TFCXJAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIAOFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NAMTUMBO
FOMU YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI DKT. SAMIA SULUHU HASSAN

Shule ya Sekondari ya wasichana
Dkt. Samia Suluhu Hassan,

S.L.P 55,

NAMTUMBO

27/11/2023
Mkuu wa Shule: 0755083649/0654988030
Mwalimu Elinikunda W.Lema: 0764650332
Kumb.Na DSSHS/E./

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA
WASICHANA DKT. SAMIA SULUHU HASSAN KWA
KIDATO CHA KWANZA.

1. Awali ya yote napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga kidato
cha kwanza katika shule hii. Jumuiya ya Shule ya Sekondari ya Wasichana Dkt. Samia Suluhu
Hassan.
(DKT. SAMIA SULUHU HASSAN SECONDARY SCHOOL) inasema HONGERA NA KARIBU
SANA. Ni mategemeo yetu utafurahia maisha kwa muda wote utakaosoma hapa na kwamba utaonyesha
tabia njema, utakuwa na ari ya kujifunza na utajitahidi,kutekeleza shughuli zote zinazomhusu mwanafunzi
kwa juhudi na maarifa.Walimu, Wafanyakazi, Wanafunzi wenzakona wanajumuiya wote kwa ujumla wapo
tayari kukupa kila msaada utakaohitaji pale itakapolazimika.
Shule ya Sekondari Dkt. Samia suluhu Hassan iko umbali wa kilomita saba (7) kutoka stendi
kuu ya mabasi ya Namtumbo Mashariki mwa Halmashauri ya wilaya Namtumbo, ikiwa jirani
na hospitali mpya iliyopo migelegele barabara ya SONGEA-MTWARA. Ili uweze kufika
shuleni kwa urahisi, kwa wanaotoka nje ya Mkoa wa Ruvuma, panda basi la Super Feo au
Selous Express, SHUKA KITUO STENDI YA MABASI NAMTUMBO,aidha Kutoka
Songea mjini unapanda gari za Namtumbo stendi ya SEEDFARM,umbali kutoka stendi ya
seedfarm mpaka Namtumbo ni kilometa 68. Kuna usafiri wa bajaji na pikipiki kutoka
stendi ya Namtumbo hadi shuleni, hakikisha umechukua Fomu ya Maelekezo ya
Kujiunga na Shule (Joining Instructions),itakayokutambulisha kama mwanafunzi wa
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Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kondakta/dereva wa mabasi hayo ambapo
watakusaidia namna ya kufika shuleni salama.(Tafadhali zingatia maelekezo haya).
UNATAKIWA KURIPOTI SHULENI KUANZIA TAREHE 06 JANUARI 2024 HADI
26 JANUARI 2024 KWAMUHULA WA KWANZA WA MASOMO. Unatakiwa kufika
Shuleni tarehe husika. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti pasi na taarifa ya kuchelewa
kwake atakuwa amepoteza nafasi hii.

Tafadhali kama umepata shule sehemu nyingine na hutaripoti, toa taarifa shule
hapa kwa barua ili wizara ifanye utaratibu wa kumpa nafasi mwingine
mwanafunzi mwingine , aidha baada ya miezi mitatu toka tarehe ya kuripoti
shule, kama utakuwa hujafika shuleni basi wizara itafanaya utaratibu wa
kujaza nafasi hiyo nawe utakuwa umepoteza nafasi hiyo.

Mambo muhimu ya kuzingatia:-Sare ya shule

Mwanafunzi aje na sketi mbili za Draft (Sample ya kitambaa imeambatanishwa).
Sketi zake ziwendefu kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi zisizidi
sentimeta 18 au inchi 7 %.
Sketi zake zisiwe na (belt) mkanda mpana, upana wa belt usizidi sentimeta 05 au inchi
moja na nusu.

Tai ndefu rangi ya sketi (draft) yenye alama ya V nyeupe.

Marinda — pembeni pande zote mbele na nyuma marinda madogo matatu, katikati rinda
box moja au rinda pana moja. Sketi isibane iwe na upana wa kutosha. Mchoro wa
mshono wa sketi umeambatanishwa na barua hii.

Sketi zake ziwe ndefu sana, na siyo fupi zingatia urefu wa sentimeta 18 au inchi 7 %
kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi.

Mzazi/mlezi na mwanafunzi tafadhali zingatia vipimo hivyo, mwanafunzi atakayeshona
na kuja na sketi/shamba dress kinyume na vipimo, rangi na aina ya kitambaa
tulichoelekeza hatapokelewa, atarudishwa nyumbani ili aje na sare zilizoelekezwa.

- Mchoro wa mshono wa gauni umeambatanishwa.
- Mwanafunzi aweke alama ya jina lake na la mzazi wake kwenye sare na vitu vyake
vyote kuepuka kuibiwa/kupotea.

2. Mwanafunzi anapaswa kununua sare zifuatazo:-

(i) Shati (blauzi) nyeupe mbili (2) au zaidi mikono mifupi tetroni —
Tomato

(ii) Kiatu -Juma na Roza (ZISIWE NA KISIGINO KIREFU; high heels)
jozi mbili (02) au zaidi

(iii) Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi.

(iv) Aje na barakoa angalau 4 zinazofuliwa na kupigwa pasi (cotton)
(sawa na rangia ya sketi).

(v) Kwa wanafunzi wa Kiislamu: Vazi la Msikitini
e Suruali bluu ya heshima na
isibane



e Blauzi bluu ndefu ipite magoti na yenye mikono mirefu.
e Hijabu ya tetroni nyeupe/juba na sio mtandio, isiwe na urembo
wowote. Pia isiwe na urembo wa lessi.
(vi) Bukta Blue kwa ajili ya michezo iwe ndefu ifunike magoti.(zingatia ndefu)
(vii) Raba nyeupe kwa ajili ya michezo
(viii) T-shirt ya michezo rangi ya nyeusi ya timu ya taifa (taifa stars)
(ix) Truck Suit nyeusi yenye mistari meupe (Adidas) isiyobana kwa
ajili ya maandalizi yajioni.

X. Aje na sweta la damu ya mzee, shingo ya V.

xi. T-shirt ya Shule moja @ Tsh. 13,000/= ( Tsh.13,000/= aje nayo mkononi
kwa ajili ya T-shirt atazikuta shuleni)

Mwanafunzi anaweza kushona idadi ya sare kadiri ya uwezo wake. lla
inashauriwa awe na angalau sare za darasani mbili na gauni za kazi mbili.

Kwa wale watakaokuja kushonea shuleni, waje wakiwa wamevaa track suit ya
shule na sio nguo za nyumbani. Huruhusiwi kabisa kuja na nguo yoyote ya
nyumbani kama vile kikoi, mtandio n.k.

Sare ya shule ni kama ilivyoelekezwa katika maelekezo. Mwanafunzi anatakiwa

kuvaa sare wakati wote wa masomo, na anapokwenda hospitali, mjini au
anapokuwa katika shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule. Ni marufuku
kabisa kujipamba wakati amevaa sare ya shule akiwa shuleni. Aidha, lipo vazi la
kazi za nje ambalo huvaliwa na wanafunzi wanapokuwa katika kazi za mikono
nje yama somo.

3. Mabhitaji Mengine Muhimu kwa Mwanafunzi.

I.  Awe na sanduku (nunua sanduku la bati) linalofunga vizuri kwa
kuhifadhia nguo na vitu vyake.

ii.  Aje nagodoro la ukubwa wa futi 2 % kwa futi 6.

iii.  Aje naMto na Foronya yake

iv.  Blanket mojalafuti2 %2 x6

V.  Aje na bed cover (shuka mbili) ya blue bahari futi 2 % x 6 na foronya

ya blue bahari visivyo na maua au urembo wowote.

Vi.  Shuka za Kulalia mbili za futi 2 % x 6 (blue bahari)
vii.  Taulo moja (01) au mbili (02)
viil. Koti la mvua au mwavuli

iX.  Kandambili kwa ajili ya kuogea.

X.  Viatu vya plastiki bajaji nyeusi— vya kushindia.

Xi.  Aje vifaa vifuatvyo



Vifaa vifuatavyo vitaletwa na wanafunzi wote
xii. Majembe jembe moja lenye mpini na kwanja moja
xiv Squeezer kwa ajili ya kudekia/kukaushia maji sakafuni. (mopa)

xv. Ndoo ndogo mbili (moja kwa matumizi ya shule na nyingine kwa
matumizi yake binafsi bwenini).
xvi. Fagio la chelewa mbili (01) kwa muhula, nne (02) kwa mwaka.
xvii. Brashi ngumu yenye mpini mfupi wa mbao/mti moja (01) kwa ajili ya
kusafishia sinki la choo. Asilete yenye mpini wa plastic.
xix. Alete container lenye mfuniko/sahani, bakuli, kikombe na kijiko.
(Pia vinapatikana kwenye duka la shule)

xx. Daftari (counter books) quire three zisizopungua kumi (11) kwa ajili yakutunzia
notes. (Pia vinapatikana kwenye duka la shule)

xxi. Daftari nyingine aina yoyote kwa ajili ya mazoezi kwa kila somo.
Xxii  AJe na dictionary

xxiv.  Graph pad nne (04) kwa mwaka,

XXV. Ream moja ya karatasi A4 (photocopy paper) kila muhula, rimu 2 kwa
mwaka
XXVi. Jalada/faili mbili kwa kujitunzia nyaraka zake za kitaaluma

(matumizi yake binafsi)( folder files)

XXVil. Mathematical set moja (01) kwa matumizi yake awapo
darasani.

XXviii. Alete chandarua ya msitatili nyeupe/blue ya kitanda cha futi2 % x 6.

XXiX.

Alete Tsh. 50,400/= kwa ajili ya bima ya afya kwa mwaka
(kwa wale ambao hawana Bima ya Afya). Ni muhimu sana kwani
itamsaidia kutibiwa kwa mwaka mzima sehemu yoyote nchini.

(Fedha hii sio sehemu ya mchango wa shule, hivyo alete fedha taslimu
Asiingize kwenye akaunti ya shule)



4. Fedha za Matumizi
Mzazi anashauriwa akupatie fedha za kutosha kwa matumizi yako binafsi. Kuna duka la shule
ambalo huwapatia wanafunzi mahitaji yao muhimu. Aidha, mwanafunzi haruhusiwi kuweka
fedhaBwenini, mkabidhi Mhasibu akutunzie. Vilevile Mzazi/Mlezi atume fedha ya matumizi
ya mwanafunzi kwa kupitia namba ya shule ambayo itatolewa au 0755083649/0654988030
Mkuu wa Shule, pia namba za  malmu wa Malezi Elinikunda
W.Lema: 0764650332, Mzazi ukitumia fedha line ya shule andika ujumbe kumtambulisha
mhusika, Mfano; Nimetuma shilingi 30,000/= kwa mwanafunzi Veronica James kidato cha
kwanza. Aidha, Mwanafunzi hatapata ruhusa ya kwenda kufuatilia fedha sehemu nyingine.
Mfano kwa ndugu nje ya shule, Benki, n.k

NB: Hii ni kwa fedha za matumizi tu.

5. Chakula

Shule hutoa chakula ambacho huliwa na Watanzania wote, ambacho Serikali inapendekeza
kuliwa na mwanafunzi. Endapo unayo miiko ya kutokula vyakulafulani, tafadhali usipokee
nafasi hii kwani shule haitatoa huduma ya pekee kwa kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali
kwa mwanafunzi kujipikia hivyo asilete chakula kama mchele, unga, biskuti, mkate, kinywaji
cha aina yoyote n.k. na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/kinywaji
toka nje ya shule



6. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Mwanafunzi ni lazima akumbuke kuwa, ni marufuku sare ya shule kuvaliwapamoja na

vitu vifuatavyo:

a. Kofia

b. Hereni

C. Bangili

d. Viatu vya ghorofa (high heels)

e. Pete, Mkufu, Shanga n.k.

f. Vibanio vya nywele n.k.

0. Kupaka wanja, rangi ya midomo.

7.TAALUMA

Mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya masomo na kufanya mazoezi yote
anayopewa na mwalimu wa somo husika. Asipofanya hivyo atapewa adhabu ikiwemo

kurudishwa nyumbani.

) . . . 50/100
Kila mwanafunzi anatakiwa apate alama zisizopungua -

kwa

kila somo

analosoma kwenye mitihani yote. Akishindwa kufikisha alama hizo kwa somololote

hataruhusiwa kwenda likizo.

8. Mwanafunzi anatakiwa awe na nywele fupi - Njiti ya kiberiti

ikichomekwakwenye nywele ionekane. Haruhusiwi kusuka nywele.

9. Yafuatayo ni makosaambayo

ya kuthibitishwa yanawezakusababisha mwanafunzi

kufukuzwa shule mara moja:-

a. Wizi

b. Uasherati na Ushoga

C. Ulevi wa aina yeyote

d. Uvutaji wa Bangi na madawa mengine ya kulevya
e. Makosa ya jinai

f. Kupigana

g. Kuharibu kwa makusudi mali yaumma

h. Kuolewa

i. Kudharau Bendera ya Taifa au Wimbo wa Taifa
j.  Kuwa na mimba/Kutoa mimba

K. Kukataa adhabu kwa makusudi

nawatu.

m. Mwanafunzi kuwa na simu vya mkononi na kifaa
chochotekinachohusiana na simu, Radio, TV Camera, Kisu n.k.

n. Utoro au kutoka nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule.

0. Kumiliki silaha ya aina yoyote.

p. Kumiliki camera ya aina yoyote.

g. Kumiliki kipasha joto (heater).

N.B: Tafadhali mshauri mwanao azingatie/afuate maelekezo yote

Kugoma, Kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama washule



aliyopewa! Akipatikana na kosa litakalosababisha arudishwe
nyumbani, atajigharamia nauli ya kwenda na kurudi.



10.Sheria za Shule

Mwanafunzi anapaswa kufuata kikamilifu sheria na taratibu
zashulekama zilivyoelekezwa. Mfano:-

Kutotumia lugha mbaya kwa walezi au kwa wanafunzi
wenzake Kutochelewa kuripoti mara shule
inapofunguliwa

Kutohudhuria vipindi ndani na nje au kushindwa kuhudhuria mandalio yamasomo
(Preparation).

Kuhudhuria mahali anapotakiwa awepo kwa wakati stahiki.Taratibu nasheria
nyingine za shule atasomewa mara baada ya kufika shule.

11.NGUO NYINGINE
Aje na khanga au kitenge doti moja au zaidi. Aje na nguo za ndani za kutosha

Mwanafunzi atakayeshona sare nyumbani aje akiwa amevaa sare za shule.
Mwanafunzi anaruhusiwa kuvaa Track Suit wakati wa maandalio ya jioni ili kujizuia
na mbu. Kinyume na hapo atarudishwa nyumbani kurejesha nguo zisizotakiwa kwa
gharama zake.

Masanduku/mabegi makubwa hayaruhusiwi, kwani hatuna nafasi ya kuyatunza.
Akija nalo atalazimika kurudisha kwa gharama zake.

(ii)

(iii)

(iv)

(v)

(vi)

(vii)
(viii)

12. ANGALIZO KWA MZAZI/MLEZI

Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na Mafunzo ya
Ufundi, hivyo inakuwa na mihula mirefu miwili na mifupi miwili kwa mwaka. Mzazi
/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati
shuleni, vinginevyo sheria itachukua mkondo wake.

Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mzazi/mlezi yafanyike kupitia Mkuu
wa shule, Makamu mkuu wa shule na ofisi ya Malezi. Mwanafunzi haruhusiwi
kuwa na simu ya mkononi awapo shuleni.

Shule haina utaratibu wa kuwaona wanafunzi isipokuwa mzazi ataitwa na
uongozi wa shulekama kuna ulazima wa kufanya hivyo.

Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki ambacho
umri wake unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi.

Mzazi/mlezi kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apotezeutulivu wa
maisha ya shule na kuvunja sheria za shule.

Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka mbali
kipindi shule inapofunga. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya shule
kufunga.

Mzazi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepuka usumbufu
wakati wa masomo.

lwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara,
tafadhali aje na vyeti pamoja na dawa anazotumia na akabidhi
kwa MuuguziMatron wa Shule. Hii itarahisishia shule kumhudumia.

Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche ugonjwa,
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utapokelewa tu, kupata elimu ni haki yako.



(ix) Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo
zake. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme ama kifaa
chochote kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali zitachukuliwa dhidi
yake ikiwemo kusimamishwa shule.

(x) Shule itakapokuwa imefunga, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni
moja kwa moja kwenda kwa mzazi wake (hyumbani kwao) na
shule itakapofungua atatokea nyumbani kwao (kwa mzazi) moja
kwa moja kuja shuleni. Atakayekiuka utaratibu huu
atarudishwanyumbani kwa gharama zake.

(xi) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na kumiliki simu au kifaa chochote
kinachohusiana na simu, hata kama anatoka mbali. AKIJA NAVYO
ATAFUKUZWA SHULE (ATAFUTWA SHULE MARA MOJA).

13.MKUTANO WA WAZAZI/WALEZI
Kutakuwa na mkutano/ kikao na wazazi/walezi angalau mara moja kwa
mwaka. Tarehe ya mkutano wazazi watajulishwa. Unaombwa kuhudhuria
upatapo nafasi,kwa maendeleo ya shule.

14.Pamoja na barua hii, Pokea

(@) Fomu ya kupimwa afya yako. Upimwe kwenye Hospitali ya Serikali. Hakikisha
unapimwa sio kujaziwa fomu tu, na umweleze Mganga matatizo ya afya
uliyonayo, kwani hatutapokea hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya
daktari.

(b) Fomu ya kuonyesha ndugu wa karibu na eneo la shule ikiwa na anuani, namba ya
simu na sehemu anakoishi pamoja na ahadi ya kutekeleza wajibu. Picha za
walezi/ndugu wa karibu ziambatanishwe kwenye fomu hiyo pamoja na kugongwa

Kwa kumalizia, nakutakia maandalizi mema na safari njema kuja kujiunganasi.
Utakapofika daima kumbuka kuwa msimamo wa shule hii ni kauli mbiu
(MOTTO) ni KUMJENGEA UWEZO MTOTO WA KIKE KUUBADILI
ULIMWENGU. (INSPIRE GIRLS FOR CHANGE)

(c) Mzazi/mlezi ni lazima uandike Sanduku la Posta.
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA DKT. SAMIA SULUHU HASSAN

THE HEADMISTRESS
C[ ,l, Iy b )', = DKT. SAMIA £ iLUHU HASSAN
SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 55

NAMTUMBO

CHILUMBA D. C.

MKUU WA SHULE
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MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING

Dkt. Samia Suluhu Hassan Secondary School

P.O BOX 55
NAMTUMBO
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
Please examine Miss
................................................................................. as her physical andmental
fitness for admission as a form...........ccccceevie i, Students at Dkt. Samia Suluhu
Hassan Secondary School inthe year ..................
Your sincerely.
THE HEADMISTRESS
i 5 L - DKT. SAMIA £ :LUHU HASSAN
SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 55
NAMTUMBO
CHILUMBAD.C
The headmistress,
The headmistress,
I have eXamingd MISS .......ccvecviiiiiiiie e as shown and consider
that she is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full-time secondary schooleducation.
1. Vision with/without glasses. Right ........................... Left ..o
2. Blood pressure ........iinnennens Hemoglobin ......cccceeeverenenee
3. HEANING ittt st s st ettt et e e st e e
4. Urine (a) Albumen........cccceevererneene. (B) e
5. a)Venereal diseases..................ccce.....  (b)Bilharzia.............................
B, PrBONANCY ...ttt
N[ 11 T
8. Isthere any abnormality of :
a) Theheart.................cooeoiiiinnnl. b)Lungs .......coeiiieininnln.
C) Thespleen .........ccoovviiiiiiiiiiiiin,
9. Arethere serious diseases. E.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes, etc.
................................................................................................... Date
.............................. Signature of the medical Officer ....................... Station

..................... Designation ............cccvviiiiiiiiniinann.n.
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SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA DKT. SAMIA SULUHU HASSAN.

EFOMU MAALUM INAYOONYESHA TAARIFA ZA NDUGU WA JIRANI NAMWANAFUNZI

Ndugu wa karibu na mwanafunzi: Hakikisha unaandika majina mawili na anwani zao.Hii inasaidia shule kutoa
taarifa endapo tatizo litatokea . Hatutaki majina ya ndugu wa bandia.

1. (a) Jina:
(b) Uhusiano:
(c) Anwani:
(d) Namba yaSimu:

Jina la Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji Muhuri

2. (a)lina:
(b) Uhusiano:
(c) Anwani:
(d) Namba ya Simu:

Jina la Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji Muhuri

Saini ya mzazi:

Tarehe:

YAH: AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU

Mimi nakubali nafasi niliyoipata katika Shule ya
Sekondari ya Wasichana Dkt. Samia Suluhu Hassan, kuendelea na masomo yangu. Nafahamu
ninagharamiwa na Taifa linadhamini kazi na juhudi. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa
nitajitahidi upeo wauwezo wangukuwa mwanafunzi mwema. Naahidi nitashirikiana na Walimu,
Wafanyakazi wasio walimu pamoja na wanafunzi wenzangu katika kila jambo lenye manufaa kwa Shule
na Taifa kwa ujumla.

Saini ya mwanafunzi

Mimi nimesoma yote na kuelewa . Naahidi kwamba
nitampatia mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua, ripoti na taarifa zote zinazomhusu Binti
yangu kwa anwani ifuatayo:

Jina na saini ya mzazi/mlezi:

Tarehe: Namba ya simu
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1. SKETIZA DARASANI (ZIWE MBILI)
NB: Mchoro huu hapa chini unaonyesha namna ya mshono

Upana wa mkanda

. au belt va sketi
- marinda mbele na L .
usizidi sentimeta 5
nvuma

- marinda madogo
matatu pande zote
mbili,

- rinda boksi au
rinda pana kubwa
moja mbele na
nyuma.

urefu toka kwenve
kisigino mpaka
kwenve pindo la
sketi usizidi

sentimeta 18 au
inchi 7.5

Kitambaa kiatu juma na Roza

Kama motto atapata changamoto ya kitamba au vipimo aje ashone shuleni kwa gharama ya Tsh 35000 kwa

sketi moja, barakoa mbili na tai moja ambazo kwa sketi mbili ni jumla ya shilingi 70,000/=
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GAUNI (SHAMBA DRESS) ZA KUSHINDIA- ZIWE MBILI

* Iwe mshono wa solo kama ilivyo katika mchoro.

e Kitambaa rangi dark bluu.

e Kifuani ziwe na upana wa kutosha, isibane

* Urefu toka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la gauni usizidi sentimeta 18 auinchi 7
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