

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS-TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU  
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MWADUI

S.L.P 32  
MWADUI  
26/10/2021

Barua pepe [mwaduitechnical@gmail.com](mailto:mwaduitechnical@gmail.com)

Kumb.Na.MTSS/FI/2022

Kwa -----  
-----  
-----

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE ( JOINING INSTRUCTIONS) KIDATO CHA  
KWANZA 2022 SHULE YA SEKONDARI MWADUI UFUNDI**

**1.0** Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule hii katika kidato cha kwanza **2022,KARIBU SANA MWADUI TECHNICAL SECONDARY SCHOOL.**Ni Shule yenye mchepuo wa **UFUNDI** ikiwa na kidato cha kwanza hadi cha Nne.

Shule ya Sekondari ya Ufundi Mwadui ipo ndani ya eneo la Mgodini wa Mwadui umbali wa km 3 kutoka Barabara kuu ya Mabasi yaendayo Mwanza na pia umbali wa ¼ km kutoka Geti kuu la kuingia Mgodini.Kama utateremka Shinyanga mjini,unaelekezwa kupanda Hiace za kuja Mwadui au zile za kuishia Maganzo ambapo utachukua usafiri mwingine wa kukufikisha Shuleni.Kama utateremka katika kituo cha Mabasi cha Maganzo ukitokea Mwanza ,chukua pia usafiri mwingine wa kufika Shuleni.

**2.0 SARE ZA SHULE WASICHANA**

- .Siketi 2 rangi ya Samawati ( Dark blue ),kwa wasichana wa kiislam wanaruhusiwa kuvaa Hijab
  - .Blauzi/Shati nyeupe mikono mifupi jozi 2
  - .Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba ,siyo buti na visiwe na visigino virefu.
  - .Soksi nyeupe
  - .Sweta rangi ya Blue ambalo mzazi atalinunua hukohuko
  - .Tshirt kwa ajili ya shughuli za nje ya darasa ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tshs 10,000
- NB:**Siketi zinatakiwa kushonwa katika mtindo wa Rinda box ,ziwe ndefu kukaribia kugusa viatu.

**2.1 SARE WAVULANA**

.Suruali rangi ya samawati ( Dark blue ) jozi 2  
.Shati nyeupe mikono mifupi jozi 2  
.Viatu vyeusi vyenye kamba ,siyo buti na visiwe na visigino virefu.  
.Soksi rangi nyeusi  
.Mkanda mweusi wa ngozi wenye kifungio cha kawaida  
.Sweta rangi ya Blue ambalo mzazi atalinunua huko huko.  
.Tshirt kwa ajili ya shughuli za nje ya darasa ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tshs 10,000.  
NB.Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18,mbele iwe na rinda 2 ( Celebration ) kila upande na mifuko 2 ya Cross na nyuma iwe na mfuko 1.Ni marufuku kwa mwanafunzi kushona na kuvaa nguo zilizobana ( Vimodo ),hivyo hazitakubalika na unaweza kuingia hasara ya kushona upya.

### **3.0 MAHITAJI BINAFAISI YA MWANAFUNZI**

Mzazi unatakiwa kumkamilishia mwanao mahitaji yafuatayo:

- ( i ) Daftari zenye ukubwa wa wastani au Counter book 12 au zaidi
- ( ii ) Kalamu za wino blue au nyeusi 2 au zaidi
- ( iii ) Kramu za risasi 2
- ( iv ) Rula,Kifutio na Mathematical set 1.
- ( v ) Godoro dogo lenye ukubwa wa ft 2.5
- ( vi ) Mashuka 2 rangi ya Light blue ( Blue bahari ) au pink
- ( vii ) Sanduku la Chuma ( Trunk ) kwa utunzaji wa Nguo na vifaa vingine
- ( viii ) Vyomba vya kulia chakula
- ( ix ) Nguo na Viatu ( Raba ) za michezo Rangi yoyote ( Siyo lazima )
- ( x ) Neti ya Mbu kwa afya yake.

### **3.1 MAHITAJI YA JUMLA**

- ( i ) Aje na mfagio wa Chelewa mmoja ( 1 ) wenye mti kwa usafi wa mazingira ya Shule
- ( ii ) Aje na ufagio laini wa Ndani ( Soft broom ) kwa usafi wa ndani katika Bweni.
- ( iii ) Aje na Ream paper 1 kwa uzalishaji na ufanyakaji wa Mitihani na mazoezi ya kila mwezi.

### **4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII**

Shule inaendeshwa kwa mjibu wa Sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu ,Sayansi na Teknolojia ,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- ( a ) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ( b ) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- ( c ) Kushiriki kwa makini kufanya maadaliao ya masomo jioni ( preparation )
- ( d ) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- ( e ) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

- ( f ) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya Shule
- ( g ) Kuvaa Sare ya Shule wakati wote ukiwa mazingira ya shule
- ( h ) Kuzingatia ratiba ya Shule
- ( I ) Kutunza mali za Umma/Shule

#### **5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA MASOMO**

- ( a ) Wizi
- ( b ) Uasherati na Ushoga
- ( c ) Ubakaji
- ( d ) Ulevi,matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji Bangi,Cocaine,Mirungi nk,
- ( e ) Kupigana au kupiga
- ( f ) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- ( g ) Kudharau Bendera ya Taifa
- ( h ) Kuwa mjamzito/Kupata Mimba
- ( I ) Kuoia au Kuolewa
- ( j ) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu.
- ( k ) Kukataa adhabu kutokana na makosa uliyotenda
- ( l ) Kumiliki na kutumia **SIMU** mazingira ya Shule na Bweni

#### **6.0 MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KULETWA SHULENI NA MWANAFUNZI**

- ( a ) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospital ya serikali.Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- ( b ) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
- ( c ) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Unatakiwa kusoma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB:Suala la mwanafunzi kumiliki na kutumia **SIMU** Shuleni halikubaliki na halitavumiliwa.Mwanafunzi akikamatwa anamiliki na kutumia **SIMU** atafukuzwa Shule mara moja.Mzazi unashauriwa kukaa na mwanao umueleweshe mapema juu ya jambo hilo.

**MAZINGIRA YA SHULE KWA TAALUMA NI MAZURI KWA ANAYEJITUMA .  
KARIBU SANA UPATE ELIMU BORA**

---

***MKUU WA SHULE***

**MWADUI TECHNICAL SECONDARY SCHOOL  
P.O.BOX 32  
MWADUI  
MEDICAL EXAMINATION FORM  
PART A**

To: Medical Officer

-----  
-----

RE: MR/MISS-----

Name in full

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for full time School course. The examination should include the following categories I – III each category or sub –category of which will render the applicant in –eligible in case of defect. Pregnancy category IV will also render a girl candidate ineligible for the course.

I. ( a ) Eye sight-----

( b ) Hearing-----

( c ) Limbs-----

( d ) Speech-----

( e ) Venereal Disease-----

( f ) Leprosy-----

( g ) Epilepsy-----

II. Neuroses-----

III. Other serious Diseases-----

IV. Pregnancy -----

Name----- Signature-----  
Designation----- Date -----

**SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MWADUI**

## **HISTORIA YA MWANAFUNZI ( Ijazwe na Mwanafunzi )**

( i ) Majina kamili ya Mwanafunzi-----

NB:Majina lazima yawe aliyofanyia Mtihani darasa la Saba.

Shule ya Msingi atokayo-----

( ii ) Tarehe ya kuzaliwa----- Wilaya-----Mkoa-----

( iii ) Dini ----- Dhehebu-----

( iv ) Jina la mzazi/Mlezi -----

( v ) Kabila-----

( vi ) Namba za Simu za mzazi/mlezi -----

( vii ) Kazi ya mzazi /mlezi-----

### **SHEMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI**

Mimi----- ambaye ni mzazi wa  
mwanafunzi ----- ninakiri kukubaliana na sheria  
,kanuni na maelekezo yaliyotolewa kuhusu nidhamu za mwanafunzi.Naahidi kutoa ushirikiano wa  
kutosha katika kusimamia nidhamu ya mwanangu kwa faida ya taaluma yake.

Jina la mzazi /mlezi-----

Saini-----Tarehe-----