

**OFISI YA RAISI  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



Ofisi ya Mkuu wa Shule,  
P. O. BOX 2276  
DAR ES SALAAM.

Telephone: +255 762828626

Email: [jangwanisecondaryschool@gmail.com](mailto:jangwanisecondaryschool@gmail.com)

Jina la Mwanafunzi .....

S.L.P .....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA JANGWANI  
KIDATO CHA KWANZA 2022.**

**1. UTANGULIZI**

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha kwanza mwaka 2022.

Shule ya sekondari Jangwani ipo mkoa wa Dar es salaam, wilaya ya Ilala, Tarafa ya Kariakoo, kata ya Upanga Magharibi, umbali wa kilometa tatu kutoka katikati ya mji.

Usafiri wa basi unapatikana kwa urahisi kwa vile shule ipo kwenye barabara inayoelekea Hospitali kubwa ya Muhimbili, kituo cha fire (faya).

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe ..... hivyo kidato cha kwanza watatakiwa kufika shuleni tarehe ..... na tarehe .....

**2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**A. SARE ZA SHULE**

- i. Wanafunzi wasiovaa hijabu

Sketi mbili za rangi ya karoti inchi tano chini ya goti na mashati mawili meupe ya mikono mifupi.

- ii. Wanafunzi wanaovaa hijabu

Sketi mbili ndefu za rangi ya karoti zinazofunika vifundo vya mguu na mashati mawili ya mikono mirefu yanayofunika makalio.[isiwe nusu kanzu]

**ANGALIZO;**

- i) Sare hizi zisiwe zinabana mwili.  
ii) Juba lifunike vifundo vya mikono na livuke nyonga, **kitambaa cha halua cheupe kitumike.**

**B. SARE ZA MICHEZO**

Sare za michezo kwa shule hii ni T-Shirt ya rangi ya kijivu (1) na Bukta sketi ya rangi ya karoti (angalia kiambatanisho)

### C. SARE YA SWETA

Sare ya sweta la shule kwa wale wanaohitaji linapatikana shuleni.

### D. VIATU VYA SHULE

- i. Viatu vya shule ni raba nyeupe zenye gidamu (Kamba) zisizo na maandishi wala alama yeyote. Pia zisiwe na soli nene.
- ii. Soksi nyeupe zisizo na alama wala maandishi, na zisivuke goti. Zingatia michoro kwenye ukurasa wa 5.

E. Mwanafunzi awe na nywele fupi zinazochanika kwa kitana kidogo.

### 2.1 VIFAA VYA DARASANI (SHAJARA)

- a) Madaftari makubwa 10
- b) Kalamu za kuandikia, mkebe wa hesabu (mathematical set), rula ndefu, penseli na mfutio.
- c) Vitabu vya sekondari kidato cha kwanza, atlas na kamusi ya kiingereza kwa kiingereza (dictionary)
- d) Madaftari madogo 10 (msomi yenye kurasa 80) kwa ajili ya mazoezi.

### 2.2 CHAKULA

Shule haitoi chakula, mwanafunzi aje na fedha kwa ajili ya kununua chakula.

### 2.3 NAULI

Shule haina usafiri, kila mwanafunzi anajitegemea kwa usafiri wa kuja shuleni na kurudi nyumbani, hivyo awe na nauli ya kutosha.

2.4 Mahitaji mengine kulingana na mahitaji yake binafsi.

## SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na .25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote iliyotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shule.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation/Remedial)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Jutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kkuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. Unapokuwa eneo la shule na nje ya eneo la shule kwa shughuli za kishule.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kutunza mali za umma.
- j) Huruhusiwi kupaka hina, wanja, lip stick, rangi za kucha, kunyoa nyusi, wala urembo wowote.
- k) Ni marufuku kuwa na simu ya mkononi shuleni. Endapppo kuna jambo lolote la dharura simu ya shule itatumika.

**1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE**

- a) Wizi
- b) Uasherati au Ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama viel uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya taifa
- h) Kkuwa mjamzito/mimba
- i) Kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu.
- m) Kuwa na simu ya mkononi
- n) Kutokuwa na sare ya shule ukiwa katika mazingira ya shule.
- o) Kutokuhudhuria masomo kwa Zaidi ya siku tisini bila taarifa.
- p) Kutumia lugha ya matusi.

**F. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI**

- A. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- B. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika migomo, fujo na makossa ya jinai.
- C. Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.
- D. Picha nne za wazazi na ndugu wa karibu watakaotambulika kuhusika na mwanafunzi.
- E. Picha tatu za mwanafunzi.

5. Ifuatayo ni michoro yenye kuonyesha namna sare inapaswa kuonekana baada ya kushonwa



## 1. FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI.

### A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

Jina la kwanza \_\_\_\_\_ Jina la kati \_\_\_\_\_ Jina la mwisho \_\_\_\_\_

Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_\_ Dini \_\_\_\_\_ Dhehebu \_\_\_\_\_

Yatima / Siyo yatima (**Kata isiyohitajika**)

Wako hai Wazazi wote/ Siyo wazazi wote (**Futa isiyohitajika**)

Wangapi kuzaliwa \_\_\_\_\_ Idadi ya ndugu \_\_\_\_\_ Kaka wangapi \_\_\_\_\_ Dada wangapi \_\_\_\_\_

Jina la Baba \_\_\_\_\_ Anuani \_\_\_\_\_

Simu \_\_\_\_\_ barua pepe \_\_\_\_\_

Jina la mama \_\_\_\_\_ Anuani \_\_\_\_\_

Simu \_\_\_\_\_ barua pepe \_\_\_\_\_

Jina la Mlezi kama hana mzazi \_\_\_\_\_ Anuani \_\_\_\_\_

Simu \_\_\_\_\_ barua pepe \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_

**Uthibitisho wa kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine.**

Mimi \_\_\_\_\_ nakubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine  
ya shule. Sahihi \_\_\_\_\_

### B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

Jina kamili la mzazi/mlezi \_\_\_\_\_ Uraia \_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_ Anuani kamili (Dar es Salaam) \_\_\_\_\_

Sehemu unayoishi \_\_\_\_\_ Mtaa \_\_\_\_\_ Kata \_\_\_\_\_

Jina la mtaa \_\_\_\_\_ Namba ya nyumba \_\_\_\_\_

Mawasiliano Simu \_\_\_\_\_ Barua pepe \_\_\_\_\_

Elimu ya Mzazi/ Mlezi \_\_\_\_\_

Maagizo toka kwa mzazi/mlezi

a. Maadili/malezi \_\_\_\_\_

b. Kiafya (eleza endapo ana tatizo la kiafya) \_\_\_\_\_

Uthibitisho wa kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine.

Mimi \_\_\_\_\_ nakubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine ya shule.

Sahihi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

### C. TAARIFA ZA NDUGU WA KARIBU

Jina kamili la ndugu wa karibu \_\_\_\_\_ Kazi yake \_\_\_\_\_

Anuani \_\_\_\_\_ Anakoishi \_\_\_\_\_ Mtaa \_\_\_\_\_ Kata \_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_ Namba ya nyumba \_\_\_\_\_

Uhusiano na ndugu huyo \_\_\_\_\_

Picha ya  
mwanafunzi

Picha ya  
mzazi

Picha ya  
ndugu wa  
karibu

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

ILALA MUNICIPAL COUNCIL

Head of School's Office,

P. O. BOX 2276

DAR ES SALAAM.



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A.

To the medical officer

\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

Miss \_\_\_\_\_

Please examine the above named student for her full time secondary school studies.

Date \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Headmistress.

PART B.

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a medical Officer)

Put a tick (✓) for positive and a cross (×) for negative in a box provided.

Pregnancy	
Asthma	
Sight	
Diabetes	
Worms (Stool Test)	
Epilepsy	
T.B (Tuberculosis)	
Sickle Cell	
Heart Disease	
Yellow Fever	
U.T.I	
Venereal Diseases	
Leprosy	
Other Problems and Physical Impairment	

I have examined the above named student and concluded that she is physically fit for full time secondary school studies.

Date \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_ Designation \_\_\_\_\_ Official Stamp