JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA 7A MIKOA NA SERIKALI 7A MITAA
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SHULE YA SEKONDARI LONGIDO
S.L.P. 8530, NAMANGA-ARUSHA. SIMU Na. 0784-632810: E-Mail: longido.secondary@yahoo.co.uk

Kumb.Na. LSS/ADSEC.......coeieivevriieieeveeesreaiaians
Ndugu Mzazi/Mlezi wa:

....... Tarehe: 01/12/2023

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LONGIDO WILAYA YA LONGIDO MKOA
WA ARUSHA MWAKA 2024

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2024.
Shule ya Sekondari Longido ipo umbali wa Kilometa 79 kutoka Arusha Mjini. Usafiri wa kutoka Arusha mijini hadi
Longido ni Hiace na Noah kwa nauli ya shilingi 7,000/=. Ukifika kituo kikuu cha mabasi Arusha, panda gari
(Hiace/Noah) la Namanga au Longido mwambie dereva akushushe stendi Longido. Kutoka hapo stendi Longido
shule ipo umbali wa kilometa 1. Hivyo unaweza kutumia usafiri wa Tax au pikipiki ili kufika shuleni (Tax 3,000/=, na
pikipiki 1,000/=) Pia wanaotokea ndani ya wilaya ya Longido, fika stendi ya Longido na utaweza kufika shuleni kwa
kutumia pikipiki au tax au kwa kutembea kwa miguu.

Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 08/01/2024 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe hiyo bila kukosa. Masomo
yataanza tarehe 09/01/2024

NB: Mwanafunzi anatakiwa kuripoti siku za kazi JUMATATU - JJUMAA kuanzia SAA 2:00 ASUBUHI
HADI SAA 9:30 ALASIRI.

2. SARE 7ZA SHULE
Uvaaji wa sare ya shule ni lazima kwa kila mwanafunzi, hivyo mwanao aje na sare ya shule kama ifuatavyo:

WAVULANA.

i) Shati 2 nyeupe za mikono mifupi za aina ya tetroni na siyo mitumba.

i) Suruali 2 rangi ya kijivu, siyo mitumba, ziwe ndefu na zisizobana, ziwe na selebresheni (marinda)
zenye mifuko ya pembeni kwa mshono wa “V” na mfuko wa nyuma mmoja.(Suruali na mkanda
mweusi wa ngozi, suruali zinazobana ‘model’” haziruhusiwi kabisa).

iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2, viwe vya kufunga kwa kamba/gidamu, visivyo na kelele na visiwe
vizito wala virefu kwa mbele. . :

iv) Soksi nyeusi jozi 4.

v) Nguo za michezo: Raba, bukta ya rangi nyeusi na t-sheti ya nyeusi sio mtumba LAZIMA.

vi) Suruali 2 za rangi ya kijani kwa ajili ya kushindia mara baada ya masomo kwa kuwa nguo za
nyumbani haziruhusiwi.

vii) Fagio 2 za chelewa na fagiol wa kukaushia maji (skwiza) na hard broom moja.

viii) Sweta rangi nyeusi na tai yenye mistari rangi nyeusi na nyeupe.

ix) Taulo 1 ya kuogea.

WASICHANA
i) Sketi 2 za kijivu, ziwe nzito na zenye marinda mengi, ziwe ndefu zinazofika katikati ya miguu zisiwe na mikanda.
ii) Shati 2 nyeupe za mikono mifupi.
iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2, vya kufunga kwa kamba/gidamu (siyo simple shoes), visivyo
na kelele na visiwe vizito wala virefu kwa mbele.
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iv) Soksi ndefu nyeupe jozi 4
# v) Nguo za michezo: Raba, bukta rangi nyeusina T-sheti rangi nyeusi LAZIMA.
/ vi) Gauni 2 za rangi ya kijani nyeusi zenye mikono mifupi na zenye makunjo/marinda, kwa ajili ya
kushindia mara baada ya masomo kwa kuwa nguo za nyumbani haziruhusiwi.
vii) Fagio 2 za chelewa na ufagio 2 kwa ajili ya kufagisha sakafu (soft na hard broom).
viii) Kwa Waislamu, mfano wa Hijab iliyochaguliwa kutumika kwa wanafunzi wa kike
imeambatanishwa (nyeusi na nyeupe tu isiyokuwa na utembo).
viii) Sweta rangi nyeusi na tai yenye mistari rangi nyeupe
ix) Taulo 1 ya kuogea na kanga jozi 1.

MUHIMU: 1. Mwanafunzi mwenye mahitaji maalum ya ngozi anunuliwe kofia ya kumkinga jua rangi ya kaki
2. Wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kusuka nywele.
3. Kofia kwa wanafunzi wasio na mahitaji maalum hairahusiwi

LAZIMA KWA WOTE

Mwanao aje na yafuatayo:-

1. Vyombo vya chakula, bakuli, kijiko, kikombe na sahani visiwe vya plastiki viwe vya mfupa.

2. Bunda moja la karatasi zisizo na mistari (A4 Ream paper) kwa ajili ya mazoezi na mitihani ya mara kwa mara.

3. Ndoo ya plastiki kwa ajili ya kuchotea maji.

4. Vifaa vya darasani kama: madaftari yasiyopungua 12 makubwa (Counter books), kalamu za
wino bluu au nyeusi, penseli na rula za kutosha, Mathematical set na kamusi ya kiingereza.

5. Godoro lenye ujazo sahihi na lenye upana na urefu wa 2v4 X 4, lenye foronya ngumu (Tanform, Best, comfy au Dodoma).
NB: Zingatia vipimo vya godoto na aina kulingana na ukubwa wa vitanda vilivyopo ukija na vipimo

tofauti na lisilo na foronya gumu halitapokelewa.

6. Fomu Maalum ya kuthibitisha Afya yake (medical form) ambayo imeambatanishwa katika
fomu hii, fomu hiyo ijazwe na daktari na iwasilishwe shuleni pindi atakapowasili.

7. Blanketi nzito rangi yoyote kwa ajili ya kujikinga wakati wa baridi na mashuka mawili ya rangi ya pinki.

8. Sweta ya rangi ya ugoro (brown) kwa ajili ya kushindia baada ya vipindi darasani

9. T-sheti za bluu masai nzito mbili zisizo na maandishi yoyote kwa ajili ya kushindia baada ya vipindi darasani.

10.Tsheti yenye nembo ya shule kwa ajili ya kuvaliwa darasani Jumatano na ljumaa) (linapatikana shuleni kwa Tshs. 12,000)

11. Sanduku gumu la bati na kufuli kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake kwa usalama.

12. Sabuni za kufulia, kuogea, mafuta ya kujipaka, mswaki dawa ya meno na toilet paper za kutosha.

13. Track-suit rangi nyeusi kwa ajili ya somo la elimu ya viungo na michezo.

14. Saa ya mkononi na tochi isiyotumia umeme.

15. Faili la kuwekea kumbukumbu za mitihani ya ndani.

16. Tafadhali mzazi mnunulie mwanao vitabu vya masomo yote.

17. Nguo zote za mwanafunzi ziwekwe alama ili kuepuka kuibiana (Alama isiwe kubwa)

18. Mtoto mwenye matatizo ya kudumu ya kiafya mzazi alete barua au taarifa yoyote ya maandishi kutoka kwa

daktari (tofauti na maelezo ya medical form)
19. Aje na vitabu vya dini kulingana na Imani yake.

NB: Ni marufuku mwanafunzi kufika shuleni na vitu vifuatavyo:-

1. Nguo za nyumbani au kofia aina yoyote.

2. Vyakula vya aina yoyote mfano mkate, pipi, biskuti, sukari n.k

3. Vipodozi vya aina yoyote kama vile perfume, wanja, lipbam, rangi za kucha n.k

4. Redio, simu za mkononi, kamera n.k atakayebainika na vifaa hivi atafukuzwa shule.

MUHIMU KWA WOTE
1. Kwa mawasiliano na mwanao anapokuwa shuleni tumia namba ya simu 0682 164089{Daniel Temu) kuanzia
saa 9 alasiri hadi saa 12 jioni.
2. Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi unaruhusiwa kuja kumtembelea mwanao kwa siku itakayopangwa na uongozi wa
shule ambayo itakuwa ni mara moja kwa muhula mzima. Tafadhali usije na vyakula vya aina yoyote kama vile
chips, maji, juisi n.k. Muda ni kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 8 mchana.
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3. Ni muhimu kumpatia mwanao fedha za kujikimu au fedha za matumizi binafsi kama matibabu na dharura
nyinginezo awapo shuleni pamoja na nauli. Kumbuka hudhurio moja tu la kumwona daktari pale anapokuwa
mgonjwa siyo chini ya Tshs.5,000/= bila dawa, Kama mwanao anayo kadi ya Bima ya Afya tafadhali aje nayo kwa
unafuu wa matibabu yake akiwa shuleni.

4. Mwanafunzi ambaye hana bima ya afya ya (CHF & NHIF) mzazi/mlezi uje na shilingi elfu 6,000/~ kwa ajili ya
kukatiwa bima ya CHF katika kituo cha afya.

SHERIA ZA SHULE

Tabia njema (Heshima/Utii/ Adabu/Nidhamu/Ustaarabu/) ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi
mwenye tabia mbaya anaweza kukosa Elimu ya Sekondari au hata Elimu ya juu. Kila mwanafunzi anapaswa kufuata
sheria/taratibu/kanuni zote za shule pia kuwatii Walimu, Watumishi wasio Walimu, kuheshimiana na wanafunzi
wenzake pamoja na watu wengine.

A: SHERIA ZA JUMLA.

1. Hairuhusiwi kunywa pombe au kuvuta sigara/kiko au kutumia madawa ya kulevya ya aina yoyote ile.

2. Hairuhusiwi kuwa na mahusiano ya kimapenzi kati ya wanafunzi au mtu yeyote.

3. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa kutoka kwa Mwalimu wa zamu. Aidha Mtumishi yeyote wa

shule akikuona mtaani/mjini au mahali popote ana haki ya kukutaka uonyeshe ruhusa.

Ruhusa ya kulala nje ya shule kwa sababu maalum itatolewa na Mkuu wa Shule au Makamu wake tu.

Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zitakazotolewa kulingana na utaratibu uliotolewa

Matusi ya aina yoyote ya kuandika au kutamka au kutumia ishara hayaruhusiwi.

Mwanafunzi unapaswa kujali na kutunza mali zako/shule/mtu yeyote, kwa mfano kutunza taa za umeme, miundo mbinu ya
maji, kuepuka kuchora kwenye kuta, kwani uharibifu wowote utakaojitokeza kwa uzembe wa mwanafunzi utagharamiwa na
mwanafunzi mwenyewe.

Sare za shule(uniforms) lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa kutoka nje ya shule.

Kila mwanafunzi ajiepushe na vitendo vya wizi wa mali za wanafunzi wenzake/mali za shule/mtu yeyote.
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10. Kila mwanafunzi azingatie usafi wa mwili, mavazi, madarasa, mabweni, ukumbi wa chakula, na usafi wa maeneo ya shule
kulingana na mgawanyo uliopangwa.

11. Kila mwanafunzi ajiepushe na vitendo vya ugomvi wa maneno au kupigana,

12. Hairuhusiwi kuchelewa kufika shuleni wakati wa ukaguzi au kutoka likizo. Aidha mwanafunzi kama uliruhusiwa
kwenda mjini au mtaani ni lazima kuzingatia muda wa kurudi ulioandikiwa kwenye ruhusa na ruhusa hiyo lazima
irudishwe sehemu husika.

13. Mwanafunzi ni lazima kuonyesha tabia njema ukiwa ndani na nje ya shule kwani shule ina haki ya kukuadhibu
ikiwa utaonyesha utovu wa nidhamu katika mazingira ya aina yoyote

14. Magazeti au picha zisizofaa hazitakiwi shuleni pia hairuhusiwi kuandika/kuchora ubaoni/ukutani.

15. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa na tabia njema dhidi ya wanafunzi wenzake na watu wengine.

16. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda kwenye nyumba ya Mtumishi yeyote bila ruhusa.

17. Hairuhusiwi kutumia bwenini vyombo vya umeme kama vile Pasi/Heater/Birika/Redio/Simu ua kufanya ufundi wa aina
yoyote ile kwenye miundo mbinu ya umeme (bwenini au darasani).

18. Hairuhusiwi kuvaa kofia labda kuwe na sababu maalum zilizothibitishwa na daktari.

19. Kila mwanafunzi kwa vyovyote vile ni lazima kuhudhuria vipindi vya dini kulingana na Dini yake.

20. Kila mwanafunzi anapaswa kutii wito wa kengele kulingana na utaratibu wa shule

21. Ikiwa kuna sababu maalum ya mwanafunzi kuandika barua kwa idara moja wapo hapa shuleni, ni lazima barua hiyo
aandikiwe kwa Mkuu wa shule kupitia idara husika.

22, Kila mwanafunzi ni lazima awe na utii kwa Walimu na Watumishi wasio walimu au Wakuu wengine kwani ubishi na ujeuri
wa aina yoyote hauruhusiwi kabisa.

23. Kosa la kufeli mitihani litapelekea mwanafunzi kuondolewa shuleni.

A: SHERIA ZA DARASANI

1. Darasani ni mahali pa kujifunzia, kelele za aina yoyote haziruhusiwi. Kila mwanafnzi anatakiwa kukaa kwa kufuata utaratibu
uliowekwa na mwalimu wa darasa

2. Mahudhurio darasani ni lazima kwa kila mwanafunzi wakati wa vipindi na muda mwingine wa kujisomea ambao umepangwa
na shule. Mwanafunzi mtoro atafukuzwa shule.

3. Mwanafunzi haruhusiwi kukaa kwenye meza au kiti cha mwalimu
Kila mwanafunzi ni lazima afanye usafi wa darasa kulingana na ratiba iliyopo.

5. Hairuhusiwi kufanya kikao chochote darasani bila ya ruhusa ya mwalimu wa darasa au mamlaka nyingine.
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Jc: SHERIA ZA BWENINI

1. Bwenini ni mahali pa kulala na si mahali pa kupiga kelele. Mazungumzo ya bwenini yawe ya maana na siyo
matusi au lugha mbaya.

E‘J

Haitakiwi kuwasha moto bwenini, Usafi wa bwenini ni wajibu wa kila mwanafunzi anaeyeishi bweni husika.

3, Hairuhusiwi kufanya vikao vya aina yoyote ile kwenye mabweni bila ruhusa ya mwalimu mlezi wa bweni.

D. SHERIA ZA UKUMBI WA CHAKULA.

1. Kila mwanafunzi afuate utaratibu uliowekwa wa matumizi ya ukumbi wa chakula
Kwa mfano; i) Mpango wa usafi wa ukumbi wa chakula ii) Mpango wa kukaa wa ukumbi wa chakula
Wakati wa chakula kelele hazitakiwi na hairuhusiwi kuja na viatu vya kuogea (slippers)
Kila mwanafunzi anatakiwa awe na tabia nzuri ya mezani, umwagaji hovyo wa chakula haitakiwi.
Usafi lazima ufanywe mara baada ya kifungua kinywa, baada ya mlo wa mchana na mlo wa jioni.

Usafi wa ukumbi wa chakula ni wajibu wa wanafunzi wote.
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Mwanafunzi hatakiwi kuingia jikoni bila ruhusa.

E. UTARATIBU WA ADHABU.
1. Mwanafunzi yeyote anayepewa adhabu lazima aifanye, ujeuri au ubishi wa aina yoyote utasaba
kwa adhabu hiyo. Kosa la kugomea adhabu linahesabiwa kuwa ni utovu wa nidhamu.
2. Mwalimu/Walimu watamwadhibu mwanafunzi yeyote anayekiuka sheria/taratibu/kanuni  za shule au
sheria/taratibu/kanuni zitakazokuwa zimewekwa na mwalimu wa zamu/mwalimu wa darasa/mwalimu mlezi wa

bisha kuongezwa

bweni/mwalimu wa maeneo ya usafi ua mwalimu yeyote.
3. Mwanafunzi atapewa adhabu kulingana na kosa alilolifanya.
4. Mkuu wa shule anaweza kutoa adhabu kwa makosa makubwa kwa kumwadhibu mkosaji/kumsimamisha

masomo kwa muda au kwa kupitia Bodi ya shule mwanafunzi anafukuzwa shule.

F. TAHADHARI KWA WANAFUNZI WOTE.
Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.
i. Wizi
ii. Kutohudhuria masomo bila taaifa/utoro

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.

iv. Kutoa lugha chafu matusi kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.

v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.

vi. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
(wasichana hawaruhusiwi kusuka/kuweka dawa) °

vii. Kufuga ndevu.

viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

ix. Uvutaji wa sigara, bangi.

x. Uasherati, uhusiano wa kimapenzi(wa aina yoyote ile), kuoa au kuolewa.

xi. Kusababisha mimba, kupata mimba au kutoa mimba.

«ii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
xiii. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

xiv. Kutembelea majumba ya starehe, nyumba za kulala wageni, pamoja na nyumba za

watumishi.
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xv, Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule,

xvi. Kudharau Bendera ya Taifa.
xvit. Kutanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k

xviii. Udanganyifu wa mitihani ya ndani pamoja na kufeli mitihani.

xix. Kubadili dini/dhehebu awapo shuleni pasipo kibali cha mzazi/mlezi.

Wakq katika utumishi, TER
HEADM$

7CO GA
Lmﬂc‘xmggx 3530 NAMAN

p.G. TEMU b0 FER RuSHA
MKUU WA SHULE

SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE KWA HERUFI KUBWA
1. (i) Jina la Mwanafunzi

NB: Jina liwe lile lililotumika katika mtihani wa Taifa darasa la saba.
(ii) Jina la Shule uliyomaliza elimu ya msingi

.................................................................................................

...........................................................

(iii) Tarehe ya kuzaliwa ........cocrevrerennnnnn |51 | — Kata .o.vveveverierenenn,
Tarafa ciciviionenemin. Wilaya .ooooeviieiiiiiiiiens o Mkoa ..o
2. AFYA:
(i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliyowahi kuugua kama vile TB, POLIO, KIFAFA, UKIMWI
ol AR N e e (ii) Taja matatizo yoyote va afya yako ........ccoveeeevieeveieeninineanen,

3. JINA LAMZAZI

(@) Baba ..o i o T, v Hai/amefariki lini ....ocoocvvevveveeeeesee e,

(1) Mama cveevecenrierinniieseenevne e Hai/amefariki lini .ovoovevvveeeeeceeeenreeeeenn,
4. KAZIYA:

(i)Baba ..ccoeveevereieiinns | D1 oY ST dhehebu ..o

({)Mama ....covvveeeeveerrne. Dini osos o dhehebu oo

(ii)ANWani ya MZazi/MIEZi cecvveeeveriieeciirenreree et

(iv) Mwanafunzi anaishi na (weka alama V sehemu iliyo sahihi)

(a) Babatul ] (b)Mamatu[ | (c) Wazaziwote wawili [ ]| (d) Mlezi [ |

5. MZAZI/MLEZI/TAASISI ITAKAYOGHARAMIKIA MAHITA]JI YA SHULE:

(i) DJATTRL vus cesesissnenmans onainsensonsmsnhasnsisonsios sonnshsovsssusenyasnbsgid 53
(i) Kazi yake ni coovvivirennieeneinieree s,
(iii) Anuani ya mzazi/mlezi........ccocevrivnieienienenecreninnnnne,
(iv) Namba yake ya simu .....oeevervcveeiiiiiiiiccnn.,
(v) Uhusiano wake.......cccocvvevnnen, M{. Baba, Mama, Dada, Mjomba n.k.
(vi) Dini yake voooveeieviiicciinnnine Dhehebu ...,
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B: Taja ndugu watatu ambao
wanaweza kutoa msaada kwa haraka na picha (passport) zao kwenye ukurasa wa

jwanza wa form hii na passport moja ya mwanafunzi.

INA LA
ENE MZAZI/MLEZI KAZI YAKE UHUSIANO NAMBA YA SIMU
L.
7.
3.
(P

6. UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI:

MU oot Kidato cha .o.ee... Nimezisoma na kuzielewa sheria/taratibu/kanuni zote

naahidi kuwa nitafuata

za shu'le na hivyo ninakubali kujiunga na Shule ya Sekondari Longido na ni

te za shule ili nitimize lengo la kuja shule kwa manufaa yangu, familia, jamii na taifa

sheria/taratibu/kanuni zo
sa shule nitakubali

kwa ujumla. Endapo nitakwenda kinyume na sheria/taratibu  /kanuni

kuadhibiwa/kufukuzwa shule.

Saini ya Mwanfunzi ... Tarehe coooveerecmiennne

7. SEHEMU HIL JAZWE NA MZAZI/MLEZl/TAASISI HUSIKA.

ambaye Ni cco.oooveeereeneens nathibitisha kuwa taarifa hizo hapo juu ni sahihi.

sheria/taratibu/kanuni  zote za shule na ninakubali

uni za shule. Ninaahidi kushirikiana na Uongozi wa

Nimezisoma na kuzielewa mwanangu apewe

adhabu/afukuzwe shule ikiwa atakiuka sheria/taratibu/kan

shule na Watumishi wote kuhakikisha mwanangu anakuwa na Nidhamu na Juhudi katika masomo,

nitagharamia mahitaji yake ya shule ili kumjengea mazingira mazuri ya kusoma katika kipindi chote

atakachokuwa shuleni.

Saini ya Mzazi/ MIEZE ..oorverermersacssessrsissasonsas

anafunzi/mwanao ana Bima ya afya aje nayo shuleni

NB: Kama mw
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PRIME MINISTER’S OFFIcT:gE NITED REPUBLIC OF TANZANIA

» REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MEDI.CAL EXAMINATION FORM
a Medical Officer in respect of both FForm I and V entrants)

(To be completed by

Student’s Full Name

Blood count(red and white)

Stool Examination
Urinalysis

Syphilis test

TB test

Eye test

Ears

Chest

Pregnancy test (for girls)

Abdomen

Spleen

Additional information, for example Physical defects, infections, chronic or family discase efo.

I certify that the student mentioned above is Normal/Bear attention to him/her for pursuing further studies.
ce

Designation
Station
Signature and Official stamp .............oooenees

Date
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