JAMHULI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTWARA
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NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa Shule 0788590514,

Makamu Mkuu wa Shule 0788251024 au 0717778021
Mwalimu wa Malezi(Matron) 0623993013

SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO, S.L.P 158 MTWARA

MZAZIMLEZI WA: o

YAH; MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI MUSTAFA SABODO MWAKA 2024

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mtoto Wako ..............oiiiiii e

Ni miongoni mwa Wanafunzi wachache waliopata fursa ya kuendelea na masomo ya kidato cha kwanza
katika Shule ya sekondari Mustafa sabodo — Hongera sana kwa fursa hiyo. Kwa barua hii nakuletea fomu ya
kujiunga na Shule ya Sekondari Mustafa Sabodo kwa mwanao.

Tafadhali nakuomba wewe na mwanao msome maelekezo haya kwa kina na kisha mkamilishe yale yote
yanayotakiwa. Pamoja na kuyasoma kwa kina naomba uendelee kumshauri mwanao juu ya kutumia nafasi
hii aliyoipata vema ili lengo na azma yake itimie. Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Mustafa
Sabodo Sekondari.

Wako

KHAJI S. NYENGEDI
MKUU WA SHULE



HALMASHAURI YA WILAYA YA MTWARA
SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO
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SIMU 0788590514 " S.L.P 158

MTWARA
KUMB. NA. MSS/A.01/ 2023 Tarehe

Ndg. Mzazi/Mlezi wa ----------------=-=-mmmmueo-

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE

MZAZIMLEZI WA e

Ninayo furaha kukujulisha kwamba mtoto Wako ..o

Ni miongoni mwa Wanafunzi walioteuliwa kujiunga na Shule ya Sekondari MUSTAFA SABODO kidato
cha kwanza 2024. Shule ipo Mkoa wa Mtwara, Wilaya ya Mtwara, umbali wa km 17 kutoka Mtwara mjini
kwa barabara iendayo Masasi na Lindi. Kwa wasafiri wa kutoka Newala na Tandahimba usafiri wa
basi/daladala unapatikana kwa urahisi kutoka stendi kuu Mtwara,hivyo watatumia usafuri huo kufika
shuleni kutokea stendi ya mtwara mjini na kwa wale wanaotoka Dar es Salaam, Lindi na Songea
wanaweza kushuka katika kituo kilichopo Shule ya sekondari Mustafa Sabodo kabla ya kufika Mtwara
Mjini.
Anatakiwa kufika hapa shuleni tarehe 08/01/2024 bila kukosa. Aidha mwanao atakapowasili shuleni
akamilishe Mahitaji yafuatayo:
(a) AFYA
Awasilishe hapa shuleni fomu “request for medical Examination” iliyojazwa na daktari yeyote wa
hospitali ya serikali baada ya kupimwa. Fomu hiyo imeambatanishwa na barua hii.

(b) KAZI ZA MIKONO

Aje na ndoo 2 ndogo, jembe lenye mpini, fagio ya chelewa, fyekeo na panga kwa ajili ya kazi za

mikono.

(c) SARE YA SHULE

C 1. WASICHANA

Q) Awe na sketi mbili rangi ya bluu bahari rinda box (urefu wake ukaribie fundo la miguu) na
shati mbili nyeupe mikono mifupi. Au nusu kanzu mbili nyeupe zisizobana, mikono mirefu
na juba mbili rangi nyeupe za kushonwa na kofia nyeupe ya kichwani.

(i) Sweta rangi ya bluu.

(ili)  Awe na jozi mbili za viatu vya ngozi vyeusi vya kamba, viwe visigino vifupi

(iv)  Awe na jozi mbili(2) za soksi nyeupe, ziwe ndefu (stokingi)

(v) Sketi mbili nyeusi rinda box na fulana 2 za bluu kwa ajili ya kushindia na kazi za nje au nusu
kanzu mbili za blue zisizobana, mikono mirefu na juba mbili rangi ya blue za kushonwa na
kofia ya blue ya kichwani. (urefu wa sketi ukaribie kwenye fundo la miguu)

(vi)  Awe na nguo za ndani za kutosha pamoja na taulo za kike (pedi) za kutosheleza muhula
mzima



C2. WAVULANA

Q) Awe na suruali mbili rangi ya bluu bahari zilizoshonwa kiheshima
(zisishonwe katika mtindo wa jeans na zisibane)

(i)  Sweta rangi ya bluu.

(iii))  Awe na mashati mawili meupe ya mikono mifupi isiyobana

(iv)  Awe na jozi mbili (2) za soksi nyeupe

(V) Awe na jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya kamba, viwe na visigino vifupi

(vi)  Suruali 2 nyeusi na T-shirt 2 (zenye kola) za bluu kwa ajili ya kushindia na kazi za nje

(vii)  Awe na mkanda mweusi wa ngozi.

MUHIMU SANA: Suruali ziwe za rinda na zenye upana wa nchi 8 na zitahakikiwa.

MENGINEYO

Q) Godoro futi 21/,x6, shuka mbili za kitanda rangi ya bluu.

(i)
(i)
(iv)
(v)

(vi)
(vii)

(viii)
(ix)
(x)
(xi)
(xii)
(xiii)
(xiv)
(xv)

(xvi)

(xvii)
(xviii)
(xix)

(xx)

Awe na daftari kubwa (counter) za masomo 13.

Awe na daftari ndogo 12 (za msomi) kwa ajili ya mazoezi.

Awe na seti ya hisabati (mathematical set) na Ruler moja.

Awe na vifaa vya michezo (jezi) fulana na bukta za blue na viatu/ raba za michezo jozi
moja(l).

Awe na nguo za michezo trakisuti ( chini na juu) rangi ya bluu iliyoiva.

BIMA kubwa ya mfuko wa matibabu (NHIF, n.k) au Aje na fedha kiasi cha shilingi Elfu
Hamsini na Mia Nne (50,400/=) kwa ajili ya kukatiwa Bima ya Afya

Vifaa kwa ajili ya kuwekea chakula (kontena lenye funiko), kikombe na kijiko.
Neti/Chandarua

File mbili.

Nakala ya hati/ cheti cha kuzaliwa.

Sanduku la chuma/Tranka

Kamusi ya kiingereza.

Bunda mbili za Rimu nyeupe.

Tochi itakayomsaidia umeme ukikatika.

Fagio moja (1) la Chelewa na Fagio Moja (1) ya ndani (soft bloom) kwa ajili ya kufanyia
usafi

Jembe moja kubwa na mpini wake

Fyekeo moja (1)

Panga moja

Lita tano ya Dawa ya chooni



MUHIMU SANA:

Nguo zingine tofauti na zilizoainishwa katika fomu hii haziruhusiwi na hivyo mwanafunzi
hatakiwi kuja nazo

Passport size ipigwe Mwanafunzi akiwa amevalia shati jeupe na background iwe ya rangi
ya Blue bahari

BIMA KUBWA ya Afya ni ya LAZIMA kuja nayo pindi tu anapofika shuleni ili
kurahisisha huduma ya matibabu kwa mwanafunzi.Wanafunzi wetu wakipata
changamoto ya afya wanatibiwa katika hospitari ya kanda ambapo gharama zake zipo
juu,hivyo BIMA KUBWA ni ya LAZIMA ili kupunguza gharama ya Matibabu kwako
mzazi.

VIFAA VISAIDIZI KWA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUMU

a)
b)
c)

d)

ZINGATIA:

Mwanafunzi mwenye ulemavu wa ngozi (Albino) aje na vifaa vifuatavyo:- Mafuta na kofia za
kujikinga na jua au mwanga mkali

Mwanafunzi mwenye usikivu hafifu aje na vifaa saidizi vya kuongeza usikivu (hearing aids)
na kamusi ya CHAVITA ya lugha ya alama

Mwanafunzi mwenye ulemavu wa viungo ambaye hajimudu kutembea mwenyewe aje na
vifaa wezeshi kama vile:- baiskeli, viatu, fimbo na magongo kulingana na tatizo lake.
Mwanafunzi mwenye uoni hafifu aje na vifaa vya kukuza maandishi (magnifiers)

(i) Tafadhali, mwanao anapaswa asome sheria, kanuni na taratibu za Shule na kama yuko tayari kufuata
taratibu husika akiri mbele yako kwa kujaza fomu husika zilizoambatanishwa

(if) Mwanafunzi atakae chelewa kufika Shuleni zaidi ya tarehe ................... hatapokelewa. Hivyo ni

vyema ukamwandaa mapema mwanao na akafika mapema Shuleni.

(iii)SI RUHUSA kwa Mwanafunzi kumiliki SIMU awapo Shuleni na endapo atabainika/atakamatwa na

SIMU atasimamishwa/atafukuzwa Shule.

Tafadhali, mwanafunzi afike Shuleni na barua hii na ajaze kwa ukamilifu sehemu ya taarifa zote maalum.

Nakutakia safari njema.

KARIBU SANA

KHAJI S. NYENGEDI

MKUU WA SHULE



NB: Kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa
ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa

mtoto wa mzazi husika ambae ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO USITUME
CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA
TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZILI1ZOPO HAPO JUU

HALMASHAURI YA WILAYA YA MTWARA

SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO
SHERIA ZA SHULE

Zifuatazo ni sheria za Shule kinyume nazo kutasababisha Mwanafunzi kuadhibiwa, kusimamishwa
masomo au kufukuzwa Shule kabisa

MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi

2. Uvutaji wa sigara

3. Kupata ujauzito

4. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

5. Kupata ujauzito au kutoa mimba.

6. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

7. Kugoma na kuhamasisha mgomo

8. Kufuga ndevu

9. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla

10. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga Mwalimu au mtu yeyote kwa ujumla.
11. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi
12. Kudharau Bendera ya Taifa

13. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

14. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

15. Kugoma na kuhamasisha mgomo

16. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo Shuleni.

17. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

18. Kutoka nje ya Shule bila kibali/ruhusa

19. Kukataa adhabu kwa makusudi.

20. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya Shule.



MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUADHIBIWA:

N Ok b

Kutumia lugha chafu dhidi ya wanafunzi wenzake, kwa walimu au mtu mwingine yeyote
Kutovaa sare sahihi

Kutowaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kama walezi wake.

Kutoonyesha dhamira ya kusaidia na kushiriki katika kazi kwani kazi ni kielezo cha utu
Kutoheshimu au kutothamini kazi za aina zote zinazotolewa na uongozi wa shule

Kuvaa mavazi yasiyo na heshima

Kutotii kengele au kushindwa kuitikia wito wa kiongozi aliyemuita

Kutoheshimu picha za viongozi wa Serikali, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na Fedha za

Taifa
9. Kutohudhuria vipindi vya darasani kwa muda wote wa masomo
10. Kushindwa kuthamini muda
11. Kutowahi katika shughuli zote kama zilizopangwa ukiwemo wito wa dharura
12. Kutohudhuria kazi zote za mikono, mikutano yote ya shule, ukaguzi na usafi
13. Kufuga ndevu na nywele
14. Kutovaa sare za shule katika sehemu zifatazo

a.

® o0 o

f.

Darasani

Shughuli za kishule nje ya shule
Mhadhara wa shule (school baraza)
Kwenda kutibiwa hospitalini
Kwenye maandamano yaliyo rasmi
Anaposafiri kwenda na kurudi likizo

15. Kuvaa kofia, viatu vya gorofa na mapambo yeyote kwa mfano pete, mkufu.
16. Kutokuwa msafi katika mwili na nguo

17. Kutoheshimu mipaka ya hule.

18. Marufuku kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa

a.
b.
C.
d.
e.

Ofisi ya walimu

Ofisi za shule

Maabara

Jikoni

Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu

19. Sehemu zifuatazo ni marufuku kabisa kutembelea

a. Vilabu vya pombe
b. Kumbi/nyumba za starehe na disco
c. Nyumba za kufikia wageni (guest houses)



Yafuatayo ni baadhi ya mambo yanayoweza kusaidia kumfanya mwanafunzi kuwa nadhifu

Kukata kucha, kunyoa ndevu (wavulana) kuvaa nguo safi na za heshima, kukata nywele
na kuwa fupi, kutojirembesha na kutopaka madawa kwenye ngozi na nywele, kupiga viatu
kiwi, kufunga mkanda.

ANGALIA KWA MAKINI:

Q) Kila mzazi/ mlezi wa mwanafunzi azisome sheria / kanuni na taratibu kwa uangalifu.
(i) Karatasi zilizoambatanishwa zishughulikiwe ipasavyo na zirejeshwe suleni zikiwa zimejazwa
kwa ukamilifu.

KHAJI S. NYENGEDI.

MKUU WA SHULE



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM.
To be completed by a medical officer (NAME) .......cccuii it sre e

Dear Doctor
Please kindly examine the above named student to prove his/her fitness undertaking studies at our school.
1. X-ray ( ) 2. Urine () 3. Stool ( )

4. Physical fitness ( ) 5. V.D ( ) 6. Tuberculosis ( ) 7. Pregnancy ( )

A: (I) PRELIMINARY INFORMATION BY THE STUDENT BEFORE THE DOCTOR)

NO | DISEASE YES/NO NO DISEASE YES/NO

1 Tuberculosis 10 Epilepsy

2 Pneumonia 11 Ear, Nose and threat

3 Asthma 12 Skin disorder disease

4 Heart trouble 13 Anemia

5 Recurrent indigestion 14 Operations

6 Jaundice 15 Serious Accident

7 Dysentery 16 Malaria

8 Kidney and Urinary 17 Stomach trouble
trouble

9 Nervous breakdown 18 Eye disorder.

(II) VACCINATION AND INNOVULATIONS HISTORY
DISEASE 15T DATE 2NP DATE 3RP DATE

Small pox
Whooping cough
Measles

Yellow fever
Cholera

Official
B: MEDICAL EXAMINATION REPORT
a. Weight
b. Heat Beat
C. Vision etc
MEDICAL CERTIFICATE
I have examined the above and consider that he/she is physically fit/unfit to undergo
studies. NAME OF THE EXAMINATION CENTRE..........ocooouiiiiieee e
DOCTORS NAME & SIGNATURE .......c.c.ooeiiiiieeeiiee et
DATE .....ccoeeen.. OFFICIAL STAMP.......cccocveeeren.. SIMU:....cvieeeeeee e



SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO SL P 158. MTWARA
TAARIFA MUHIMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA.

SEHEMU A.
JINA LA MWANAFUNZI ..o e e PICHA

wa Kidato ......ooovvveeeeis MWaKa ...

ELIMU
(i) Shule ya Msingi niliyosoma Ni .........ccccccveeeeiiiiieeciieee e, iliyopo (Kata) ......cccccceviiiiiiiiiieeees
Wilaya ya ..o MKO@ WA ...

kuanzia mwaka ..........ccccooeiiiiic MPAKA ...

SEHEMU B: TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI NA JAMAA:

(1) BB @NAIWA ... .ttt e e et e e e et e e e e e e e e e a— e e e e e ateeeeaaaaeeeeaanreeeeaareeeeeareeans
Anaishi Kijiji/mtaa ......cc.ooooiiei e Kata ..o
Kazi YaKe Ni ..oooooiiiiicee e na anwani yake Ni ........ccccoocvveeeiiiieeee e
NamMDba YaKE YA SIMU NI ...eeiiiiie et e e et e e e et e e e e eae e e e e eaaaeeeeeeaasaeeessnnreeeeannes

D L= L= T2z Lo (U= =1 T SR
Anaishi Kijiji/mtaa ........ccocoveviiiiiie e = | 7= PR
Kazi YaKe Ni oo Na aNWani YaKe Ni .....ccceeveeeiiieeiie e
Namba Yake Ya SIMU Ni ..oooeiiecee e e e et e e et e e e bee e snseeeenseeeaneeeenseeennes

U] o (U1 T= Lo RSO TRO PSP

ANUANT K@MILT ..ttt ettt b e b e e s he e e b e e e ae e e be e saee e be e eaneenreeneen

SIMU e Barua Pepe ......ooveii e

[ VA Y= | (= TSR UM e
(iv) Uwepo wa Wazazi: Baba — YUPO HAI/AMEFARIKI. Kama amefariki ni lini? .........ccccoooeiiiiiiniiieee

Mama — YUPO HAI/AMEFARIKI. Kama amefariki ni lini? ..........c.ccocvveeiiiiieeeeccieee e



(v) Majina na picha za watu wasiozidi watatu watakaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi

PICHA 1 PICHA 2 PICHA 3
Jin@ JiNa .coeeiiiiii JiNA e, JiNA oo
uhusiano ........ccooc uhusiano ........ccoccee uhusiano .......ccccoceees
SIMU oo SIMU e SIMU s
A 74 o) ambae ni mwanafunzi wa kidatocha ............
katika mwaka wa masomo .................ooii nathibitisha kuwa maelezo yote niliyoyatoa hapo juu ni ya kweli

na sahihi.

SEHEMU C: UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI

M L nakiri kuwa nimezisoma sheria, kanuni na taratibu
za Shule kwa umakini na utulivu kubwa. hivyo basi ninaahidi “nitazifuata sheria, kanuni na taratibu za Shule kama
zilivyoelekezwa. aidha ninaamini kuwa sheria na taratibu zote zipo kwa nia ya kunisaidia katika Nyanja zote muhimu

ikiwa ni pamoja na nidhamu na taaluma”

kinyume na hivyo hatua stahiki za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu

jinalaMwanafunzi ..o sahihi ...
Jina 1a Mzazi/mIEZi .......oovieieii i Sahihi ...
Tarehe .......ooooviiiiiii
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MKATABA WA MAKUBALIANO KATI YA UONGOZI WA SHULE NA MZAZI
KUHUSU MWENENDO WA KITAALUMA WA MWANAFUNZI SHULENI

Mkataba huu umeingiwa leo ............................ Kati ya uongozi wa shule ya sekondari
Mustafa sabodo Na .......ooiiiii ambaye ni
mzazi/mlezi wa mwanafunzi .................coiiiiiii i, (Taja jina ) ambaye

amepokelewa akiwa kidato cha .......................

Kwamba mwanafunzi itampasa kusoma kwa juhudi kubwa ili kuweza
kupata ufaulu ambao utamfanya mwanafunzi kusonga mbele zaidi

kitaaluma.
Kwamba Mwanafunzi itampasa kuwa na ufaulu wa daraja la kwanza, la pili na la tatu tu

wakati wote atakapokuwa shuleni na kwamba anashiriki katika kazi zote za ndani na nje ya

darasa.

Kwamba endapo Mwanafunzi atashindwa kufikia ufaulu huo, uongozi wa Shule utakutaka
mzazi umbadilishie Shule mwanao kwani atakuwa ameshindwa kwendana na malengo ya
Shule

KHAJI S. NYENGEDI
MKUU WA SHULE

MZAZI ANDIKA MAONI YAKO KUHUSU KUKUBALIANA NA MAELEKEZO
YALIYOTOLEWA HAPO JUU NA UONGOZI WA SHULE

...............................................................................................................
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