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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA 

S.L.P. 145 KILOSA MOROGORO 

Barua pepe: mkuukilosa2020@gmail.com 

 

 

NAMBA ZA SIMU 

Mkuu wa shule                    0624823702/0754393921 

Makamu Mkuu wa Shule    0715249810 / 0629914753 

 

Kumb. Na: SSK/JI/F1/2022                                                                                                

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi…………………………… 

S.L.P……………….. 

…………………….. 

 
YAH: MAAGIZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA  

KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO YA KILOSA WILAYA KILOSA 
MKOA MOROGORO MWAKA 2022 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi  kukuarifu  kwamba  umechaguliwa  kujiunga  na  kidato  cha KWANZA  
mwaka 2022 katika shule yetu. Shule ya Sekondari ya Kilimo Kilosa ipo umbali wa km 26 
kutoka Halmashauri ya Wilaya Kilosa katika mkoa wa Morogoro. Kuna njia mbili za usafiri 
zitakazo kufikisha shule ya Sekondari ya Kilimo Kilosa. 

Mosi, usafiri wa gari moshi(treni ya reli ya kati). Tunashauri watakao amua kutumia njia 
hii kutoka Kigoma na Mwanza washuke stesheni ya Kilosa. Nenda stendi ya mabasi ya 
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wilaya ya kilosa, Panda gari zinazokwenda Dumila. Shuka kituo cha Rudewa(nauli ni tsh 
3000 tu). Chukua bodaboda wakulete kilosa sekondari( kizunguzi) na nauli ya bodaboda ni 
Tsh 2000 tu.   

Pili, usafiri wa mabasi kwa watakaotumia njia inayopitia mkoa wa DODOMA washuke 
kituo cha Dumila. Ulizia stendi ya magari yanayo kwenda kilosa, Panda gari hiyo inayoenda 
kilosa halafu shuka kituo cha Rudewa( nauli ni Tsh 4000/=). Chukua bodaboda hadi 
shuleni.Kwa watakao tumia njia inayo pitia Chalinze(Pwani) na mkoa wa Iringa, shuka 
kituo cha mabasi cha mkoa wa Morogoro(MSAMVU). Panda gari ya kilosa kupitia Dumila 
na shuka kituo cha Rudewa(Nauli ni Tsh 6000) panda bodaboda hadi shule. 

Muhula wa kwanza kwa mwaka wa msomo 2022 unaanza tarehe ……………………mwanao 
anatakiwa Kuripoti shuleni tarehe ………………… au tarehe ………………… ili tarehe 
…………………… awe darasani akihudhuria masomo. 

Aidha Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na 
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini 
na Ofisi ya Rais  TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. 
 

2.0  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE ZA SHULE  

(i) Aje na Suruali mbili za rangi ya  damu ya mzee (Redish Brown)  iwe na marinda mawili 
kulia na mawili kushoto isiwe ya kubana yaani  “Model” upana chini usipungue sentimeta 
16. kwa watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara 
ya malezi kwa mafundi wa jirani ambapo gharama ya suruali moja ni shilling elfu 
ishirini(20,000/=) tu. 
 (ii)Aje na Suruali mbili za kuvaa nje ya darasa  rangi ya (Dark Blue) iwe na marinda mawili 
kulia na mawili kushoto isiwe ya kubana yaani  “Model” upana chini usipungue sentimeta 
16. kwa watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara 
ya malezi kwa mafundi wa jirani ambapo gharama ya suruali moja ni shilling elfu 
ishirini(20,000/=) tu. 

 iii) Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi yasiyo bana au pwaya sana mwili 
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 iv) Viatu  vyeusi vya kufunika vya kamba.  Viatu vya mtindo wa magorofa au mabuti  
haviruhusiwi 
 v) Soksi nyeusi pea mbili au Zaidi.  
 
2.2. NGUO ZA ZIADA ZINAZORUHUSIWA SHULENI (MICHEZO NA 
KUSHINDIA)        

a) Fulana ya ndani nyeupe mbili au Zaidi. 
b)    Leso (handkerchief) na Taulo. 
c) Nguo  za ndani(boxer) zisipungue tatu. 
d) Tshirts 2 za njano (maarufu form six) (zisizo na maandishi) za kushindia.  

Ivaliwe wakati unakuja shuleni. 
e) Sweta la bluu lenye shingo ya V. 
f)  Bukta ya rangi ya blue au nyekundu  na jezi yake inayo fanana rangi na bukta 

isiwe na maandishi yoyote. 
g) Viatu vya raba (canvas shoes) na viatu vya kuchezea mpira wa miguu. 
h)  Track suit ya blue au nyekundu ( ivaliwe wakati wa prepo) 
i)  Mabuti ya mvua  (Rain boots). 

        
 2.3 SEHEMU YA KULALA (BWENINI) NA JIKONI. 

a) Godoro la upana wa futi 2½. Maeneo karibu na shule yanauzwa 45000/= 
b) Shuka mbili (light blue/blue isiyokolea). 
c) Blanketi moja. 
d)  Chandarua (ni lazima). 
e) Tranka (sanduku la bati lenye kufuli imara kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake.) 
f) Sahani, kikombe, bakuli na kijiko. 

 
2.4 VIFAA VYA DARASANI. 

a) Mathematical set. 
b)  Rula 
c)  Kalamu  za kutosha.  
d) Daftari  kubwa zisizopungua 11 (counter books Q3) 

e)  Rimu ya karatasi 1 kila muhula ((A4) siyo za mistari( ruled paper)). 
f) Taa ya juu (solar) kwa ajili ya dharura ikiwa umeme utakatika. 
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2.5  VIFAA VYA KILIMO NA USAFI BINAFSI WA MWANAFUNZI.  
 Aje na vifaa vya usafi na kilimo.  

a) Jembe na mpini wake  01 
b) Fagio  (Soft bloom) kwa ajili ya kufagilia chumba anacho lala(bweni) 
c) Sabuni ya kusafishia chooni lita 2.  
d) Mopa 01. 
e) Ndoo moja (lita 10) na galoni ya lita 5 ya kutunzia maji ya kunywa. 
f) Sabuni ya kufulia, kuogea  na Mafuta ya kupaka mwili. 

 
        ZINGATIA  

1. Mitindo ya unyoaji aina ya kiduku na kipara hairuhusiwi shuleni. 
2. Nguo za nyumbani haziruhusiwi shuleni, mwanafunzi aje akiwa amevaa sare 

za shule.  
3. Viatu aina ya jenje na “safari boot” haziruhusiwi shuleni.  

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini 
na ofisi ya rais  TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. 
 

3.1     KANUNI ZA LAZIMA KUFUATWA NA WANAFUNZI WOTE SHULENI 
a) Kula chakula cha shule ni lazima kulingana na ratiba iliyopo labda kama kuna 

ushauri wa kitaalamu unaoshauri vinginevyo. Shule ina balance diet ila   haina 
special diet kwa wanafunzi. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ya ndani na nje ya shule kulingana na 
ratiba ya shule. Ikiwa na pamoja na;  

i. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation). 
ii. Kuwahi katika kila shughuli za shule. 

c) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya mazingira 
ndani ya shule 

d) Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na Mazingira ya shule. Kuoga na kufua nguo za 
ndani ni lazima.  
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e) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shule na wakati wa kusafiri kutoka na kurudi 
shuleni. 

f) Kutunza Mali za Umma kwa uaminifu na kwa Uzalendo . 
g) Heshima kwa viongozi ,Wazazi ,Wafanyakazi wote ,Wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 
h) Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na vitu vya thamani kubwa bwenini bila kibali cha 

mkuu wa shule, ikiwa na pamoja nakuwa pesa nyingi bwenini au darasani.  
 

3.2) MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA 
SHULE.    

a) Wizi  
b) Kumiliki simu au laini ya simu au chaji ya simu. 
c) Utoro ikiwa ni  pamoja na kulala nje ya shule bila kibali cha mkuu wa shule au 

Kukosa kuhudhuria vipindi darasani au kutofanya mitihani na majaribio kwa 
makusudi au kwenda nje ya shule bila kibali.  

d) Uasherati,Ushoga, Ulawiti na Ubakaji. 
e) Ulevi na Matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine, 

mirungi,kubeli na kadhalika. 
f) Kupigana au Kupiga. 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.  
h) Kudharau bendera ya Taifa. 
i) Kuoa au Kuolewa.  
j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na Usalama wa  

Shule au Watu.  
k) Kukataa adhabu kwa makusudi uliyopewa na Mwalimu.  
l) Kufanya au Jaribio la kuua au kujiua au kutishia kujiua au kuua mwezako. 
m) Kushiriki matendo ya kiharifu yanayo pelekea kuvunja sheria za nchi. 
n) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzako au watu wengine.  
o) Kuvuka mto Wami unaozunguka eneo la shule. Mto huu ni hatari una Mamba na 

Viboko. 
p) Kufanya biashara  ya kukopesha pesa kwa wanafunzi au mtu yoyote  kwa riba au bila 

riba  ndani ya eneo la shule.  
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4.0  MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI WAKATI WA KURIPOTI.  

 
Kila mwanafunzi ahakikishe anajaza kwa umakini fomu zifuatazo kabla ya kuja shuleni 
aidha mzazi unatakiwa kuipakua fomu hii na kuinakilisha(print) kwa ajili kuisoma na 
kujaza sehemu zote zinazopaswa kujazwa. 
 
 Kama kunasehemu hujaelewa wasiliana na Mkuu wa shule au Makamu Mkuu wa Shule 
kupitia namba zilizopo ukurasa wa kwanza wa fomu hii.  
 
Aidha fomu zifuatazo ni lazima ziletwe shuleni zikiwa zimejazwa kwa ukamilifu wake.  
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali.Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 
b) Fomu ya Maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo,fujo na makosa ya jinai. 
c) Fomu ya mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 
 

5.0 HITIMISHO  
Shule yetu ni shule ya kilimo hivyo mwanao anatakiwa awe tayari kushiriki na 
kupenda masuala yanayo husiana na kilimo, hata kama hasomi somo la kilimo.  
 
Hakikisha mzazi au mlezi umesoma kwa umakini fomu hii na kujadiliana na 
mwananao juu yauatayari wake katika kuzingatia yaliyo tajwa kwenye fomu hii. 
 
Utunzaji wa mazingira na kushiriki shughuri zingine zenye kuhamasisha uzalendo 
kwa nchi yetu ni lazima ikiwemo kushiriki katika vikundi mbalimbali hapa shuleni 
mfano; MALI HAI CLUB, PCCB, FEMA, SCOUT n.k  

      Karibu sana, 
 
 

WAL KIHONGOSI  
MKUU WA SHULE 
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SHULE YA SEKONDARI YA KILOSA 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA 
 NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA 

 

 

 

 

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 
A. Jina kamili la mwanafunzi 

i. JINA LA KWANZA…………………………………… 
ii. JINA LA BABA………………………………………. 

iii. JINA LA UKOO……………………………………….. 
 

B. Tarehe ya kuzaliwa………Mwezi………………Mwaka…………… 
               (Ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa) 
 

C.  Mahali alipozaliwa;  Kijiji/Mtaa…………………………..Kata ………………… 
Wilaya…………………………………….. Mkoa…………………………. 
 

D. Mwanafunzi huyu ni YATIMA au SIYO YATIMA.( kama ni yatima eleza 
uyatima wake ni mzazi mmoja au wazazi wote) 

 
………………………………………………………………………………………… 
 

E.  Taarifa za shule ya Sekondari uliyo Soma.  
i. Jina la Shule …………………………………………… 

ii. Namba yako ya mtihani kidato cha nne…………………………. 
iii. Prem Namba ya mwanafunzi………………………………………… 

 
(Taarifa hizi zinapatikana shule ya Sekondari uliyosoma zijazwe kwa usahihi)  

NB: kila mwanafunzi aje na nakala ya Result Slip.  
 

 

         Bandika picha                     

                    hapa                                      

         (yenye shati jeupe) 
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F. Mawasiliano ya mwanafunzi.  
i. Namba ya simu 1………………………………………Mzazi/Mlezi 

ii. Namba ya simu 2………………………………………Mzazi/Mlezi 
iii. Namba ya simu 3………………………………………Jirani 
iv. Namba ya simu 4………………………………………Afisa Mtendaji wa Kijiji/ 

Mtaa. 
 

               ………………………………………………………………………………… 
             Jina, Saini na muhuri wa Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa. 
 
2.    TAARIFA YA MZAZI/MLEZI 

a) Jina la mzazi/mlezi………………………………………………………………… 
b) Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………….. 
c) Namba ya Kitambulisho cha Taifa ……………………………………………… 
d) Anwani ya Mzazi/mlezi S.L.P………………………..ENEO………………….. 
e) Mtoto wangu ni MLEMAVU AU SIYO MLEMAVU (kama ni mlemavu 

taja aina ya Ulemavu wake).  
 
…………………………………………………………………………………………….  

f) Ndugu ninao waruhusu kumtembelea mtoto wangu akiwa hapo shuleni 
ni (ANDIKA JINA , MAWASILIANO NA UHUSIANO WAKE) 

i. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
ii. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 

iii. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
iv. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 
v. JINA ………………………………………………uhusiano…………………..simu ………….. 

 
g) Elimu ya Mzazi…………………………………………………………………                                                                                                               
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(KIAMBATANISHO NA 3.) 
TAMKO RASMI LA KUSOMA NA KUELEWA TARATIBU ZOTE ZA SHULE YA 

SEKONDARI YA KILIMO KILOSA 
 

1. MWANAFUNZI   
 
Mimi ……………………………………………………………………………………(taja majina yako yote 
matatu)  Nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote kwa hiyo nakubali kuipokea/sikubali 
kuipokea nafasi niliyopewa.   
 
Ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule na kujifunza kwa bidii. 

         

         Sahihi……………………………………………... Tarehe……………………………….. …………     

2. MZAZI/MLEZI: 

Nimehakikisha mwanangu ameisoma fomu ya kujinga na shule hii  na nimemsisitiza katika 
kufuata sheria, taratibu na kanuni zote za shule, hivyo basi naamini mwanangu atakuwa 
mwanafunzi mtiifu muda wote awapo shuleni.  
 
Maelezo mengine ya ziada toka kwa MZAZI/MLEZI ambayo ni muhimu Shule ikafahamu 
kuhusu mwanafunzi huyu.  
 
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………………… 
 
        Sahihi……………………………………………... Tarehe……………………………….. …………      
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AHADI NA KIAPO CHA MWANAFUNZI 

Mimi ……………………………………………………………………………………………… 

Ambaye nimechaguliwa kujiunga na SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA 
KIDATO CHA 1 mwaka 2022  ninaipokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo 
ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo yaTaifa na Shule ya Sekondari ya Bweni Kilosa. 

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na 
kufanya vizuri katika masomo nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa 
langu la Tanzania, familia yangu  na kwa ajili yangu pia. 

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio 
haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, 
nikiwa hapo shuleni: 

i. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu. 
ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na 

kuzielewa na zingine zitakazokuwa zikitolewa mara kwa mara. 
iii. Sitajihusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni. 
iv. Ikiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, 

nitakubali kurudi nyumbani kumuita mzazi/ mlezi wangu. 
……………………………………………………… ( Jina la mzazi) kwa ajili ya hatua zaidi. 

Saini ya mwanafunzi…………………………………… tarehe 
……………………………………………………… 

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

Mimi ………………………………………………………………………… ninakubali mtoto wangu Kupata 
na kupokea nafasi katika shule ya Sekondari Kilosa mwaka 2022. Ninaahidi kumpatia 
mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia 
kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake 
kwa shule na kwa Taifa. Na ninaahidi kufuatilia maendeleo yake ya kitaaluma na tabia 
kila muhula bila kukosa. 

Anuani yangu ya kudumu ni …………………………………………………………………………....... 

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nilazima nitaijulisha shule kwa maandishi   
Saini ya Mazazi/Mlezi ……………………………………….Tarehe …………………………. 
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KILOSA AGRICULTURAL SECONDARY SCHOOL 

 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
FROM:    The Medical Officer,                                         TO:  The Headmaster, 

                 ……………………………………………..                               Kilosa Secondary School. 
                   P. O. BOX ……………..                                               P. O. BOX 145 
                    ………………………………….                                          KILOSA  
        

RE:  MEDICAL CERTIFICATE 
(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER) 

I have examined…………………………………… who seeks to join Form V in your school as 
follows: 
AREA                                                REMARKS 
1.  Skin      ……………………………………………………. 
2.  Eyes     ……………………………………………………. 
3.  Ears     …………………………………………………….  
4.  Teeth     ……………………………………………………. 
5.  Chest     ……………………………………………………. 
6.  Spleen     ……………………………………………………. 
7.  Abdomen  ……………………………………………………. 
8.  Urine     ……………………………………………………. 
9.  Stool     ……………………………………………………. 
10.  HB Hemoglobin   ……………………………………………………. 
11.  Inoculation against meningitis    ……………………………………………………. 
12.  Sickle cell    ……………………………………………………. 
13.  Asthma     ……………………………………………………. 
14.  Any other comments  ……………………………………………………. 
15. blood Group……………………………………………………. 
I consider that he/she* is physically/not physically fit to join your school. 

Signature…………………………………… 
Date………………………………………… 
Official stamp…………………………… 


