

# Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

**HALMASHAURI YA WILAYA YA SERENGETI**

**SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE**



**S.L.P 164**

**MUGUMU- SERENGETI**

**SIMU: Mkuu wa shule-0768427202& 0787402066**

**Makamu Mkuu Wa Shule- 0767083823**

**Mwandamizi Taaluma-0755747217**

**Matron- 0769789220 0762909305**

**Kumb.NA:MSS/INST/VOL.2/2024**

**MWANAFUNZI.....**

.....

**YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE WILAYA YA SERENGETI MKOA WA MARA MWAKA 2024.**

## **1.0: UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari machochwe kwa mwaka wa masomo 2024. Shule ya sekondari machochwe ipo umbali wa km 22 mashariki mwa mji mkuu wa wilaya (Mugumu)-Halmashauri ya wilaya ya Serengeti.

**Muhula wa masomo utanza tarehe 8/01/2024. Unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo saa 1:00 asubuhi ofisini kwa makamu mkuu wa shule. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2024 baada ya hapo utahesabika mtoro na hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako**

# Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

## **2.0:MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

### **2.1 : SARE YA SHULE**

#### **A.WAVULANA**

- I. Suruali mbili (02) za rangi ya dark blue nzito. Suruali iwe na marinda mawili kwa mbele na turn- up na **ISIWE YA KUBANA WALA MODO** zisiwe za mtumba. Mashono ni mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma ,suruali iwe na marinda mawili na upana wa kutosha chini(inchi 18) na ivaliwe kwa heshima daima.
- II. Shati mbili nyeupe **Tetroni/TOMATO mikono mifupi yenye mfuko mmoja kushoto YA MITUMBA HAIKUBALIKI .**
- III. Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi.
- IV. Soksi jozi mbili rangi nyeusi.
- V. Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa “V” kifuani isiyo na maandishi wala mchoro wowote
- VI. Mkanda mweusi wenye msumari (hook) unaoingia kwenye matundu.
- VII. Tai rangi ya dark blue na mchirizi mweupe ndefu inapatikana shuleni.

#### **B. WASICHANA**

- I. Sketi mbili (02) za rangi ya dark blue nzito yenye linda box kulia na kushoto na mchirizi mweupe mbele na ziwe ndefu zenye kuvuka magoti.**ZISIWE ZA MTUMBA .** iwe ndefu mpaka chini (**Zingatia maelekezo haya,sketi fupi hutapokelewa**).
- II. Shati mbili (02) nyeupe tetroni/**TOMATO** mikono mifupi yenye mfuko mmoja kushoto
- III. viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi.
- IV. soksi jozi mbili (02) rangi nyeupe ndefu zinazofunika misuli .
- V. Sweta rangi ya dark blue lenye muundo wa -V- kifuani isiyo na maandishi wala mchoro wowote
- VI. Hijabu ifanane na sare ya shule kwa waislamu.
- VII. Tai rangi ya dark blue na michirizi mweupe ndefu inapatikana shuleni.

#### **C. SARE ZA MICHEZO**

- I. T shirt nzito yenye kora rangi ya kijani isiyo na maandashi yoyote
- II. Raba na soksi ndefu

iii.Track suti rangi ya kijani (itavaliwa kila ijumaa)

#### **D. MAHITAJI YA BWENI**

- I. Nguo za kushindia ,gauni la dark blue mshono wa solo ndefu
- II. Godoro inchi mbili na nusu( $2^{1/2}$ ), shuka mbili (02) za rangi ya blue bahari au pink, net ya mbu na blanket

## Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

- III. **VYOMBO VYA CHAKULA:** sahani,kikombe na kijiko
- IV. Beseni na ndoo
- V. Atatakiwa kuwa na **SOFT BROOM na HARD BROOM** kwa ajili ya usafi chumbani kwake.
- VI. **MATIBABU NI JUU YA MZAZI/MLEZI MWENYEWE** kama mwanao hana bima ya afya.

### **3.0: VIFAA VYA KUJIFUNZIA**

i. Dictionary

ii. Mathematical set

iii.Madaftari makubwa( **COUNTER BOOK**) yasiyopungua kumi (10) .

iv.Rula

v.Ream paper moja(karatasi nyeupe) kwa mwaka kwa ajili ya mazoezi ya wiki na majaribio ya mwezi

### **4.0:VIFAA VYA USAFI NA MAZINGIRA (MUHIMU SANA)**

i.Kwanja /fyekeo

ii.Mfagio wa chelewa

iii.Jembe na mpini wake

### **5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE**

- I. Shule inaendeshwa na mujibu ya sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995 .Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ufundi yenye dhamana na elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu .Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara ufikapo shuleni .
- II. Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na wanajamii kwa ujumla.
- III. Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani nan je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- IV. Kushiriki kwa umakini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- V. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- VI. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- VII. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

## Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

- VIII. Kuvaa sale ya shule wakati wote wa unapotakiwa
- IX. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- X. Kutunza mali ya umma

### **5.1 MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA**

- I. Kuvuta sigara
- II. Kufuga ndevu
- III. Kufuga nywele
- IV. Kufuga kucha ndefu
- V. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
- VI. Kugombana
- VII. Kuiga mitindo ya kihuni kwa kunyoka kipara kupaka kucha rangi n.k
- VIII. Kujichubua ngozi ya mwili kwa kutumia madawa
- IX. Kuja shuleni bila kuvaa sare ya shule
- X. Kufaa kofia, bangili na mapambo mengine yeyote akiwa shuleni
- XI. Kutembelea sehemu zifuatazo (isipokuwa kwa kibali maalumu)
  - Chumba cha walimu (staff room)
  - Ofisi ya mkuu wa shule
  - Maabara
  - Jikoni
  - Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
  - Vilabu vya pombe
  - Majumba ya starehe
  - Majumba ya kufikia wageni

### **5.2: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA**

- i. Wizi
- ii. Uasherati/Ubakaji na ushoga
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- iv. Uvutaji wa bangi
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kupiga au kupigana
- vii. Kugoma au kuchochea fujo au kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

## Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

viii. Kudharau bendera ya Taifa

ix. Kuoja au kuolewa

x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule

xi. Kutoa mimba

xii. Kugomea adhabu kwa makusudi

xiii. Kuaribu kwa makusudi mali ya umma

xiv. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

**Tanbihi:SHULE HAITAMVUMILIA MWANAFUNZI YEYOTE MWENYE UTOVU WA  
NIDHAMU**

**KARIBU SANA MACHOCHWE SEKONDARI**

**P.MAYAGA**

**MKUU WA SHULE**

**0787402066/0768427202**

Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

**6.0 MEDICAL EXAMINATION FORM**

**PRESIDENT'S OFFICE**

**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.**

**MACHOCHWE SOCONDARY SCHOOL**

**P.O.BOX 164**

**MUGUMU-SERENGETI**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF A STUDENT**

**SELECTED TO JOIN FORM ONE FOR THE YEAR 2023/2024**

**MEDICAL OFFICER:**

.....

**Name of hospital/health**

**centre.....**

**NAME OF**

**STUDENT.....**

---

Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

Please examine the above mentioned as to his/her fitness for secondary school education according to following items below:

NO	ITEM	CONDITION	REMARKS
1	Mental condition		
2	Sight		
3	Hearing		
4	Chest T.B		
5	Urine		
6	Stool		
7	Nose		
8	Blood pressure		
9	Pregnancy(for girls)		
10	Blood group		
11	H.B		

**Any other physical disability not listed that may affect his/her studies**

.....  
.....  
.....

Signed.....

Name.....

DATE.....

**OFFICIAL STAMP:**.....

# Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

## OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

### SHULE YA SEKONDARI MACHOCHWE

### HISTORIA/TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA KWANZA.....JINA LA KATI .....
- JINA LA UKOO.....
2. JINA LA MZAZI/MLEZI.....
3. KAMA NI MLEZI TAJA UHUSIANO .....MF(KAKA,MJOMBA,N.K)
- NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI.....
4. ANUANI YA KUDUMU YA MZAZI/MLEZI.....
5. MAHALI MWANAFUNZI ALIPOZALIWA KIJIKI CHA ..... KATA  
YA..... WILAYA YA .....
- MKOA WA .....
6. DINI.....DHEHEBU.....
7. UNAINGIA KIDATO CHA .....TAREHE.....
8. KUTOKA SHULE YA MSINGI/SEKONDARI..... WILAYA YA.....
- MKOA.....
9. MZAZI /MLEZI WAKO ANAFANYA KAZI YA  
AJIRA/MKULIMA/BIASHARA.....MAHALI.....
10. NDUGU WENGINE AMBAO WANAWWEZA KUPELEKEWA HABARI MUHIMU JUU  
YAKO/MASUALA YA SHULENI NI
- i.....UHUSIANO.....
- NA SIMU.....
- ii.....UHUSIANO.....
- NA SIMU.....
11. KABLA YA KUJA HAPA SHULENI UMEPIMWA NA DAKTARI? NDIYO / HAPANA.  
NI UGONJWA UPI WA KUDUMU KWAKO? .....



## Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

12.SIFA MAALUMU KAMA UNAZO.....

13.TAARIFA ZA WAZAZI:WAPO( ) WAMEFARIKI( ) WEKA VEMA  
PANAPOHUSIKA NAKILI KUWA MAELEZO NILIYOYATOA HAPO JUU NI SAHIHI

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI

# Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

## FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

(IJAZWE NA MWANAFUNZI NA MZAZI)

Mimi.....

Mtoto wa (baba).....Mama..... niliyezaliwa tarehe..... mwezi wa.....na kuhitimu elimu ya msingi katika shule ya msingi ya ..... naishi katika kijiji cha .....nimezisoma sheria za shule,kanuni na taratibu ya shule mbele ya mzazi/mlezi wangu. Naahidi kuwa nitakua mtiifu kwa uongozi wa shule na nitazingatia kanuni na taratibu zote kama zilivyoainishwa na kwamba sitashiriki katika vitendo vyovyote viovu kama migomo,fujo au makosa ya jinai.Nitaripoti shuleni na kuanza masomo kwa tarehe zilizopangwa wakati wote nikiwa na vifaa na mahitaji yote ya shule na naahidi kusoma kwa bidii.

JINA LA MWANAFUNZI.....

SAINI.....

## Shule ya sekondari Machochwe -2023/2024

### FOMU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI)

Mimi ..... wa kata ya..... kijiji  
cha ..... ambae ni mzazi/mlezi wa.....

Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kusimamia malezi bora ya mwanangu kwa kuhakikisha kwamba anazingatia sheria,kanuni na taratibu za shule na kwamba nitamlipia/mnunulia mwanangu mahitaji yote muhimu ya shule kwa wakati.

JINA LA MZAZI/MLEZI.....

SAINI.....

**MUHIMU:BAADA YA KUJAZA FOMU HII ILEJESHWE SHULENI WAKATI WA KURIPOTI**