

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



Shule ya Sekondari Ilboru,

S.L.P. 3014,

ARUSHA.

26/10/2021

Simu: 0754-090978
0719-331255

Ndg.

.....

Ndugu Mwanafunzi,

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA
SHULE YA SEKONDARI ILBORU - 2022**

Wanajumuiya wote wa Shule ya Sekondari Ilboru wanakupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na shule hii MAALUM. Ni shule Maalum kwa maana ya mahali pa kusoma vijana wenye ufaulu wa juu kwenye masomo na kitabia. Kwa hivyo basi, unatakiwa usome kwa bidii sana na kuwa na nidhamu wakati wote utakapokuwa shuleni Ilboru, la sivyo itakubidi uondolewe hapa na kutoa nafasi kwa mwanafunzi mwingine mwenye uwezo zaidi. Ni muhimu vile vile uelewe kuwa Serikali yetu imekupatia nafasi katika shule hii maalum kwa lengo la kukuandaa kuja kulitumikia Taifa kama Mtaalam Bingwa na mzalendo.

Baada ya pongezi hizo napenda kukujulisha kuwa shule itafunguliwa tarehe **10/01/2022** na uje na mahitaji yafuatayo.

1. A. Vifaa vinavyohitajika shuleni:

- i File/Jalada la kutunzia mitihani.
 - (i) Mashati mawili meupe (tetron) ya mikono mifupi
 - (ii) Suruali mbili nyeusi – (zenye marinda mawili)
 - (iii) **Aje na Suruali ya kuvaa baada ya muda wa darasani:-**
i.e. Suruali – rangi ya kijivu cheusi (vitambaa vya sare za shule)kama rangi inakuchanganya ujeunue Arusha mjini school uniforms- uhuru road.
 - (iv) Viatu vya ngozi vyeusi jozi moja au zaidi vya kufunga kwa kamba. Visiwe na kisigino kirefu.
 - (v) Madaftari 12 (Counter),graph paper pads (02) na Mathematical Set na kalamu(05).

- (vi) Raba jozi moja (flat), bukta (kaptula ya michezo) dark green na T-shirt green kwa ajili ya michezo mikono mifupi(jezi)(zisizo na maandishi) (viii) Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi.
- (ix) Mto na foronya (Light blue) na taulo
- (x) Godoro la Sponji (futi 2½) ataoneshwa pakununua.
- (xi) Shuka mbili (light blue) na blanketi moja (au mbili ukijiweza)
- (xii) Chandarua (light blue)
- (xiii) Ndoo ya Maji ya lita 10
- (xiv) Tranker (Sanduku la bati); asije na la mbao.
- (xv) Kijiko, sahani, bakuli na kikombe (½ lita)
- (xvi) Tai nyeusi mbili (2)
- (xv) Aje na Picha 3 (Passport size) na picha moja (1) ya mzazi/mlezi, moja ya mwanafunzi na nyingine ya ndugu wa karibu .
- (xvii) Mahitaji ya kibinadamu (sabuni, dawa ya meno, mswaki, chanuo, kioo, n.k.) **N.B. Mwanafunzi asije na nguo yoyote tofauti na sare zilizoagizwa.**
- (xviii) Vifaa vya usafi : Soft Broom (2), Hard Broom (1), Squizer (2), Chelewa (1)yenye mpini na Toilet brush(2).
- (xix) **Begi la kubebea madaftari**

B: Ili kusiwe na tofauti ya rangi ya t-shirt, trucksuit , sweta na suruali ambazo ni sare ya shule, **tunaomba uje na fedha tutakuonyesha sehemu ya kununua. T-shirt ni Sh. 10,000/= , Trucksuit Sh. 30,000/= ,sweta ni Sh. 17,000/= na suruali 18,000/=**

2. Kitambulisho kitapatikana hapa shuleni

3. Simu za mikononi, line, Heater na pasi ya umeme, na vifaa vinavyotumia umeme, haviruhusiwi kabisa hapa shuleni. Atakayekamatwa navyo atafukuzwa shule mara moja.

- Redio zinazotumia umeme au zinazotumia betri ya simu haziruhusiwi.

(i) Kutakuwa na Ukaguzi siku ya kuripoti Shuleni, na ukaguzi wa dharura wakati wowote.

(ii) Mzazi atoe Namba yake ya simu kwa mawasiliano ya haraka kupitia Ofisi ya Mkuu wa Shule na katika fomu ya maelezo binafsi iliyoambatanishwa.

4. Mwanafunzi atakabidhi anuani na stamp ya kutuma fomu ya maendeleo kwa mzazi wake **(PRF) KILA MUHULA.**

5. Mzazi mwenye E-mail/barua pepe atujulishe.

6. **Cheti cha Daktari:**

Hapa imeambatanishwa fomu ambayo lazima Daktari wa Hospitali ya Serikali athibitisha hali yako ya afya na kwamba unaweza kumudu masomo yako vizuri. Hivyo hakikisha

unapimwa na Daktari wa Hospitali ya Serikali (sio kituo cha afya) kabla ya kufika hapa shuleni na fomu hiyo kuiwakilisha hapa shuleni mara tu unapofika.

7. Unatakiwa kuja na kivuli cha Fomu ya kuzaliwa au Birth Certificate.

8. Kukubali Masharti ya Shule:

Pamoja na barua hii imeambatanishwa sheria za shule na fomu ya kukubali sheria hizo.

Unachotakiwa kufanya ni kusoma sheria hizo kwa makini na kuweka sahihi yako katika fomu ya kukubali kujiunga na shule hii, iwapo unaona umekubaliana na masharti yaliyotajwa.

9. Shule hii ni ya Serikali hivyo haina dini. Kwa mwanafunzi mwenye msimamo mkali wa kidini, mzazi anashauriwa ampeleke shule za Seminari.

10 Shule:

Shule iko Kaskazini mwa mji wa Arusha. Kutoka mjini Arusha, shule hii ipo umbali wa ekm.2. Gharama za taxi ni kati ya Sh. 10,000/= au zaidi. Inategemea wakati utakapowasili mjini Arusha. Kumbuka shule haitawajibika kukulipia gharama hii.

Mzazi anaruhusiwa kuja shuleni kumsalimu mtoto wake, kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi. Wanafunzi wataruhusiwa kwenda mjini Jumamosi ya mwisho wa mwezi.

11 Unatakiwa kuhifadhi fedha zako katika Benki yoyote hapa mjini kwa usalama zaidi.

12 Mwanafunzi anatakiwa kurudi kwa mzazi au mlezi wakati wa likizo fupi na likizo ndefu. Hivyo mzazi unapaswa kumtumia nauli mwanao mapema kupitia kwenye account ya mwanafunzi au M-pesa/Tigo-pesa ya shule tu ambazo ni 0754-090978, 0719-331255.

N.B.


i Vitu vya gharama kama Kamera, Heater, T.V., Playstation, Radio na kadhalika haviruhusiwi hapa shuleni. Na mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuingia katika kumbi za Play station na kushiriki kubeti.

ii Kila mwanafunzi afike tarehe iliyopangwa kufungua shule.

iii Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Ninakutakia safari njema kuja hapa shuleni.

Karibu sana.


DENNIS J. OTIENO
MKUU WA SHULE
THE HEADMASTER
ILORIN SECONDARY SCHOOL
P. O. Box 354 ANKARA

0754 985022 au 0753 810 559

SHERIA ZA SHULE

Tabia njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya hafai kupewa Elimu ya Sekondari au Elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri wakati wote. Kila mwanafunzi analazimika kutii sheria za shule na kufuata taratibu za shule, pia kuwatii wafanyakazi na walimu na wengine wenye mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu yeyote ni kitu cha lazima.

SHERIA ZA JUMLA:

1. Kunywa pombe au kuvuta sigara au kiko ni mwiko.
2. Uzinifu wa aina yoyote ni kosa kubwa sana.
3. Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu kwa walimu wake wote, wafanyakazi wote, makaka wa shule wote, na wakuu wengine wote. Ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa mwalimu, kaka wa shule au wakuu wengine wote ni mwiko.
4. Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya maeneo ya shule, bila ruhusa (pass) toka kwa mwalimu wa zamu, isipokuwa siku ya kuruhusiwa kwenda mjini rasmi (town leave). Mwalimu au kaka wa shule akimwona mwanafunzi yeyote mjini ana haki ya kumwomba amwonyeshe cheti cha ruhusa (pass).
5. Ruhusa ya kulala nje ya shule, itatolewa na Mkuu wa Shule au Makamu wake tu.
6. Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote ikiwa ni pamoja na bustani, usafi kama vile anavyopaswa kuheshimu masomo ya darasani.
7. Matusi ya aina yoyote, yawe ya kusema au kuandika hayaruhusiwi shuleni.
8. Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote utakaotokea utabidi ugharimiwe na mwanafunzi mwenyewe.
9. Sare za shule (uniform) ni lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa kwenda mjini. Hakuna mwanafunzi yeyote atakayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya shule bila kuvaa sare za shule, isipokuwa tu kama ruhusa rasmi imetolewa na Mkuu wa Shule.
10. Wizi wowote hauruhusiwi shuleni, iwe ni wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi au mfanyakazi.
11. Usafi wa mwili, mavazi, madarasa, mabweni, jumba la chakula (dining hall) jumba la mikutano (assembly hall) jumba la mihadhara (lecture hall) viwanja ni wajibu wa kila mwanafunzi.
12. Ugomvi wa maneno au kupigana ni mwiko shuleni.
13. Kuchelewa kwa aina yoyote bila ruhusa ni kosa, mfano kuchelewa toka mjini, wakati wa roll-call, kuchelewa inspection na kuchelewa toka likizo.
14. Tabia njema shuleni na nje ya shule ni wajibu na ni lazima kwa kila mwanafunzi.
15. Taa za shule na maji ya shule lazima vitumiwe kwa uangalifu.
16. Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa havitakiwi shuleni.
17. Upokeaji au uandishi wa maneno yasiyofaa ni mwiko shuleni.
18. Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kuandika barua yoyote kwa Mkuu yeyote mahali popote ya kiofisi bila ya kuipitisha kwa Mkuu wa Shule (k.k. Mkuu wa Shule).

19. Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kwenda nyumbani kwa Mwalimu au Mfanyakazi yeyote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika.
20. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kutumia vyombo vinavyotumia umeme kama vile redio, heater, pasi, earphone n.k. mabwenini au kufanya ufundi wa aina yoyote kwenye umeme bwenini au darasani.
21. Ili kuepukana na utoro, kofia polinek na majaket **haziruhusiwi** hapa shuleni.
22. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani pamoja na 'night preparation'
23. Ni kosa kupiga kelele Smart Area.
24. Ni kosa kugomea mitihani ya ndani na nje.
25. Utahudhuria mchakamchaka kwa muda na siku zote zilizopangwa na shule bila kukosa.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule:

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vila uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana au kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa
- (h) Kuoa au kuolewa
- (i) Kushiriki kutoa mimba.
- (j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (k) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (l) Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu, Heater, Pasi ya umeme.
- (m) Kulala nje ya shule bila ruhusa.
- (n) Kutoroka kwenda nje ya shule, kuhudhuria kumbi za starehe kama Club za disco, bar na kubert (kucheza kamali), kwa aina yoyote.

.....

.....

.....

Tarehe

Mkuu wa Shule,
Ilboru Sekondari,
S.L.P. 3014,
ARUSHA.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ILBORU

Nachukua nafasi hii kulishukuru Taifa letu kwa kunichagua na kunipa nafasi ya kupata Elimu ya Sekonari. Hii ni bahati kubwa na ninaahidi kujifunza kadiri ya uwezo wangu na sitapoteza muda wa masomo darasani au muda wa kazi za mikono kwa kuwa mvivu, au kupuuza shughuli hizo.

Nimesoma sheria za shule na masharti ya kujiunga na shule ya Sekondari Ilboru na ninakuthibitishia kuwa nimeafiki sheria na masharti hayo na kwamba nitaziheshimu kwa kutokuzivunja kwa makusudi. Na ikiwa nimezivunja ninastahili kuadhibiwa **vikali**.

Wako mwanafunzi mtiifu,

.....

Jina na Sahihi ya Mwanafunzi

.....

Jina na Sahihi ya Mzazi/Mlezi

NB: (i) Wasilisha fomu hii kwa Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye jalada lako.

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by a medical Officer in respect of all form I and 5 entrants)

Pupil's full name

Age

Blood count (red and white)

Stool examinations

Urinalysis Syphilis test

.....

T.B.test

Eye test Ears

.....

Chest

Abdomen

Spleen

Additional information: e.g. physical defects, infection, chronic or family diseases etc.

.....

.....

I certify that the above is fit to pursue further studies.

Signature

Designation

Station

Date:

SHULE YA SEKONDARI ILBORU
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA DINI
2. TAREHE YA KUZALIWA.....3. KIJJI ULIMOZALIWA.....
4. TARAFI ULIMOZALIWA5. WILAYA ULIMOZALIWA
6. MKOA ULIMOZALIWA KAMA UNAKAA MJINI.....
7. TAJA MJI:..... MTA.....BARABARA.....
8. JINA LA BABA.....9. KAZI YA BABA.....
10. ANWANI YA BABA.....
11. JINA LA MAMA 12. KAZI YA MAMA.....
13. ANWANI YA MAMA.....
14. JINA LA ATAKAYEHUSIKA NA MWANAFUNZI KIPINDI CHOTE CHA MASOMO:
 JINA:..... ANWANI:.....
 SIMU:..... EMAIL:
15. SHULE ULIZOSOMA MADARASA MADARAKA ULİYOSHIKA

16. JE, BABA YU HAI? (NDIYO/HAPANA)
17. JE, MAMA YU HAI? (NDIYO/HAPANA)
18. JE, UNAKAA NA MLEZI (NDIYO/HAPANA)
19. ANWANI YA MLEZI
20. KAZI YA MLEZI
21. ELEZA MATATIZO YA NYUMBANI, YA MAGONJWA, N.K. YANAYOKUKABILI

22. UNAFIKIRI MATATIZO HAYO YATATATULIWA VIPI?

23. ELEZA MIPANGO YAKO YA MAISHA YA BAADAYE

24. MKO WANGAPI KATIKA FAMILIA? (A) WA KIUME (B) WA KIKE
 (C) WEWE NI WA NGAPI
- (D) NDUGU WANGAPI WAMEAJIRIWA ?
25. KAZI AMBAZO UNGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO
 26
- KAZI AMBAZO USINGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO

26. JINA SAHIHI..... TAREHE.....

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Ukiwa mwanafunzi na mzazi/mlezi wamekubaliana na masharti yote ya shule, sharti fomu hii isainiwe na watu wanne, ambao ni:

(i) Mwanafunzi mwenyewe: Jina kamili _____ Kidato ___ Saini _____ Tarehe _____

(ii) Mzazi/Mlezi: Jina kamili _____ Saini _____ Tarehe _____

(iii) Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa: Jina la Kijiji/Mtaa _____

Jina la Afisa Mtaa/Kijiji: _____

Maoni/Mapendekezo kuhusiana na unavyomfahamu mwanafunzi huyu:

Saini ya Afisa Mtendaji _____ Tarehe _____

Mhuri wa Afisa Mtendaji:

(iv) Mtendaji Kata/Mtaa: Jina la Kata/Mtaa _____

Jina la Afisa Mtendaji Kata/Mtaa _____

Saini ya Afisa Mtendaji Kata _____ tarehe _____

Mhuri wa Afisa Mtendaji Kata:

VITABU VILIVYOPENDEKEZWA KWA AJILI YA KIDATO CHA KWANZA

1. MATHEMATICS

- Mathematics for secondary school book one-TIE
- Mathematics for secondary school book one -OXFORD

2. ENGLISH LANGUAGE

- English for Secondary School Book one. Student book by Angelina Kioko na Leah Kariuki---Oxford.
- Students Dictionary for learners using English to study other subjects 3rd Edition.

3. PHYSICS:

- Zanzibar for School Book 1,2. TIE
- Physics for secondary school book one--Oxford

4. CHEMISTRY:

- Chemistry for Sec. School Book one– Oxford - Chemistry for Sec. School Book two – Oxford

5. KISWAHILI:

- Kiswahili Kidato cha Kwanza
Bukagile Kiswahili Kidato cha kwanza. -oxford

6. GEOGRAPHY:

- Geography for Sec. School Bk. I
Oxford
- Geography for Secondary school Book one-Bukagile

7. HISTORY:

- History for secondary school book one-Oxford
- History for secondary school book one-Zombwe
- African History 19th – 21st C

8. CIVICS:

- Civics for Secondary School BK. I – Oxford.
- Civics for Secondary School By ZOMBWE.

9. BIOLOGY Biology for secondary school book 1-- Oxford

Biology for secondary school book 1 – Long horn

NB: Mzazi unashauriwa kumnunulia mwanao vitabu vilivyopendekezwa hapo juu kwa matumizi yake binafsi.