JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA TUNDURU

7

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MASONYA
S.L.P 159.
TUNDURU
30/10/2023

NAMBA ZA SIMU.
Mkuu wa shule: 0759627804 /0629868342
Makamu wa Mkuu wa Shule: 0756903282/0625711669/0773030446

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi .........cccocevvnne..

..........................................

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MASONYA,
MWAKA 2024

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA (F1) katika shule ya Sekondari
ya wasichana Masonya.
Aidha kwa niaba ya jumuiya ya shule ya sekondari ya WASICHANA MASONYA natumia nafasi hit kukupongeza kwa

kuchaguliwa na karibu sana shule ya Sekondari ya Wasichana Masonya.

Shule ya sekondari ya wasichana Masonya ni ya BWENI, na ipo umbali wa kilometa kumi na mbili (12) kaskazini
mwa mji wa TUNDURU Kilometa sita (06) ukitoka Tunduru mjini kuelekea barabara kuu iendayo Songea, upande
wa kulia utaona kibao kinachoonyesha shule iliko. Kutoka kwenye kibao hicho ni umbali wa kilometa sita (06)

mpaka shuleni.

Usafiri wa kutoka Stendi kuu ya mabasi yaecndayo mikoani unapatikana, nje ya stand kuna maegesho ya Taxi, bajaji
pamoja na pikipili kwa gharama zifuatazo: Taxi mpaka shule 10000/= Mchana na 15000/= (usiku), Bajaji 6000-

8000/= (Kukods) na 1500-2000 kama abiria wa kawaida na pikipiki 3000-5000/= mpaka shuleni. Kila mwanafunzi -
anajitegemea kwa safari zote za kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo au dharura yoyote ile.

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 08/01/2024 mwisho wa kuripoti ni tarehe .../10/2023 (ama muda
utakaopangwa na kutangazwa na OR-TAMISEMI)

mwanafunzi akichelewa kuripoti ndani ya kipindi hicho nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. Tafadhari
kama umepata shule sehemu nyingine na hutaripoti, tutumie taarifa kwa barua ili wizara impe nafasi hiyo

mwanafunzi mwingine mapema iwezekanavyo.

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu mbalimbali na maelekezo muhimu kama ifuatavyo:
1. Maelekezo ya mambo muhimu ya kuzingatia
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2. Fomu ya kupimwa afya (Medical examination report form) vipimo vifanyike kwenye hospitali za selikali,

hakikisha unapimwa na sio kujaziwa fomu tu, mwelekeze Mganga matatizo ya Afya uliyonayo kwani hatutapokea
hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya Mganga.

3. Fomu ya kukubali nafasi ya kujiunga, ahadi ya mwanafunzi kufuata sheria na kanuni za shule pamoja na ahadi ya
mzazi /mlezi kuonyesha ushirikiano kwa shule ikiwemo kumpatia vifaa vyote vya shule.

4. Fomu ya taarifa binafsi za mwanafunzi

Kumbuka kuwa kila mwanafunzi anapaswa kujaza fomu zote husika kwa ukamilifu na kuzirejesha hapa shuleni siku
atakapo ripoti. MOTTO NI ELIMU NIDHAMU NA MICHEZO.

KARIBU SANA MASONYA SEKONDARI

. MAKRINA T.NGONYANI
MKUU WA SHULE
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MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. 1 Sare ya shule

(a) Sketi mbili (02) za vangi ya kijiva ya kupauka (Kitambaa cha suti) ndefu zinazokaribia usawa wa kisigino
mshono walinda boksi.
() Gauni mhili (02) za kazi (shamba dress) ranpi ya bluu (sio dark blue wala bluu bahari), ziwe ndefu
zinazokaribia usawa wa Kisigino mshono wa solo mikono mifupi (Kitambaa aina ya polista).
(¢) Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi aina TOMATO,
(d) Viatu vya ngozi rangi nycusi vya kamba (jozi mbili)
(1) Soksinyeupe jozi zisizopungua mbili (2) (stockings)
(8) Swetavmoja ama zaidi rangi ya kijiva (iwe na rangi moja tu)
(MUnaruhusiwa kushona HIJAB kwa anayetaka, na inatakiwa ishonwe ama ifuatavyo:
(i) Nusu kanzu inayofunika makalio, isiyobana, yenye mikono mirefu na hijabu ishonwe ifunike viganja vya
mikono.(isiwe ndogo yenye marembo) rang nycupe kitambaa aina ya HALUWA na sio aina ya MPIRA.
(i) Sketi iwe ndefu kama ilivyoclekezwa hapo juu (a)
(iii) Kwa anae vaa HIJAB gauni la kazi (shamba dress) liwe Ta mikono mirefu na vigezo vingine kama ’
vilivoelekezwa kwenye (b).
(iv) HIJAB rangi ya bluu itakayovaliwa na pauni wakati wa kazi za nje. (kitambaa kama ch
kwa kufuata maelekezo ya Hijabu katika (i) hapo juu,
(1) Trakisuti moja ya rangi ya bluu bahari (Light blue) kwa ajili ya kuzuia mbu wakati w
(i) Nguo za ndani za kutosha. (zisipungue 10)
NB. Mwanafunzi HARUHUSIWI kuja na nguo za nyumbani isipokuw

aje akiwa amevaa sare za shule na sio vinginevyo.
2.1 Sare za michezo.

a gauni) na ishonwe
a usiku (isiyobana).

a sare alizoelekezwa,na mwanafunzi

(i)Jezi ya Timu ya Taifa ya tanzania moja (rangi ya bluu tshirt na bukta yake)

(i1) Raba jozi moja (Rangi nyeusi)
(iii) Sketi fupi rangi ya bluu (
3.1 Mahitaji ya darasani :
(i) File moja kwa ajili ya kutunzia mitihani yake (spring file za plastiki) r
(ii) Daftari zisizopungua kumi na mbili (COUNTER BOOKS Jukubw.
vingine vya kuandikia kama vile kalainu (wino na risasi) p

Kwa anayetaka ishonwe kama ilivyo sketi ya netball)

angi ya bluu,

azisipungue quire 03,mkebe,rula na vifaa
amoja na begi la kubebea daftari,

4.1 Vifaa vingine muhimu ambavyo mwanafunzi anapaswa kulet

(1) Ream mbili (02) za karatasi kwa mwaka , Moja Ad kwa ajili ya "Photocopy” na moja kwa ajili ya kufanyia
majaribio. : )

(ii) Godoro moja lenye ukubwa wa FL 2 kwa 6.
(iii) Shuka mbili (2) rangi ya PINK na blanketi moja na chandaru
(iv) Vyombo vya chakula (alete container rangi ya PINK, ki
(v) Ndoo ndogo mbili zenye mifuniko (rangi ya PINK).
(vi) Sanduku la bati kwa ajili ya kuwekea npuo na vifaa vingine,
(vii)Taulo, kitenge doti moja, na ndala kwa ajili ya kuogea.
(viii) Picha mbili za passport size (background ya bluu bahari)

(ix) Tochi kwa ajili ya matumizi ya usiku atokapo bwenini kwenda darasani,
Vifaa vya usafi

(x)jembe moja lenye mpini imara.
(xi)Fyekeo moja
(xii)Brash ngumu yenye mpinj mfupi wa mbao kwa ajili ya kusafi

NB. Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na kadi ya BIMA y
anapokuwa mgonjwa.

a shuleni,

a (rangj nyeupe).
kombe na kijiko).

shia sinki |a choo.

a AFYA kwa ajili ya matibapy
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5.1. CHAKULA

Shule inatoa huduma ya chakula ambacho huliwa na watanzania wote ambacho selikali inapendekeza kuliwa na
wanalunzi. Endapo mwanafunzi ana miiko ya kutokula vyakula furani, tafadhari usiipokee hii nafasi kwani shule
haitatoa huduma pekee kwa kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali cha kwa mwanafunzi kujipikia hivyo asilete
chakula chochote kile wala kinywaji cha aina yeyote, na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya
chakula/vinywaji toka nje ya shule.

6.1. SHERIA ZA SHULE.

shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978, na kama ilivyoboreshwa kwa sheria Na.
10 ya mwaka 1995. Aidha inaingatia miongozo yote inayotolewa na wizara Elimu sayansi teknolojia na mafunzo ya
ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaiji Elimu.
Ziluatazo ni sheria na kanuni za shule ambazo mwanalunzi anatakiwa azifuate.

(A)SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
i. Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote aliyewazidi winri anapopita, anapoingia darasani ama
ukumbi wa mikutano. .

ii. Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake, kushirikiana na wanafunzi

wenzake katika kazi na kutotumia lugha chafu kwa mtu yeyote yule.

ii.Mwanalunzi awe na kucha Fupi zisizo pakwa rangi, nywele fupi wakati wote, urefu unaowezesha kijiti cha
kiberiti kuonekana, hairubusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama vile kiduku, kijoti, kiseveni nk.

iv.. Kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni zilizopo katiaka jamii

v. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote upewazo shule na kushiriki kikamilifu.

vi. Mwanafunzi ni lazima awe katika mavazi Rasmi ya shule siku zote za masomo(Mda wote wa vipindi),
anapoloka nje ya shule kwenda hospitali au katika shughuli yeyote ya kishule, mwanafunzi anaposafiri kuja
shuleni au kwenda kwao wakati wa likizo.

vii. Ni kosa kwa mwanafunzi kupita njia zisizo rasmi kutupa takataka maeneo yasiyo rasmi au kuziona taka bila
kuziondoa.
viit. Ni jukumu la msingi la mwanafunzi kusoma kwa bidii na ni mwiko kwa mawanafunzi kupata alama chini ya
50% (asilimia hamsini ) kwa somo Jolote, na akipata somo lolote chini ya wastani hatarudi likizo.
ix. Ni kosa na ni marufuku kwa mwanafunzi kutembelea nyumba za watumishi bila sababu ya msingi na bila
kupata kibali maalumu toka kwa Mkuu wa shule.
%. Ni jukumu la mwanafunzi kufuata ratiba zote za shule kiukamilifu sawasawa na ratiba ya siku ya shule

inavyotaka bila kukosa.

(B) MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE,
i, Wiz |
ii.  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa (utoro)

ijii. Kuondoka katika eneo la shule bila kibali cha Mkuu wa Shule/utoro.

jv. Kugoma na kuhamasisha mgomo
Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.

v‘ ® g .
vi.  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi/kumpiga mwalimu au mtu yoyote Yule.
vii.  Hauruhusiwi/na ni kosa kusuka nywele kwa mtindo wowote ule,
viii.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

ix.  Uvutaji wa sigara na bangi
Uasharati, uhusiano wa jinsi moja kuoa au kuolewa.

x);: Kupata ujauzito au kutoa mimba ndani na nje ya shule,
xii.  Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yanayovunija sheria za nchi.
xiii.  Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
wiv.  Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi na viambata vyake vyovyote katika mazingira ya shule.

«v. Kudharau bendera ya Taifa. '
Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua au kuhatarisha maisha ya watu wengine,

xvi.
Uharibifu wa mali ya uma kwa makusudi.

xvil.
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HALMASHAURI YA WILAYA YA TUNDURU

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TEULE YA WASICHANA MASONYA

A: SEHEMU YA MWANAFUNZI

S L RO OO S—— ninakubali kujiunga Masonya sekondari
Shule ya Wasichana ya Bweni kidato cha...c...copiiinn i, MWaKa. o

2. Ninaahidi kufika shuleni tarehe ... iliyopangwa bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba
nitakuwa mwanafunzi bora mwenye bidii katika kujifunza na mtii kwa sheria za shule, walimu,
walezi na viongozi wa shule kwa muda wote nitakapo kuwepo shuleni lakini pia ata nitakapo
hitimu masomo.

37 Pia ninaahidi kutoshiriki katika migomo yeyote, kufanya fujo, au makosa yeyote ya jinai kwa
kipindi chote nitakacho kuwa mwanafunzi nikiwa shuleni ama sehemu nyingine yeyote.

71 |, | (R R
TAREHE ocioommmmmmssmssssmssmsrs s
B: SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

e MiMbsssmemammmmsmmmmusm ninakubali/sikubali mtoto wangu kujiunga na shule ya
sekondari ya wasichana ya Masonya kuanzia tarehe ...,

2. Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kufika navyo shuleni kama ilivyotajwa katika barua
ya maagizo (Joining Instruction).

3. Ninaahidi kuwa nitaonyesha ushirikiano wa hari ya juu sana na kwamba sitamsumbua MKUU wa
shule ikitokea amenihitaji kwa ajili ya ugonjwa ama vyovyote kuhusiana na mtoto wangu.

4. Nitahakikisha kwamba mtoto wangu amesoma sheria zote muhimu za shule na kuzielewa, na
ameahidi mbele yangu kuwa atakuwa mtiifu na mwenye BIDII (katika masomo ya darasani na
elimu ya kujitegemea)

5. Nina ahidi mtoto wangu hata jihusisha na migomo, fujo au vitendo vya uvunjifu wa amani awapo
shuleni ikiwepo vitendo vya WIZL

6. Awapo shuleni mtoto wangu alelewe katika dini ya ...,

7. Anuani yangu ya kudumu Nz,

8. NAMDA ZA SIMUL wtiit s s e

9. Majina ya NDUGU WATATU wakaribu walioidhinishwa kuchukua nafasi ya mzazi ikitokea dharura.

Na. | Jina uhusiano anakoishi Namba ya simu
01
02
03
SAINL......

................ TAREHE




MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE TECHNOLOGY

TUNDURU DISTRICT COUNCIL
MASONYA GIRL’S SECONDARY SCHOOL

P.0.BOX 159,

TUNDURU.
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
Please Examine Miss... . . as her physical and
mental fitness for CldmlS\lOl‘l asa fm m. student at MASONYA GIRL S SECONDARY SCHOOL in

L JV/CE | —
Your sincerely

MAKRINA T. NGONYANI
HEADMISTRESS )

THE MEDICAL OFFICE

...................................................................

STUDENTS’ FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a Medical Officer in respect of all pupils from this school
Full pupils name .

BER sasomamuasmansrs (Yea:s)

Food counts (Red and white) .....................

Stool EXaMINAtioN sunmmemsommssmmiiimsmmmmmeasmunmsisssinsemssms e
Urinalysis ....c.cooecvienieciieiennne,

Syphilis tests .....c.c.ccoevieeiinn,

Venereal diSease tESt .....iiiiuiiiiiciee e e et e se s e e
ToB @Sttt et e et et e es et et s enaes s ens s
. Eye Test...

10 Ear . e

11. Chest —

12. Spleen ............

13. Abdomen ................

14. Urine for plan test ..

LE®NO VAW =

ADDITIONAL INFORMATION (If any) e.g. Physical affects or impairment(s) arm, leg, Infections chronic
family disease etc.

[ certify that the mentioned above is fit/unfit to pursue educators as stated above.
Signature .........ccceceeevieveeiens
Designation ..........cococevvvennnnn..
Station ...
Date ....



i fia €A SHYLE,

i i ' ama ili ‘eshwa

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978, na l(clll‘nd-llll;'l)t‘ﬂl)]()l‘: e

kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inaingatia miongozo yote mayoto!ewa na wmraj a |glgl;3|:4 Is y:n !

teknolojia na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya RAIS-TAMISE ny y;i

jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Zifuatazo ni sheria na kanuni za shule ambazo mwanafunz
anatakiwa azifuate.

(A) SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 4 o L

i. Kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote aliyewazidi umri anapopita, anapoingia darasani

ama ukumbi wa mikutano. o

ii. Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake, kushirikiana na
wanafunzi wenzake katika kazi na kutotumia lugha chafu kwa mtu yeyote yule. .

iii.Mwanafunzi awe na kucha Fupi zisizo pakwa rangi, nywele fupi wakati wote, urefu unaowezeshﬁa .
kijiti cha kiberiti kuonekana, hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama vile kiduku kijoti,
kiseveni k.

iv. Kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni zilizopo katiaka jamii

v. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote upewazo shule na kushiriki kikamilifu.

vi. Mwanafunzi ni lazima awe katika mavazi Rasmi ya shule siku zote za masomo(Mda wote wa
vipindi), anapotoka nje ya shule kwenda hospitali au katika shughuli yeyote ya kishule, mwanafunzi
anaposafiri kuja shuleni au kwenda kwao wakati wa likizo.

vii. Ni kosa kwa mwanafunzi kupita njia zisizo rasmi kutupa takataka maeneo yasiyo rasmi au kuziona
 taka bila kuziondoa.

viii. Ni jukumu la msingi la mwanafunzi kusoma kwa bidii na ni mwiko kwa mawanafunzi kupata

alama chini ya 50% (asilimia hamsini ) kwa somo lolote, na akipata somo lolote chini ya wastani
hatarudi likizo.

(B) MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.
i Wizj

ii.  Kuto hudhuria masomo kwa zaidj ya siku 90 bila taarifa (utoro)
iii.  Kuondoka katika eneo la shule bila kibali cha Mkuu wa Shule/utoro.

iv.  Kugoma na kuhamasisha mgomo '

V.. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na Jamii kwa ujumla.
vi.  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi/kumpiga mwalimu au mty yoyote Yule.
vii.  Hauruhusiwi/na ni kosa kusuka nywele kwa mtindo wowote ule.

viii.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
ix.  Uvutaji wa sigara na bangi

X.  Uasharati, uhusiano wa jinsi moja kuoa au kuolewa,

xi.  Kupata ujauzito au kutoa mimba ndani na nje ya shule,
xil.  Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yanayovunja sheria za nchi
xiii.- Kutembelea majumba yastarehe na nyumba za kulala wageni. ‘

Xiv. Khur?iliki, kukutwa au kutumia simy ya mkononi na viambata vyake vyovyote katika mazingira ya
shule.

xv.  Kudharau bendera ya Taifa.

xvi.  Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua au kuhatarish

I 1y ; a maisha ya watu wengine.
xvil.  Uharibifu wa mali ya uma kwa makusudi.



