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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE 

                                      SHULE YA SEKONDARI LUGOBA 

-

______________________________________________________________________

_______________________ 

Kumb: NA.LSS/F.VI - 2024                                                                                                 

Tarehe  23/11/2023 

 

MWANAFUNZI---------------------------------------------------- 

SHULE YA MSINGI -------------------------------------------------- 

 

NDUGU, 

 

YAH:  KUCHAGULIWA  KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI  KIDATO CHA 

KWANZA MWAKA 2024 

 

1.  Napenda kukuataarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha 
Kwanza katika shule hii mwaka 2024. Shule ya Sekondari Lugoba  ipo Mkoa wa 
Pwani katika Halmashauri ya Chalinze. Ipo umbali wa kilometa 20 kutoka mji wa 
Chalinze barabara kuu kuelekea Arusha/Tanga. 
 

2. Muhula wa masomo unaanza tarehe 08 JANUARI  2024  Hivyo mwanafunzi 
anatakiwa kuripoti shuleni tarehe  07 JANUARI  2024 Mwisho wa kuripoti ni 
tarehe 21 JANUARI 2024 
 

3. Kwa wanafunzi wenye matatizo ya kiafya walete cheti cha kupimwa Afya 
kutoka hospitali ya serikali.  
 

4. Kabla hujaanza safari ya kuja shuleni soma maelekezo yote vizuri, kama 
unadhani hutaweza kutekeleza au kuishi kwa kufuata maelekezo na taratibu 
hizo, ni vema mzazi akatafuta shule itakayokubaliana na utakavyo. 
 

Mkuu wa Shule na wafanyakazi wote wa Shule hii wanakupongeza na 
wanakutarajia uwe mwanafunzi MTIIFU, NADHIFU, MWAMINIFU  na Mshiriki wa 
kazi zote za nje na ndani ya darasa. 

 
      Kwa mawasiliano waweza piga namba 0787378081 au 0754898202 
 

http://www.lugoba.sc.tz/
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KARIBU  SHULE YA SEKONDARI LUGOBA 
 

……………………………………… 
ABDALLAH A  SAKASA 

MKUU WA SHULE 
 

5. SARE ZA SHULE 
   WASICHANA 
(a) Sketi za kijani jeshi ndefu zinazopita magoti 2 mshono wa  Rinda ya V mbele. 
(b) Shati nyeupe mikono mifupi  2. 
(c) Sketi “Dark blue” za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee yanayotumika shuleni 

nje ya darasa.  Mshono wa  Rinda ya V mbele 
(d) Fulana (TShirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote nje ya 

darasa, zisiwe na maandishi yoyote. 
(e) Viatu vyeusi vyenye gidamu (visigino vifupi) na soksi nyeupe. 
(f) Aje na doti mbili za kanga au vitenge. 
(g) Aje na Shuka 02  rangi ya light blue na Chandarua, vitanda vyetu ni  

 futi 3 x futi 6) 
(h) Waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nayo ni Sketi ndefu, nusu kanzu na 

kijuba cha rangi nyeupe kinachofunika kifua, urefu wa kijuba ni mwisho wa 
mikono ikinyooshwa kwenda chini. 

(i) Nguo za Michezo – Bukta/suruali ya michezo na Fulana: 
Wanafunzi wasichana waje na za rangi  njano, 

(j) Aje na godoro lenye vipimo  vifuatavyo unene inch 4,upana futi 3 na 
urefu futi 6 
 

6. WAVULANA: 
(i)     Suruali nyeusi zenye marinda mawili mbele kila upande. 
(ii)     Mkanda mweusi 
(iii)Shati jeupe mikono mifupi  2.   
(iv) Suruali “dark blue” za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee yanayotumika 

shuleni nje ya darasa, marinda mawili mbele kila upande. 
(v)    Fulana (T Shirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote nje 

ya darasa, zisiwe na maandishi yoyote. 
(vi)     Viatu vyeusi vyenye gidamu na soksi nyeusi. 
(vii) Aje na Shuka 02 rangi ya bluu na Chandarua, vitanda vyetu ni  

 futi 3 x futi 6) 

(viii) Nguo za Michezo – Bukta, suruali ya michezo na Fulana: 
     Wanafunziwavulana waje na za rangi  kijani, 

(ix) Aje na godoro lenye vipimo  vifuatavyo unene inch 4,upana futi 3 na 
urefu futi 6 

 
 
NB:    1.    NGUO ZA NYUMBANI, SIMU NA NGUO ZA KUBANA 

HAVIRUHUSIWI KABISA KATIKA SHULE HII. 

http://www.lugoba.sc.tz/
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2.    UREFU WA SURUALI NI HADI IFUNIKE SOKSI, SURUALI FUPI  
       HAZIRUHUSIWI KABISA. 

 
 

MAHITAJI  MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA 
SHULENI NI: 

 
1. Vyombo vya chakula (Sahani, bakuli, kijiko na kikombe) visiwe vya plastic. 
2. Ndoo  mbili ndogo zenye mifuniko. 
3. Vifaa kwaajili ya usafi - waje na SQUIZER,  HARD BROOM na  SOFT 

BROOM. 
 

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
(i)      Wizi 

(ii)       Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro. 

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo. 

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla. 

(v)      Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kupiga mwalimu au na mtu yeyote 

yule. 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na 

vywele fupi wakati wa wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi 

uliokubalika na uongozi wa shule. 

(vii) Kufuga ndevu. 

(viii) Ulevi  au unywaji wa pombe na matumzi ya madawa ya kulevya. 

(ix) Uvutaji wa sigara. 

(x)      Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.  

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba. 

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi. 

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

(xv) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa. 

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kuywa sumu n.k. 

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi. 
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