

Ofisi ya Rais na Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Kigamboni Manispaa

KISARAWA II SEKONDARI



S.L.P 36645
Dar es Salaam
TANZANIA

Simu:
+255-716-470810
-0629-961848

TAREHE:/...../ 2024

KUMB NA
JINA LA MWANAFUNZI
.....
S.L.P.....
.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISARAWA II WILAYA YA KIGAMBONI MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2024.

01. Utangulizi

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (I) katika shule hii mwaka **2024**, Shule ya sekondari Kisarawe II Ipo umbali wa km **13** toka Kibada stendi kuelekea kijiji cha Chekeni - Mwasonga katika Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni.

usafiri wa kuja Shuleni unapatikana kutoka kituo cha mabasi ya Kibada kuja kijiji cha Chekeni Mwasonga.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe/01/2024 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe/01/2028 baada ya shule kufunguliwa.

02. Mambo muhimu ya kuzingatia

03. Sare za shule

a) Sare ya shule hii ni **khaki namba moja 1** yaani Suruali (2) za khaki kwa wavulana na sketi (2) za khaki kwa wasichana

Maelezo ya mshono; wasichana **sketi za rinda boksi** ndefu zinazo vuka magoti na zisizo buruza chini, wavulana **suruali yenye marinda mawili mbele na iliyokunjwa chini** isiwe modo, pia **mashati mawili meupe ya mikono mifupi**

Sare za viatu: **Wasichana viatu vyeusi vya ngozi vya Juma na Roza na soksi nyeupe**

Sare za viatu wavulana: **Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visiwe na shingo ndefu (mabuti) na soksi nyeusi** pia viatu vya **four angle** haviruhusiwi.

- b) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule pia **ivaliwe** na **nusu kanzu** na siyo shati la mikono mifupi .
- c) Sare za michezo kwa shule hii ni Bukta (2) za njano kwa wavulana na fulana ya Bluu, Trakisuti (2) za bluu zilizo kamilika kwa wasichana
 - 01. Daffari **15** counter book (**quire 2**), kalamu na mkebe .
 - 02. Chakula cha wanafunzi wa kutwa , nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi/mlezi.
 - 03. Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo ni juu ya mzazi , pia mwanafunzi aje na **godoro la futi 2 1/2**, na vifaa vingine vya malazi.
 - 04. Mwanafunzi anatakiwa aje na picha nne (4) za (**pass port size**) akiwa amevaa **shati jeupe la shule** na **nyuma yake kitambaa kiwe cha rangi ya bluu** aje pia na **pass port size moja** (1) ya mzazi au mlezi ya aina yoyote ile.
 - 05. Mahitaji mengine ya kibinadamu

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria **Na 10** ya mwaka **1995**. Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAISI –TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripotii shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima,
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima ,
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation kwa bweni)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii,
- f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ;na
- i) Kutunza mali za umma

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga

- d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- e) Kudharau Bendera ya Taifa
- f) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba
- g) Kuo au kuolewa
- h) Kutoa mimba
- i) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- j) Kukataa adhabu kwa makusudi
- k) Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical Examination form ambayo itajazwa **na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali** . Fomu **hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara** utakaporipoti shuleni
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo , fujo na makosa ya jinai
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

MUHIMU:

Mzazi unashauriwa kumnunulia mwanao vitabu vya masomo ya darasani (vitabu vya kiada) vilivyo chapishwa na **Taasisi ya Elimu Tanzania (T .I . E) / Tanzania Institute of Education** au vitabu vilivyo chapishwa na **Oxford pia Kamusi na Oxford Dictionary (English-English)** ni muhimu sana kwa mwanafunzi .

N.B: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KISARAWE II SEKONDARI

.....

FLORENTIN F ASSENGA.

MKUU WA SHULE

**FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE NA AHADI YA KUTII NA KUFUATA
KIKAMILIFU**

SHERIA NA TARATIBU ZOTE ZA SHULE

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI KISARAWA II,
S. L. P 36645,

DAR ES SALAAM.

KWA MWANAFUNZI

7nafasi niliyopewa kujiunga na Kidato chamwaka.....katika Shule ya Sekondari Kisarawe II.

NINAAHIDI KWAMBA;

1. Nitatii sheria zote za Shule hii kama nilivyosoma katika fomu ya kujiunga na Shule.
2. Nitakuwa na bidii katika masomo, kazi na shughuli zote za Shule.
3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali, kuzalisha mali iliyo bora bila kuitia hasara Shule kwa uharibifu au upotezaji wa malighafi (Raw Materials za Uzalishaji Mali).
4. Nitakuwa Mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, Mkakamavu na Mwenye mwenendo safi wakati wote hata nikiwa nje ya mipaka ya Shule kwa dhumuni la kuipa nakutunza sifa ya Shule ya Sekondari ya.....

MUNGU NISAIDIE

Saini ya MwanafunziTarehe

KWA MZAZI / MLEZI

Mimi(Jina Kamili la Mzazi / Mlezi)

NINAAHIDI KWAMBA;

1. Nitampatia Mwanangu mahitaji yake yote ya Shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga na Shule.
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote ule utakao hitajika (Maoni, Adhabu) katika kumlea Mwanangu.
3. Nitamuhimiza Mwanangu kufanya mazoezi yake ya masomo ya nyumbani (Home Work) na kufuatilia maendeleo yake na tabia yake Shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza vizuri na kumwangalia vizuri mwenendo wake wa kila siku.

Saini ya Mzazi/ Mlezi.....

Tarehe.....

SHULE YA SEKONDARI KISARAWE II

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A: MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Utaifa
4. Uraia
5. Dini
6. Shule ya msingi aliyosoma

Jina la shule ya msingi aliyotoka mwanafunzitarehe ya kuanza shule.....

Tarehe aliyomaliza shule

Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe

B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la mzazi
2. Utaifa
3. Uraia
4. Anuani ya kudumu
5. Sehemu anakoishi
6. MtaaKata.....
7. Namba ya nyumba
8. Barua pepe.....

9. NAMBA YA SIMU YA NYUMBANI

Ofisini

Mkononi

Eleza kama mtoto wako ana matatizo ya kiafya

.....
.....
.....
.....
.....

C: MAELEZO YA KIKAZI

1. Jina la mwajiri
 2. Anuani ya mwajiri
 3. Kazi ya mzazi/mlezi.....(mf.Ka rani ,mwalimu)
- Sahihi ya mzazi/mlezitarehe

**KIGAMBONI MUNICIPAL COUNCIL
KISARAWA II SECONDARY SCHOOL**

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be filed by the Government Medical Officer and return back to the HEAD OF KISARAWA II SECONDARY SCHOOL P.O. BOX 36645 Dar es Salaam
To the Medical

.....
.....
.....

A Re

Please, examine the above mentioned student and comment on his/her fitness by responding to the problems below Say YES or NO each problem and if yes then STATE

HEADMISTRESS

DATE.....

Insert (√) in the boxes provided

- | | | | | | |
|-------|--------------------|-----|-----|----|-----|
| i. | Hearing | YES | [] | NO | [] |
| ii. | Speech | YES | [] | NO | [] |
| iii. | Sight | YES | [] | NO | [] |
| iv. | T.B | YES | [] | NO | [] |
| v. | B.P | YES | [] | NO | [] |
| vi. | Diabetes | YES | [] | NO | [] |
| vii. | Physical liability | YES | [] | NO | [] |
| viii. | Mental Care | YES | [] | NO | [] |
| ix. | Any other | | | | |
| x. | States..... | | | | |

B: Recommend if the student fits for studentship (i) YES (ii) NO

.....
.....

C: Any other advice

.....
.....

Name and SignatureTitle

STAMP

