

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAMISEMI  
HALMASHAURI YA CHALINZE**



Shule ya Sekondari Lugoba,  
S.L.P. 81,  
**CHALINZE.**

**Kumb: Na.LSS/F. I - 2022**

Tarehe 26/10/2021

Jina la Mwanafunzi -----

Shule ya Msingi -----

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUGOBA  
HALMASHAURI YA CHALINZE MKOA WA PWANI MWAKA 2022**

**UTANGULIZI:**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Lugoba.

Unatakiwa kufika shuleni bila kukosa tarehe 09/01/2022 siku ya Jumapili ufike kabla ya saa kumi jioni. **Usiporipoti tarehe 9/01/2022 nafasi yako tutawapa watoto wanaopenda kusoma LUGOBA SEKONDARI. Kumbuka mliofaulu ni wengi kuliko MLIICHAGULIWA hivyo kuchelewa kutatufanya tuwachukue WALIOKOSA Shule na wamefaulu.**

**Kwa wanafunzi wenye matatizo ya kiafya walete cheti cha kupimwa Afya kutoka hospitali ya serikali.**

Mkuu wa shule na wafanyakazi wote wa shule hii wanakupongeza na wanakutarajia uwe mwanafunzi **MTIIFU, NADHIFU, MWAMINIFU** na mshiriki wa kazi zote za nje na ndani ya darasa.

Kwa mawasiliano waweza piga namba 0787378081 au 0754 898202 email [alhajsakasa17@gmail.com](mailto:alhajsakasa17@gmail.com) na tovuti ya Shule ni [www.lugoba.sc.tz](http://www.lugoba.sc.tz)

**KARIBU SHULE YA SEKONDARI LUGOBA**

.....  
**ABDALLAH A SAKASA  
MKUU WA SHULE**

## **MAAGIZO NA MAHITAJI**

Serikali imefuta michango yote isiyo na tija kwa shule za sekondari nchini kuanzia Novemba 27. 2015. Kufuatia Waraka huo namba 5 wazazi/walezi sasa wanajukumu la kumlipia kijana wake matibabu na nauli ya kwenda na kurudi shuleni kwa wale wanaotumia usafiri.

Kwa mantiki hii mzazi/mlezi wa mtoto wa shule ya kutwa kama yetu hapaswi kulipa mchango wowote mwingine mbali ya matibabu; kama angekuwa anaishi nyumbani kwa wazazi au walezi wake.

Lakini kwa kuwa shule yetu ina hostel basi ni vema mzazi/mlezi ukisoma na kutekeleza maelekezo yafuatayo:

### **SARE**

#### **WAVULANA:**

1. Mpatie mwanao suruali mbili rangi nyeusi zishonwe marinda mawili mbele kila upande isiwe “Modal” (ya kubana).
2. Mpatie mwanao suruali mbili rangi ya “Dark Blue” zishonwe marinda mawili mbele kila upande isiwe “Modal” (ya kubana).
3. Mpatie mashati mawili (Tomato) rangi nyeupe mikono mifupi.
4. Mpatie Tshirt mbili nyeupe (shingo duara) zisizo na maandishi yoyote.
5. Viatu nyeusi vya ngozi vinavyofungwa kamba (Gidamu).
6. Shuka rangi ya kijana mbili au Zaidi.
7. Chandarua moja 3 x 6
8. Soksi nyeusi za kutosha.
9. Nguo za michezo Bukta na Tshirt rangi ya Blue.
10. Raba za michezo.
11. Nguo za ndani zisizopungua 6.
12. Aje na godoro upana futi 3 x unene inchi 4 na urefu kama kawaida futi 6.

**NB: Nguo za nyumbani na simu zinaweza kumfukuzisha mwanao shule.**

## **WASICHANA**

1. Mpatie mwanao sketi mbili rangi ya kijani ndefu zinazopita magoti mshono wa V mbele (kama sketi za Polisi).
2. Mpatie mwanao sketi mbili rangi ya “Dark Blue” ndefu zinazopita magoti mshono wa V mbele (kama sketi za Polisi).
3. Mpatie mashati mawili (Tomato) rangi nyeupe mikono mifupi.
4. Mpatie Tshirt mbili nyeupe (shingo duara) zisizo na maandishi yoyote.
5. Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofungwa kamba (Gidamu).
6. Shuka rangi ya “Light Blue” mbili.
7. Chandarua moja 3 x 6
8. Soksi nyeupe za kutosha.
9. Kanga au kitenge doti mbili.
10. Nguo za michezo Bukta na Tshirt rangi ya Blue (truck suit itafaa Zaidi).
11. Raba za michezo.
12. Aje na godoro upana futi 3 x unene inchi 4 na urefu kama kawaida futi 6.
13. Nguo za ndani zisizopungua 08.
14. Vihifadhio (Pad) Bunda nne au Zaidi.

**NB: Nguo za nyumbani na simu zinaweza kumfukuzisha mwanao shule.**

## **WAISLAMU WASICHANA**

Wanafunzi wasichana waislamu wanaruhusiwa kuvaa sketi ndefu , nusu kanzu kitambaa cha tetroni nzito siyo sukari na kijuba kinachofunika kifua cha kitambaa cheupe kama kilichoshona nusu kanzu.

**Kanzu kwa wavulana, kofia, kilemba na mapambo mengine haviruhusiwi shuleni.**

## **GHARAMA ZA DAHARIA (HOSTEL)**

Shule ya sekondari Lugoba ni miongoni mwa shule za wananchi (Kata) za mwanzo sana. Shule hii ilianza mwaka 1989 ikiwa shule ya kutwa hivyo wanafunzi wake walikuwa wakipanga mitaani hapa katika mji wetu wa LUGOBA. Kwa bahati kubwa chini ya uongozi wa Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete Rais mstaafu wakati huo akiwa Mbunge mwaka 2004 aliwezesha kujengwa kwa Daharia (hostel) ya wasichana, kupitia mhisani mkubwa wa shule hii ndugu Subhash M M Patel. Baada ya kuonekana wasichana kuishi vizuri katika mazingira mazuri Mzee Subhash M M Patel mwaka 2007 alijenga Daharia zingine kwaajili ya wavulana na kufanya wanafunzi wetu wote kuishi shuleni. Hivyo wanafunzi wote wanaochaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Lugoba wanalazimika kuishi katika Daharia zetu. Ili maisha yaweze kuendelea akiwa hapa shuleni, mzazi/mlezi unapaswa kumlipia jumla ya shilingi 125,000/= ikiwa ni gharama za malazi na chakula kwa muhula mmoja yaani Januari hadi Juni 2022. Kama serikali ilivyoelekeza kuwa wanafunzi wa shule za sekondari za kutwa kama hii wazazi/walezi watawajibika kuwapatia watoto chakula, malazi, matibabu na nauli ya kwenda na kurudi shuleni.

Hivyo ni vema sasa ukamlipia mwanao fedha hizo jumla ya shilingi **125,000/=** kwa muhula. Tafadhali lipa fedha hizi kupitia akaunti namba **21101200009** JINA LA AKAUNTI NI **“LUGOBA SEC. SCHOOL FUND”** iliyopo katika benki ya NMB tawi la Chalinze. ***USIMLETE MTOTO BILA KUMLIPIA CHAKULA TAFADHALI SANA. LIPA FEDHA HIZO HARAKA KABLA YA JANUARI ILI TUJIANDAE KUMPOKEA MWANAO. Mwanao atakula chakula utakacholipia wewe hakuna chakula kutoka kungine kokote usidanganywe.***

**NB KWA WATOTO WASIOONA NA WENYE ULEMAVU WA NGOZI WALIPE 15,000/= KWA MWAKA USILIPE MCHANGO WA CHAKULA**

Aidha mpatie mwanao vifaa vifuatavyo kwaajili ya matumizi yake ya kibinaadam na kijamii:-

1. Madaftari makubwa na peni za kutosha
2. Mkebe wa hesabu.
3. Jembe, Fyekeo na Panga siyo lazima viwe vipya.
4. Fagio la chelewa lenye mpini.
5. Ndoo ndogo ya Lita 10 kwaajili ya matumizi yake.
6. Kamusi ya kiingereza.
7. Sahani, Kijiko na Kikombe visiwe vya Plastic.
8. Mswaki na dawa za meno za kutosha
9. Sabuni za kufuria na kuogea za kutosha.
10. Taulo moja au Zaidi.