

HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI

MKOA WA ARUSHA

Barua zote ziandikwe kwa:

Mkuu wa Shule,

Shule ya Sekondari Manyara,

+255 676 163 483, +255 767 163 483

Wataaluma:

0763 647 199; 0768 954 612;

0754403203

Malezi: 0754 505 078



SHULE YA SEKONDARI MANYARA,

S.L.P. 70,

MTO WA MBU,

ARUSHA.

26. 10. 2021.

Kumb Na MSS/JOIN/2021/.....

MZAZI/MLEZI WA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MANYARA ILIYOKO WILAYA YA MONDULI MKOA WA ARUSHA MWAKA 2022

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na **kidato cha kwanza** katika **shule ya sekondari Manyara mwaka 2022** . **Hongera sana**

Shule ya sekondari Manyara ipo umbali wa km 130 Magharibi mwa mji mkuu wa mkoa wa Arusha. Shule ipo km 5 Mashariki mwa mji wa **Mto wa Mbu**. Kutoka Karatu shule ipo umbali wa takribani km 30 upande wa mashariki mwa mji wa Karatu. Usafiri wa basi kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi cha Arusha. Nauli ni **Tsh 5,000/-** kwa mabasi na **Tsh 7,000/-** kwa Noah. Kutoka Karatu nauli ni tsh **2500/-** kuanzia katika kituo cha mabasi cha karatu. Kutokea Makuyuni nauli ni shilingi **2,000/-** **Karibu sana**

Muhula wa kwanza wa masomo utanza **tarehe 10/01/2022 Jumatatu**, mwanao anatakiwa kufika/kuripoti shuleni **Tarehe 10/01/2022 kabla ya saa 10:30** jioni.

Mwanafunzi asiporipoti shuleni hadi ifikapo **Tarehe 30 Januari 2022** mzazi/mlezi utakamatwa na kuchukuliwa hatua kali za kisheria kwa kumnyima mtoto haki yake ya msingi ya kupata elimu.

Aidha endapo utampeleka mwanao shule binafsi toa taarifa ya maandishi mapema kwa Mkuu wa shule au katika ofisi ya Afisa Elimu Sekondari wa wilaya ili kuepuka usumbufu wa kukamatwa

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE YA SHULE

(a) Sare za Wavulana

i. Suruali mbili(2) za kijani (grade1) mshono wa kawaida(kitambaa kimeambatanishwa) ni marufuku kubana suruali (mnyonyo)	v. viatu vyeusi vya ngozi vya kamba vi. soksi nyeusi jozi mbili(2) au zaidi
ii.Mashati mawili(2) meupe yenye mikono mifupi.	vii. mkanda mweusi wa ngozi wenye bakoli ndogo
iii. Tai ya kijani cha rangi kama ya suruali, iv. sweta la rangi nyekundu shingo V	viii. nguo za kushindia a) suruali ya kawaida ya kitambaa cha khaki(GRADE I) na b) tshirt ya rangi ya damu yam zee (maroon) mbili (2) sisizo na maandishi yoyote na zenye ubora, nembo itapatikana shuleni.

(b) Sare za Wasichana

i. sketi mbili(2) za rangi ya kijani (GRADE I) zenye marinda ya kawaida na ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu.	v. viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, vi. Soksi nyeupe jozi mbili(2) au zaidi
ii. mashati mawili(2) meupe yenye mikono mifupi	vii. Sare ya kushindia mshonee sketi ya kitambaa cha Khaki Grage 1 yenye marinda ya kawaida ndefu hadi kwenye Kifundo cha Mguu
iii. sweta la kijani shingo V iv. tai ya kijani cha rangi kama ya sketi	na Tshirt ya rangi ya Njano mbili (2) zisiwe na maandishi na zenye ubora, nembo itapatikana shuleni.

(c) Hijabu kwa wanafunzi wa kiislamu

(d) Sare za michezo

Wavulana	Wasichana
i. jezi ya kijani yenye kola na mistari meupe mabegani	i. jezi ya kijani yenye kola na mistari meupe mabegani
ii. traki dark blue yenye mistari meupe	ii. Traki suit ya dark blue yenye mistari meupe
iii. Njumu na soksi za michezo	iii. Raba na soksi za michezo

Angalizo: Ni marufuku kuja na nguo nyingine zaidi ya zilizoagizwa hapo juu.

2.2. MAHITAJI YA DARASANI

i. Daftari kubwa(3quires au 4 quires) kumi (12) au zaidi.	v. Vitabu vya masomo ya sekondari kidato cha kwanza (Fundamentals)
ii. Daftari ndogo kurasa 80 (12) za mazoezi ya darasani	vi. Kalamu za kutosha, mkebe wa hesabu (kofa), rula moja.
iii. Kamusi ya Kiswahili kwa Kiswahili	vii. Spring File kwa ajili ya kutunzia mitihani yake
iv. Dictionary English to English for secondary schools	viii. Begi la kubebea daftari darasani,
	ix. Karatasi nyeupe A4 (Rim) moja kwa ajili ya kufanyia mazoezi binafsi.

2.3 MAHITAJI MENGINE

- (i) Sahani, Bakuli, Kikombe (vyote vya bati “555” alminiam) na kijiko.
- (ii) Ndoo mbili za Lita 10 kwa ajili ya kuwekea maji na chombo cha kuwekea maji ya kunywa.
- (iii) Godoro la upana wa **Futi 2½ na urefu futi 5 na unene wa inchi 3 (TANFOAM)**.
- (iv) Shuka mbili (2) za rangi ya **Pinki** kwa **wasichana** na rangi ya **Bluu bahari** kwa **wavulana**.
- (v) Mto na foronya zake za rangi inayofanana na shuka, nyavu za mbu (net) na blanketi leusi moja.
- (vi) Sanduku imara la bati (tranka) lenye kufuli mbili au zaidi.
- (vii) Nauli ya mwanafunzi ya kwenda nyumbani wakati wa likizo.
- (viii) Sabuni za kutosha za kuogea na kufulia nguo zake.
- (ix) Dawa ya meno kubwa na miswaki.
- (x) Mafuta makubwa ya kujipaka.
- (xi) Nguo za ndani tano au zaidi.
- (xii) Tochi inayotumia betri au sola , saa ya mkononi.
- (xiii) Rangi na brashi ya kung’arishia viatu,
- (xiv)Taulo,
- (xv) Mwanao anatakiwa awe na bima ya afya kwa ajili ya matibabu.
- (xvi)Ufagio (hard broom/soft broom)
- (xvii) Jembe

HAKIKISHA VIFAA VYOTE VIMEWEKEWA ALAMA YA UTAMBUZI ILI KUEPUSHA UPOTEVU NA WIZI

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa **sheria ya elimu Namba 25** ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa **sheria Namba 10** ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wafanyakazi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia raiba ya shule wakati wote; na
- i) Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule au kusimamishwa shule.


- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, kuberi, mirungi na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito au kupata mimba.
- i) Kuoia au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma au kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na **simu ya mkononi**

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa mkini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana katika shule yetu,


Kimbele Njake
Mkuu wa shule



F. 1

AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MWANAE
(ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi na kuiwasilisha shuleni)

Mimi..... ambaye ni mzazi/mlezi wa
mwanafunzininaahidi kumhudumia mwanangu na
kumpatia mahitaji yake kwa wakati na kushirikiana na shule kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahidi
kwamba nitahakikisha mwanangu atasoma na kumaliza shule na hivyo sitakubaliana na utoro wa
aina yoyote.

Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu wa **kike** hatapata ujauzito wala
sitamuoza au kupokea mahari wakati wote wa masomo yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali
za sheria zichukuliwe dhidi yangu

Saini ya Mzazi/Mlezi: Tarehe:

Mawasiliano:

Namba ya Simu: 1.....

2.....

AHADI YA MWANAFUNZI KUHUSU KUFUATA SHERIA ZA SHULE
(ijazwe na mwanafunzi mwenyewe)

Mimi ambaye ni mwanafunzi wa kidato cha.....2020
ninaahidi kwamba, nitafuata sheria , kanuni na taratibu za Shule na kutoshiriki kwenye migomo
niwapo shuleni; nikienda kinyume na Sheria hizo nichukuliwe hatua za kinidhamu kwa mujibu wa
Sheria husika niliyoivunja/kiuka.

Saini ya mwanafunzi: Tarehe:


Kimbele Njake
Mkuu wa shule


HEADMASTER
MANTARA SECONDARY SCHOOL
P.O. Box 170 - MTO WA MANTARA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI
IDARA YA ELIMU SEKONDARI

TAARIFA YA MWANAFUNZI - KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. Shule ya Sekondari
2. Shule ya Msingi aliyotoka
3. Jina la Mwanafunzi Jinsi: MeKe
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Namba ya usajili *(itajazwa akisharipoti shule)*
6. Kijiji atokacho
7. Kata atokayo
8. Mwenyekiti serikali ya Mtaa atokako
Namba ya simu
9. Jina la balozi atakalo
Namba ya simu
10. Jina la baba/Mlezi
Namba ya simu
11. Jina la mama/Mlezi
Namba ya simu
12. Jina la ndugu wa karibu
 - i..... Uhusiano.....
Namba ya simu Uhusiano.....
 - ii.....
Namba ya simu
 - iii..... Uhusiano.....
Namba ya simu

Ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi

Jina la mzazi/mlezi..... SainiTarehe

Jina la mwalimu wa darasa..... Saini.....
Tarehe

**PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MANYARA SECONDARY SCHOOL**

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by Medical Officer(government Hospital) in respect of all new student to the School.

Student's name:

Blood count (red or white):

Stool examination:

Urine analysis:

Syphilis:

T.B. Test:

Eye Test:

Ears Test:

Chest:

Liver:

Abdomen:

(Pregnancy test for girls)

Any other physical defect:

.....

Date:

Signature:

Designation:

Station:

Stamp:

