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JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA  

 

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA 

  

Phone   :+255754393921 

                  0689197738   

                  0715249810                         

                                     

P.BOX 145, 

KILOSA-MOROGORO, 

TANZANIA 

Barua pepe: mkuukilosa2020@gmail.com 

 

Kumb. Na: SSK/JI/F1/2024                                                       

 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi………………………………………….. 

S.L.P……………….. 

…………………….. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024 KATIKA SHULE 

YA SEKONDARI YA KILIMO YA KILOSA  
1.0  UTANGULIZI 

Ninafurahi  kukuarifu  kwamba  umechaguliwa  kujiunga  na  kidato  cha KWANZA  mwaka 2024 katika 
shule hii. Shule ya Sekondari ya Kilimo Kilosa ipo umbali wa km 26 kutoka Halmashauri ya Wilaya Kilosa 
katika mkoa wa Morogoro. Kuna njia mbili za usafiri zitakazo kufikisha shule ya Sekondari ya Kilimo 
Kilosa. 

Mosi, usafiri wa gari moshi (treni ya reli ya kati). Tunashauri watakao amua kutumia njia hii kutoka 
Kigoma na Mwanza washuke stesheni ya Kilosa. Nenda stendi ya mabasi ya wilaya ya Kilosa, Panda gari 
zinazokwenda Dumila. Shuka kituo cha Rudewa (nauli ni tsh 3000 tu). Chukua bodaboda wakulete Kilosa 
sekondari ( kizunguzi) na nauli ya bodaboda ni Tsh 2000 tu.   

Pili, usafiri wa mabasi kwa watakaotumia njia inayopitia mkoa wa DODOMA washuke kituo cha Dumila. 
Ulizia stendi ya magari yanayo kwenda kilosa, Panda gari hiyo inayoenda kilosa halafu shuka kituo cha 
Rudewa ( nauli ni Tsh 4,000/=). Chukua bodaboda hadi shuleni. Kwa watakao tumia njia inayo pitia 
Chalinze (Pwani) na mkoa wa Iringa, shuka kituo cha mabasi cha mkoa wa Morogoro (MSAMVU). Panda 
gari ya kilosa kupitia Dumila na shuka kituo cha Rudewa (Nauli ni Tsh 6,000) panda bodaboda hadi 
shule. 
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Muhula wa kwanza kwa mwaka wa masomo 2024 unaanza tarehe 09/1/2024. mwanao anatakiwa 

Kuripoti shuleni tarehe 06/01/2024 Mwisho wa kuripoti ni wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua. 

Aidha Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya 
Elimu Sanyansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais  TAMISEMI yenye 
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. 
 

2.0  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE ZA SHULE  

i. Aje na Suruali mbili za rangi ya  damu ya mzee (Redish Brown)  iwe na marinda mawili kulia na 
mawili kushoto isiwe ya kubana yaani  “Model” upana chini usipungue sentimeta 16. kwa 
watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wanaweza kukunua katika duka la 
sshule kwa Shilingi Elfu ishirini (20,000/=) tu. 

ii. Aje na Suruali mbili za kuvaa nje ya darasa rangi ya (Dark Blue) iwe na marinda mawili kulia na 
mawili kushoto isiwe ya kubana yaani  “Model” upana chini usipungue sentimeta 16. fedha 
shuleni wanaweza kukunua katika duka la sshule kwa Shilingi Elfu ishirini (20,000/=) tu. 
(20,000/=) tu. 

iii.  Mashati ya shule yenye nembo yanapatikana katika duka la shule kwa shilingi 15,000/ na 
11,000/= tu. 

iv.  Viatu  vyeusi vya kufunika vya kamba.  Viatu vya mtindo wa magorofa au mabuti  haviruhusiwi 

v. Soksi nyeusi pea mbili au Zaidi.  
 
2.2. NGUO ZA ZIADA ZINAZORUHUSIWA SHULENI (MICHEZO NA KUSHINDIA)        

a) Fulana ya ndani nyeupe mbili au Zaidi. 
b)    Leso (handkerchief) na Taulo. 

c) Tshirts 2 za njano (maarufu form six) (zenye nembo ya shule) za kushindia.  Zinapatikana 

katika duka la shule kwa shilingi 12,000/- 
d) Sweta la bluu lenye shingo ya V. 
e)  Bukta ya rangi ya blue au nyekundu  na jezi yake inayo fanana rangi na bukta isiwe na 

maandishi yoyote. 
f) Viatu vya raba (canvas shoes) na viatu vya kuchezea mpira wa miguu. 
g)  Track suit ya blue bahari  yenye nembo inayopatikana shuleni kwa shilingi 25,000/- 
h)  Mabuti ya mvua  (Rain boots). 
i) Nguo za ndani (chupi) dazani 1 kwa ajili kuepuka maradhi ya ngozi katika maeneo ya 

siri.(zinaweza kununuliwa duka la shule ) 
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 2.3 SEHEMU YA KULALA (BWENINI) NA JIKONI. 
a) Godoro la upana wa futi 2½. Maeneo karibu na shule yanauzwa 45000/= 
b) Shuka mbili (light blue/blue isiyokolea). 
c) Blanketi moja. 
d)  Chandarua (ni lazima). 
e) Tranka (sanduku la bati lenye kufuli imara kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake.) 
f) Sahani, kikombe, bakuli na kijiko. 

 
2.4 VIFAA VYA DARASANI. 

a) Mathematical set. 
b)  Rula 
c)  Kalamu  za kutosha.  
d) Daftari  kubwa zisizopungua 11 (counter books Q3) 

e)  Rimu ya karatasi 1 kila muhula ((A4) siyo za mistari 
f) Taa ya juu (solar) kwa ajili ya dharura ikiwa umeme utakatika. 

 
2.5  VIFAA VYA KILIMO NA USAFI BINAFSI WA MWANAFUNZI.  
 Aje na vifaa vya usafi na kilimo.  

a) Jembe na mpini wake  01 
b) Fagio  (Soft bloom) kwa ajili ya kufagilia chumba anacho lala(bweni) 
c) Sabuni ya kusafishia chooni lita 5.  
d) Mopa 01. 
e) Ndoo moja (lita 10) na galoni ya lita 5 ya kutunzia maji ya kunywa. 
f) Sabuni ya kufulia, kuogea  na Mafuta ya kupaka mwili. 

 
        ZINGATIA  

1. Mitindo ya unyoaji aina ya kiduku na kipara hairuhusiwi shuleni. 
2. Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi aje akiwa amevaa sare za shule.  
3. Viatu aina ya jenje na “safari boot” haziruhusiwi shuleni.  

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya 
Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya rais  TAMISEMI yenye 
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. 
 

3.1     KANUNI ZA LAZIMA KUFUATWA NA WANAFUNZI WOTE SHULENI 
a) Kula chakula cha shule ni lazima kulingana na ratiba iliyopo labda kama kuna ushauri wa 

kitaalamu unaoshauri vinginevyo. Shule ina balance diet ila   haina special diet kwa wanafunzi. 
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ya ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule. 

Ikiwa na pamoja na;  
i. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation). 
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ii. Kuwahi katika kila shughuli za shule. 
 

c) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya mazingira ndani ya shule 
d) Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na Mazingira ya shule. Kuoga na kufua nguo za ndani ni lazima.  
e) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shule na wakati wa kusafiri kutoka na kurudi shuleni. 
f) Kutunza Mali za Umma kwa uaminifu na kwa Uzalendo . 
g) Heshima kwa viongozi ,Wazazi ,Wafanyakazi wote ,Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 
h) Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na vitu vya thamani kubwa bwenini bila kibali cha mkuu wa shule, 

ikiwa na pamoja nakuwa pesa nyingi bwenini au darasani.  
 

3.2) MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.    

a) Wizi  
b) Kumiliki simu au laini ya simu au chaji ya simu. 
c) Utoro ikiwa ni  pamoja na kulala nje ya shule bila kibali cha mkuu wa shule au Kukosa kuhudhuria 

vipindi darasani au kutofanya mitihani na majaribio kwa makusudi au kwenda nje ya shule bila 
kibali.  

d) Uasherati,Ushoga, Ulawiti na Ubakaji. 
e) Ulevi na Matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine, 

mirungi,kubeli na kadhalika. 
f) Kupigana au Kupiga. 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.  
h) Kudharau bendera ya Taifa. 
i) Kuoa au Kuolewa.  
j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na Usalama wa  

Shule au Watu.  
k) Kukataa adhabu kwa makusudi uliyopewa na Mwalimu.  
l) Kufanya au Jaribio la kuua au kujiua au kutishia kujiua au kuua mwezako. 
m) Kushiriki matendo ya kiharifu yanayo pelekea kuvunja sheria za nchi. 
n) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako au watu wengine.  
o) Kuvuka mto Wami unaozunguka eneo la shule. Mto huu ni hatari una Mamba na Viboko. 
p) Kufanya biashara  ya kukopesha pesa kwa wanafunzi au mtu yoyote  kwa riba au bila riba  ndani ya 

eneo la shule.  
 

4.0  MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA 
SHULENI NA MWANAFUNZI WAKATI WA KURIPOTI.  

 
Kila mwanafunzi ahakikishe anajaza kwa umakini fomu zifuatazo kabla ya kuja shuleni aidha mzazi 
unatakiwa kuipakua fomu hii na kuinakilisha(print) kwa ajili kuisoma na kujaza sehemu zote zinazopaswa 
kujazwa. 
 
 Kama kunasehemu hujaelewa wasiliana na Mkuu wa shule au Makamu Mkuu wa Shule kupitia namba 
zilizopo ukurasa wa kwanza wa fomu hii.  
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Aidha fomu zifuatazo ni lazima ziletwe shuleni zikiwa zimejazwa kwa ukamilifu wake.  
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.Fomu hii 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 
b) Fomu ya Maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo,fujo na makosa ya jinai. 
c) Fomu ya mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule. 
 

5.0 HITIMISHO  
Shule yetu ni shule ya kilimo hivyo mwanao anatakiwa awe tayari kushiriki na kupenda masuala 
yanayo husiana na kilimo, hata kama hasomi somo la kilimo.  
Hakikisha mzazi au mlezi umesoma kwa umakini fomu hii na kujadiliana na mwananao juu 
yauatayari wake katika kuzingatia yaliyo tajwa kwenye fomu hii. 
Utunzaji wa mazingira na kushiriki shughuri zingine zenye kuhamasisha uzalendo kwa nchi yetu ni 
lazima ikiwemo kushiriki katika vikundi mbalimbali hapa shuleni mfano; MALI HAI CLUB, 
PCCB, FEMA, SCOUT n.k  

  Karibu sana, 
 

WAL Kihongosi  
Mkuu wa Shule 

 
 
 
 

 

SHULE YA SEKONDARI YA KILOSA 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA 
 NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA 

 

 

 

 

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 
A. Jina kamili la mwanafunzi 

i. JINA LA KWANZA…………………………………… 
ii. JINA LA BABA………………………………………. 

iii. JINA LA UKOO……………………………………….. 
 

 

         Bandika picha                     

                    hapa                                      

         (yenye shati jeupe) 
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B. Tarehe ya kuzaliwa………Mwezi………………Mwaka…………… 
               (Ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa) 
 

C.  Mahali alipozaliwa;  Kijiji/Mtaa…………………………..Kata ………………… 
Wilaya…………………………………….. Mkoa…………………………. 
 

D. Mwanafunzi huyu ni YATIMA au SIYO YATIMA. ( kama ni yatima eleza uyatima wake ni 
mzazi mmoja au wazazi wote) 

   ………………………………………………………………………………………… 
E.  Taarifa za shule ya Sekondari uliyo Soma.  

i. Jina la Shule …………………………………………… 
ii. Prem Namba ya mwanafunzi………………………………………… 

 
(Taarifa hizi zinapatikana shule ya Sekondari uliyosoma zijazwe kwa usahihi)  

NB: kila mwanafunzi aje na nakala ya Result Slip.  
 

F. Mawasiliano ya mwanafunzi.  
i. Namba ya simu 1………………………………………Mzazi/Mlezi 

ii. Namba ya simu 2………………………………………Mzazi/Mlezi 
iii. Namba ya simu 3………………………………………Jirani 
iv. Namba ya simu 4………………………………………Afisa Mtendaji wa Kijiji/ Mtaa. 

            ………………………………………………………………………………… 
             Jina, Saini na muhuri wa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa. 
 
 
 
2.    TAARIFA YA MZAZI/MLEZI 

a) Jina la mzazi/mlezi………………………………………………………………… 
b) Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………….. 
c) Namba ya Kitambulisho cha Taifa ……………………………………………… 
d) Anwani ya Mzazi/mlezi S.L.P………………………..ENEO………………….. 
e) Mtoto wangu ni MLEMAVU AU SIYO MLEMAVU (kama ni mlemavu taja aina ya 

Ulemavu wake).  
 
…………………………………………………………………………………………….  

f) Ndugu ninao waruhusu kumtembelea mtoto wangu akiwa hapo shuleni ni (ANDIKA 
JINA , MAWASILIANO NA UHUSIANO WAKE) 

i. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
ii. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 

iii. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
iv. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
v. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
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AHADI NA KIAPO CHA MWANAFUNZI 

Mimi ……………………………………………………………………………………………… 

Ambaye nimechaguliwa kujiunga na SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA KIDATO CHA 
1 mwaka 2024  ninaipokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia 

malengo yaTaifa na Shule ya Sekondari ya Bweni Kilosa. 

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri 
katika masomo nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa langu la Tanzania, familia yangu  
na kwa ajili yangu pia. 

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio haya ni hujuma 
kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, nikiwa hapo shuleni: 

i. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu. 
ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa na zingine 

zitakazokuwa zikitolewa mara kwa mara. 
iii. Sitajihusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni. 
iv. Ikiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, nitakubali 

kurudi nyumbani kumuita mzazi/ mlezi wangu. ……………………………………………………… (Jina la 
mzazi) kwa ajili ya hatua zaidi. 

Saini ya mwanafunzi…………………………………… tarehe ……………………………………………………… 

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

Mimi ………………………………………………………………………… ninakubali mtoto wangu Kupata na kupokea 
nafasi katika shule ya Sekondari Kilosa mwaka 2023. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama 
ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote 
kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa Taifa. Na ninaahidi kufuatilia 
maendeleo yake ya kitaaluma na tabia kila muhula bila kukosa. 

Anuani yangu ya kudumu ni …………………………………………………………………………....... 

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nilazima nitaijulisha shule kwa maandishi   Saini ya 
Mazazi/Mlezi ……………………………………….Tarehe …………………………. 
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KILOSA AGRICULTURAL SECONDARY SCHOOL 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
FROM:    The Medical Officer,                                         TO:  The Headmaster, 

                 ……………………………………………..                               Kilosa Secondary School. 
                   P. O. BOX ……………..                                               P. O. BOX 145 
                    ………………………………….                                          KILOSA  
        

RE:  MEDICAL CERTIFICATE 
(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER) 

I have examined…………………………………… who seeks to join Form III in your school as follows: 
AREA                                                REMARKS 
1.  Skin      ……………………………………………………. 
2.  Eyes     ……………………………………………………. 
3.  Ears     …………………………………………………….  
4.  Teeth     ……………………………………………………. 
5.  Chest     ……………………………………………………. 
6.  Spleen     ……………………………………………………. 
7.  Abdomen                                      ……………………………………………………. 
8.  Urine     ……………………………………………………. 
9.  Stool     ……………………………………………………. 
10.  HB Hemoglobin   ……………………………………………………. 
11.  Inoculation against meningitis    ……………………………………………………. 
12.  Sickle cell    ……………………………………………………. 
13.  Asthma     ……………………………………………………. 
14.  Any other comments  ……………………………………………………. 
15. blood Group                                  ……………………………………………………. 
I consider that he/she* is physically/not physically fit to join your school. 
 
 

Signature…………………………………… 
Date………………………………………… 
Official stamp…………………………… 


