ajili ya mazoezi ya 

darasani. 

• Boksi la  kalamu ya wino  na penseli boksi moja la 2HB  

• Mkebe wa vifaa vya Hisabati (Mathematical set). 

• Advanced Learners Dictionary.  

iii. Ream paper A4 – (02) kwa mwaka ikabidhiwe shuleni;  

iv. Vitabu vya masomo vya kidato cha kwanza (vitabu vilivyochapishwa na 

TIE); 

v. Godoro size 2.5”x 6” 

vi. Shuka 3 (mbili za pinki na foronya zake na moja nyeupe na foronya yake 

vii.  Mto mmoja.  

viii.  Chandarua 4”x6” rangi nyeupe, 

ix. Blanketi 01 la kujifunika. 

x. Vyombo vya chakula (sahani, kijiko, kikombe, bakuli na chupa ya chai) 

xi. Ndoo tupu mbili (2) za lita 10 zenye mifuniko. 

xii. Ufagio wa ndani (soft bloom) wenye mpini mrefu – (01) 

xiii. Mifagio ya nje imara ya chelewa yenye mpini mrefu – (01) 

xiv. Brashi ngumu (hard bloom) yenye mpini mrefu 

xv. Kibandizio (Squeezer)  

xvi. Brashi imara ya kusugulia chooni (ndani ya sink la choo) – (01) 

xvii. Jembe jipya lenye mpini wake; 

xviii. Boksi file (faili kubwa) - (01) 

xix. Dumu la maji ya kunywa la lita tano – (01) 

xx. Cheti cha kuzaliwa (njoo na nakala moja) 

 

 

 

3.Sheria na Kanuni muhimu za Shule 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na 

Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni 

pamoja na; 

3.1 Sheria na Kanuni za Shule 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi   wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima.; 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule; 

iii. Kushiriki kwa ukamilifu maandalizi ya masomo ya usiku( Preparation); 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa; 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani 

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;  



vi. Kutunza usafi wako wa mwili,kutunza mavazi yako muda wote na kuhakikisha 

nguo zako zimekunjwa na kuwekwa vizuri kwenye tranka. 

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

viii. Unawajibika kutunza mazingara ya shule na kufanya usafi katika maeneo yote 

ya shule; 

ix. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote uwapo shuleni;  

x. Kutunza mali za shule ikiwa ni pamoja na kuahakikisha hakuna bomba la maji 

linalotiririsha maji hovyo, taa za umeme zinazimwa kwa wakati na matumizi 

sahihi ya vyoo vyote vya shule; 

xi. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali kama kisu na dawa bila 

idhini ya daktari; na 

xii. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake 

kubadili dini wawapo shuleni. 

 

MUHIMU: 

❖ Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na 

hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi; 

 

❖ Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni 

alilopangiwa na kitanda alichopangiwa ikiwa ni pamoja na 

kukitunza. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na 

mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda 

kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu na si vinginevyo; 

 

❖ Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali 

maalumu toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa). 

 

❖ Mwanafunzi ataruhusiwa kuja nyumbani kwa ajili ya msiba wa 

mama, baba, Mlezi, kaka au dada (ndugu wa tumbo moja/baba 

mmoja) tu na siyo ndugu mwingine. Taarifa za misiba ziletwe moja 

kwa moja kwa Mkuu wa Shule siyo kwa mwanafunzi. Mwanafunzi 

hataruhusiwa iwapo utaratibu huu hautafuatwa. 

 

❖ Ni marufuku kuvaa kandambili (slipers) wakati wa chakula katika 

Bwalo la chakula au mazingira yoyote ndani na nje ya shule, 

isipokuwa bafuni wakati wa kuoga  na bwenini. 

 

❖ Wageni wa mwanafunzi wanaotambulika shuleni ni wale 

walioandikishwa kwenye faili la mwanafunzi na wanaruhusiwa 

kumtembelea mwanafunzi mara moja tu kwa muhula yaani (mara 2 

kwa mwaka) siku moja kabla ya mahafali ya kidato cha sita muhula 

wa kwanza na  cha Nne kwa kuitwa na Uongozi. Wasifike shuleni 

endapo hawajaitwa na uongozi wa shule. 

 

 

❖ Likizo zote mwanafunzi atakapolazimika kwenda likizo ni sharti 

arudi nyumbani kwa wazazi/walezi wake, haruhusiwi kwenda 

kwa ndugu (Ubalozini) kipindi cha likizo fupi wala ndefu. 

 



3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na: 

i. Wizi;  

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro; 

iii. Kugoma adhabu na kuhamasisha mgomo; 

iv. Kuibia (kuangalizia) wakati wa mitihani ya ndani; 

v. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa 

ujumla; 

vi. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule 

shuleni; 

vii. Kusuka nywele, Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote 

wawapo shuleni;  

viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya; 

ix. Uvutaji wa sigara; 

x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa mahusiano kati ya 

mwanafunzi na kijana wa kiume yanayopelekea tendo la ndoa; 

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba; 

xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi; 

xiii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

xiv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule na ni 

marufuku kutumia simu ya mwalimu asiyehusika kuwasilina nyumbani; 

xv. Kudharau Bendera ya Taifa; 

xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na  

xvii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi mfano kuvunja kiti au meza 

anayotumia. 

 

NB: hakikisha mtoto anakuja na kadi ya Bima ya Afya, kwa sababu gharama za 

matibabu ni kubwa sana na zinagharamiwa na Mzazi. 

 

4. Viambatisho na Fomu Muhimu 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FORM NO. 1 



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESIDENTS’ OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I and Form V entrants. 

Pupil’s full name………………………………………………………………………… 

Age/Years……………………………………Sex……………………………………… 

Blood found (red and White)……………………………………………………………. 

Stool examination:………………………………………………………………………. 

Urinalysis:……………………………………………………………………………….. 

Venereal Diseases test:………………………………………………………………….. 

T.B. test:………………………………………………………………………………… 

Eye Test:………………………………………………………………………………… 

Ears:……………………………………………………………………………………… 

Chest:……………………………………………………………………………………. 

Spleen:…………………………………………………………………………………… 

Abdomen:………………………………………………………………………….. 

Urine for Pregnant:……………………………………………………………………… 

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc. 

infection chronic or family disease etc. 

…………………………………………………………………………………………….. 

…………………………………………………………………………………………….. 

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above. 

Signature:………………………………………………………….. 

Designation:……………………………………………………….. 

Station:………………………..Date:  

  Official Stamp: ……………………… 

 

 

FORM NO. 2 



SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA TABORA 

TAARIFA ZA MWANAFUNZI 

1. JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………….. 

2. KABILA………………………………………………………………………... 

3. TAREHE YA KUZALIWA……….MWEZI…………….MWAKA…………. 

4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA………………………………………. 

MKOA WA…………………………………………………………………….. 

5. DINI……………………DHEHEBU………………………………………...... 

6. JINA LA MZAZI/MLEZI……………………………………………………… 

(Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa) 

7. ANWANI YA MZAZI/MLEZI………………………….(KIJIJI/MTAA ………… 

       …………………………….. (TARAFA) ………… 

       ……………………………   (WILAYA/KATA … 

       …………………………….. (MKOA) ………… 

              Na. ya simu ya mzazi/mlezi………………………………………………. 

8. KAZI YA BABA/MLEZI………………………………………………………. 

9. KAZI YA MAMA/MLEZI…………………………………………………………….. 

10. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe:  Taja udhaifu 

wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari). 

…………………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………. 

11. Majina ya Ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (matatu tu), anuani 

zao kamili na Namba zao za simu na picha zao za passport zibandikwe kwenye maboksi 

mbele ya jina la ndugu. 

 

(a) Ndugu:………………………………………………………………………...  

Uhusiano na Mwanafunzi:………….………………………………………… 

Namba ya simu: ………………………………………………………………. 

(b) Ndugu:………………………………………………………………………….  

Uhusiano………………………………………………………………………. 

Namba ya simu: …………………………………………………………….. 

(c) Ndugu……………………………………………………………………….  

Uhusiano……………………………………………………………………. 

Namba ya simu: …………………………………………………………….  

SAINI YA MWANAFUNZI                       TAREHE    

 ……………………………….                     ……………………….. 

 

 

 

FORM NO. 3 



MKATABA/ AHADI YA MWANAFUNZI 

Mimi…………………………………………. (jina kamili) ambaye ni mwanafunzi, 

nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii. 

Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza.  

Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu ya 

kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza yale 

yote yaliyo katika maagizo haya.  Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Naahidi kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na  kuwa mfano 

mwema kwa wenzangu wakati wote. 

Jina laMwanafunzi …………………………………………………………. 

Saini ya mwanafunzi…………………………………………………………. 

Tarehe……………………………………………………… 

Shahidi 

Jina kamili……………………………………………………………………….. 

Saini………………………………………………………. 

Tarehe……………………………………………………….. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

FORM NO. 4 



 

A: AHADI YA MZAZI: 

Mimi……………………………………… (jina kamili) ambaye ni mzazi/mlezi 

wa……………………………………..Kidato cha…………………. Nimeyasoma maagizo haya na 

kuyaelewa vema.  Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii.  Naahidi kwamba nitashirikiana na 

uongozi wa shule katika kumpatia binti yangu malezi bora na nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu 

nitakapotakiwa kufanya hivyo.  Ninaahidi kwamba ninakubaliana na yote yaliyotajwa kwenye barua hii 

mfano sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule 

Saini ya Mzazi/Mlezi……………………………………………………………. 

Anuani kamili………………………………………………………………………. 

Simu:………………………………………… 

Tarehe:………………………………………. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

NB:  Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi 

ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu 



wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika 

ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. 

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO 

WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA 

SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -  

➢ Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu 

 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA TABORA  

 

 

 

 MWL. LYDIA M. ELIUD 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 


