

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI BALANG'DALALU
S.L.P. 67, KATESH.**

Kumb. Na BSS/JON/.....

JINA LA MWANAFUNZI.....
S.L.P.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA
2022.**

1.0. Utangulizi.

Ninayofuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Balang'dalalu kwa Muhula wa masomo unaoanza mapema January,2022.

Shule ya Sekondari Balang'dalalu iko Mkoa wa Manyara Wilaya ya Hanang'. Shule ni ya wasichana na wavulana- mchepuo wa kilimo, kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne, na Mchepuo Sanaa kwa Kidato cha Tano na Kidato cha Sita Wavulana.

Shule iko umbali wa kilometa 21 kusini mwa mji wa Katesh- ambao ni makao makuu ya Wilaya ya Hanang'.

Magari ya kufika shuleni yanapatikana katika stendi ya magari mji mdogo wa Katesh. Usafiri upo kuanzia saa 4.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Nauli ni Tsh.2000/=.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza mapema January,2022. Wanafunzi waripoti mapema January 2022. Mwisho wa kuripoti shuleni ni siku 14 baada ya shule kufunguliwa January,2022.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2:1. Sare za shule

Shule ya Sekondari Balang'dalalu inatumia sare za aina mbili, ambazo ni sare ya darasani na sare ya kazi za nje. Sare ya darasani inapatikana shuleni, ambapo mzazi wa mwanafunzi **hulipia** na mwanafunzi kupewa sare yake. **Sare ya kazi za nje (shamba dress) mzazi/mlezi atamnunulia mwanae huko atokapo kabla ya kuripoti hapa shuleni.**

Shule imebeba jukumu hilo ili kulinda nidhamu ya uvaaji sare kwa wanafunzi wetu, muonekano na haiba ya wanafunzi wetu wanapokua shuleni na nje ya shule. Ni mwiko kuja shuleni na mavazi ya nyumbani.

****Tafadhali kumbuka sare ya darasani inapatikana shuleni usisumbuke****

Wavulana: Suruali 2 rangi ya jani la mgomba zinapatikana Shuleni, suruali moja kwa Tsh.18,000/= . Mashati 02 “light blue”(mikono mifupi) yanapatikana shuleni, shati 1 kwa Tsh.12,500/= (shati lenye nembo ya shule). Masweta 2 rangi ya jani la mgomba (lenye nembo ya shule) yanapatikana shuleni,sweta 1 kwa Tsh.17,500/=. Tshirt 2 rangi ya jani la mgomba inapatikana shuleni, Tshirt 1 kwa Tsh.12,000/= (hii ni sare ya darasani). Tai 2 ndefu rangi ya jani la mgomba yenye mistari inapatikana shuleni, tai 1 kwa Tsh3,500/=. Track suit 1 yenye rangi nyekundu, inapatikana shuleni, Tsh.25,000/=. Viatu vyeusi vya kamba jozi 2, aje navyo. Soksi rangi ya khaki au nyeusi jozi 2. aje nazo.

Wasichana: . Sketi 2 rangi ya jani la mgomba zinapatikana Shuleni, sketi 1 Tsh.20,000/= Mashati 2 rangi ya “light blue” (mikono mifupi) yanapatikana shuleni, shati 1 kwa Tsh.12,500/= (shati lenye nembo ya shule). Masweta 2 rangi ya jani la mgomba (lenye nembo ya shule)

yanapatikana shuleni, sweta 1 kwa Tsh.17,500/= . Tshirt 2 rangi ya jani la mgomba,

zinapatikana shuleni, Tshirt 1 kwa Tsh.12,000/=

Tai 02 ndefu rangi ya jani la mgomba yenye mistari zinapatikana shuleni, tai 1 kwa Tsh. 3,500/=.

Track suit 1 nyekundu, (yenye nembo ya shule), inapatikana shuleni Tsh.25,000/= . Viatu vyeusi vya kamba jozi, njoo navyo. .Soksi nyeupe(ndefu) jozi 2 joo nazo.

2:1. SARE ZA NJE (Shamba dress):

Wavulana: . Suruali 2 rangi ya khaki ishonwe yenye marinda(celebration) mbili, upana chini isipungue nch 13, urefu ifike kwenye viatu, njoo nayo moja ukiwa umevaa. Tshirt 2 rangi bluu shingo ya duara,,nunua na njoo nayo moja ukiwa umevaa.

Wasichana: Sketi 2 rangi ya khaki ishonwe mshono wa rinda box,urefu iwe na nch 8 chini ya magoti, njoo nayo moja ukiwa umevaa. Tshirt 2 rangi bluu shingo duara, njoo nayo ukiwa umevaa.

**** NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI WAKATI WOTE UNAPOKUA SHULENI, USIJE NAZO****

2.3) SARE ZA MICHEZO

. **Wavulana:** Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni.

Wasichana: Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni

3.0 MAHITAJI YA TAALUMA

. Kalamu 10

. Penseli za kutosha

. Daftari (counter book Quire 2) – 10

. Mkebe wa hisabati mpya 01

4.0 –Mahitaji ya malazi. (nunua na uje navyo shuleni)

4:1. Malazi . Godoro moja futi mbili na nusu, Chandarua 1 – iliyowekwa dawa,

Blanketi1,Mashuka mawili (2), rangi bluu kwa wavulana na kwa wasichana rangi ya Pink mto 1 na foronya.

4:2: Vyombo vya Chakula :- Bakuli 1Sahani 1,.Kikombe 1, Kijiko 1,

****(vyombo vyote viwe vya bati)****

5:0 Mahitaji mengine.

5:1. Huduma ya Afya na matibabu.

Kila mzazi ahakikishe anamkatia mwanae **BIMA** ya Afya atakayo itumia pindi atakapo ugua.

NB: Shule inatoa huduma ya kwanza tu

5:2 Mahitaji mengine ya muhimu ambayo mzazi anatakiwa kununua na kuja nayo anapomleta mwanafunzi:-

. Ndoo 2, moja kubwa na moja ndogo.,Fagio 1aina ya chelewa Jembe 1 lenye mpini, ufagio mgumu 1(hard broom) wa kufanyia usafi mabafuni na vyooni.

6:0 Sheria za shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI zenye dhamana na jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu Nchini.

****Sheria zingine ndogo za shule utapewa na kusomewa ufikapo shuleni****

7:0 Mambo mengine ya kuzingatiwa.

7:1 Jaza na kuleta medical examination form – kiambatisho B.

- Formu hii itajazwa na mganga katika hospitali ya serikali.

7: 2. Fomu ya mzazi kukiri kukubali mwanae kusoma katika shule hii.

- Pia mwanafunzi kukubali kusoma katika shule hii na kufuata sheria za shule (kiambatisho A.)

KARIBU SANA BALANG'DALALU SEKONDARI

.....
Yuda A. Fissoo

MKUU WA SHULE

MAWASILIANO

1. Mob.0784844092 au 0759795098

2. 0755900058

PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

BALANG’DALALU SECONDARY SCHOOL

KIAMBATANISHO “B”

MEDICAL EXAMINATION FORM

Government medical Officer,

.....
.....
.....
.....

Please examine.....
(Name of a student) Who has been selected to join school for his/her fitness as student moray in the following:-

1. Vision.....
2. Hearing.....
3. Urine.....
4. Stool.....
5. Blood.....
6. Asthma.....
7. Tuberculosis
8. Pregnancy (female).....
9. Any other findings and comments:.....
.....
.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE

(to be completed by the government medical officer)

I have examined the student named above and recommend that he/she is physically
Fit/unfit as a student

Date:..... Signature.....
Station Designation.....

NB: Please return this form to school in sealed envelope

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI BALANG'DALALU

KIAMBATANISHO "A"
FOMU YA KUKUBALI

MWANAFUNZI AJAZE SEHEMU HII:

1. Mimimsichana/mvulana ninakubali kuingia kidato cha kwanza shule ya Sekondari Balan g'dalalu.
Tarehe.....na nitafika shuleni bila kuchelewa.
Nitatii sheria za shule na nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kwenye kazi za nje. Mungu nisaidie.
2. Anwani yangu ya kudumu ni

3.Sahihi ya mwanafunzi _____

MZAZI/MLEZI AJAZE SEHEMU HII

Miminakubali
Mtoto wangu.....(jina) asome katika shule ya sekondari Balang'dalalu.
Naahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyooneshwa katika barua ya masharti ya kujiunga na shule hii.

Naahidi kuwa nitamsihi kutii sheria zote za shule na kuwa na bidii kwenye masomo na kwenye kazi za nje pia.
Anwani yangu ya kudumu ni

Sahihitarehe

Wageni ninaowaidhinisha kuja kumwona mwanangu awapo shuleni muda maalumu ulio pangwa na shule ni kila Jumamosi na Jumapili za mwisho wa miezi tu.(Wasizidi wawili)

JINA

UHUSIANO

