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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS-TAMISEMI 

 

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MBONDOLE 

S.L.P 15434, 

DAR ES SALAAM. 

MOB: 0784876958 

          0713903793 

          0714750981 

Tarehe……………… 

Kumb. Na. MBD/SEK/F1/2024/………………… 

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………… 

S.L.P……………………………………………… 

…………………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MBONDOLE WILAYA YA ILALA MKOA 

WA DAR ES SALAAM MWAKA 2024 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na KIDATO CHA KWANZA 

(HOSTEL/KUTWA) katika shule hii mwaka 2024. Shule ya sekondari Mbondole ipo umbali wa Km 

65 kusini mwa jiji la Dar es salaam, Halmashauri ya Manispaa ya Ilala. Usafiri wa basi kutoka mjini 

Dar es salaam unapatikakana katika kituo cha mabasi ya Gongo la Mboto - Viwege, halafu 

Viwege-Mbondole, pia shule inafikika kupitia Kivule,njia ya Mvuti,njia ya Chanika-Italian. Muhula 

wa kuanza masomo unaanza tarehe 08-01-2024. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 08-

01-2024 na mwisho wa kuripoti ni terehe 15 - 01-2024 ndani ya siku saba. 

 

2.0  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1   Sare za shule  

a) Sare ya shule hii ni suruali 2 kaki /mashati 2 meupe mikono mifupi na sketi 2 

kaki/blauzi au nusu kanzu 2 nyeupe. Maelezo ya mshono suruali ndefu chini 16 

mzunguko,sketi inayogusa unyayo wa mguu. Mshono wa sketi ni linda box, juba jeupe 

(kitambaa cha mfano kitatolewa shuleni). 

b) Sweta darkgreen (1), Soksi nyeusi pea mbili (2) na Viatu nyeusi vya kamba na kisigino 

kwa wavulana, wasichana(flat shoose ) viatu visiwe na kisigino kikubwa (Juma na Roza) 

na soksi nyeupe (Viatu vyote vya ngozi). 

c) Sare ya michezo kwa shule hii ni strucksuit za blue kwa wavulana, strucksuit za 

chocolate kwa wasichana na Raba za michezo kwa wote. 
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              2.2    Daftari counter book kumi (10) quire 4, kalamu na mkebe wa Hesabu 

              2.3    Chakula cha Wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na 

matibabu ni jukumu la Mzazi. 

            2.4   Nauli ya Wanafunzi wa Hostel kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo,matibabu 

,godoro, na vifaa vya malazi ni jukumu la Mzazi/Mlezi kwa wale wa hostel tu. Pitia fomu ya  

Hostel yenye mahitaji ya hostel. 

              2.5     File mbili za kutunzia maswali. 

3.0  Sheria na kanuni muhimu za shule hii. 

 

 3.1    Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya Mwaka 1978 na kama ilivyo 

rekebishwa kwa sheria Na.10  ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo  yote inayotolewa na 

Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya  elimu nchini na ofisi ya waziri mkuu- 

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na  uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya 

msingi yafuatayo ambayo  yatafafanuliwakwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 

kuripoti Shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni jambo la lazima. 

c) Kushuriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation) 

d) Kuwahi katika kila shughuli zashule na nyingine utakazo pewa.  

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i) Kutunza mali za umma. 

             3.2     Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule. 

a) Wizi  

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi,uvutaji sigara na matumizi ya madawa ya kulevya kama ville bangi,cocane, 

mirungi, kuberi  n.k 

e) Kupigana au kupiga  

f) Kuharibu kwa maksudi mali ya umma 

g) Kudharau bendera ya Taifa 

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba 

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule 

au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa na simu ya mkononi 
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4.0 Mambo mengine yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi. 

a) Medical examination fomu ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa na Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo,fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

___________________________________ 

LEVINA B LUBANZIBWA 

MKUU WA SHULE MBONDOLE 

 

 

Tafadhali jaza sehemu hii hapa chini kukiri kwamba umesoma na kuelewa maelezo ya fomu hii. 

Hivyo kusaini kwako hapa inachukuliwa kwamba umekubaliana na sheria /taratibu zote za mwanao 

kuwepo hapa shuleni. 

KUKIRI, 

Jina la Mtoto……………………………………………………………………………………………… 

Jina la Mzazi……………………………………………………………………………………………… 

Sahihi ya Mzazi…………………………………………………………………………………………… 

Na. simu (Mzazi /Mlezi)…………………………………………………………………………………… 
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KIAMBATANISHO A 

PRESIDENT'S OFFICE-REGIONAL ADMNISTRATION AND LOCAL 

GOVERNMENT AUTHORITIES 

To be completed by a Government Medical officer 

To Medical Officer  

.......................................................... 

………………………………… 

…………………………………                                                                                          Date………………… 

 

RE: ……………………………………………………………………………………………… 

Please examine the person mention above and comment on his/her health responsible to the following 

items. Kindly put a tick or cross in front of either YES or NO. 

 

Does the student has problems in connection with 

 

a) Sight?...........................................................................................................................................1.  NO    2.  YES 

 

If yes, state 

 

b) Hearing …………………………………………………………………………… 1.  NO    2.  YES 

 

If yes, state 

 

c) Speech……………………………………………………………………………   1.  NO    2.  YES 

If yes, state 

 

d) T.b?............................................................................................................................................. 1.  NO     2.  YES 

 

If yes, state 

 

e) Blood pressure…………………………………………………………………… 1.   NO   2.  YES 

 

If yes, state 

 

f) Any physical disability…………………………………………………………… 1.  NO    2. YES 

 

 If yes, state 

g) Do you therefore, recommend the said student medically fit: in for studentship at this institution? 

1. NO  2.  YES            If no please state 

Reasons………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………... 

Date …………………………………Name & Signature…………………………… 

Designation stamp………………………………………… 
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KIAMBATANISHO B 

SHULE YA SEKONDARI MBONDOLE 

S.L.P 15434, DAR ES SALAAM/ SIMU: 0713903793 

      

           VIFAA VYA HOSTEL -2023 

Na. VIFAA 

1 Trunker la chuma na kufuli 

2 Jozi ya kandambili 

3 Taulo la kuogea 

4 Gauni la kulalia usiku 

5 Nguo ya kushindia baada ya muda wa masomo rangi ya kahawia( shamba dress) 

6 Shuka jozi mbili rangi ya pink 

7 Nguo za ndani 

8 Mafuta ya kujipaka yasiyo na manukato 

9 Kitana kikubwa cha kuchania nywele 

10 Kioo cha kujitazamia 

11 Begi la kuwekea madaftari jeusi 

12  Raba za kitambaa za michezo 

13 Dawa za viatu /kiwi nyeusi 

14 Brush kishungi vya kubrashia viatu 

15 Mswaki 

16 Dawa ya meno 

17 Chandarua  nyeupe 4*6 

18 Sabuni za kuogea zisizo na manukato 

19 Viatu visivyo na kisigino kirefu 

20 Dish yakuwekea sabuni 

21 Kata kucha 

22 Taulo za hedhi/pedi 

23 Mifuko ya kuwekea kandambili baada ya kuoga 

24 Trucksuit rangi ya blue 

25 Ndoo ndogo ya lita kumi 

26 Kijiko cha chakula kimoja 

27 Kikombe cha chai 

28 Sahani ya bati 

29 Kikombe kikubwa cha kuogea 

30 Mashine ya mkono ya kunyolea( kufanyia usafi) 

31 Godoro 1 futi 3.5 

 

NOTE:    1.     Kila mwanafunzi anatakiwa kuweka alama kwenye vitu vyake 

2. Vipodozi na manukato haviruhusiwi 

3. Nguo zinazobana haziruhusiwi 

                   MATRON WA SHULE 


