

# HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI

MKOA WA ARUSHA

Barua zote ziandikwe kwa  
mkuu wa shule

Simu: 0754958916/0787482589

Email: nanjasekondari@gmail.com



SHULE YA SEKONDARI NANJA  
S.L.P 37

MONDULI,  
ARUSHA - TANZANIA.

EDUCATION FOR EXCELLENCE CHANGE

TAREHE: ...../...../.....

Kumb. Na: MOND/NANJA/SS//JI/2022/02

JINA LA MWANAFUNZI.....

SHULE YA MSINGI.....

## YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NANJA WILAYA YA MONDULI MKOA ARUSHA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2022

### 1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2022 pkatika shule ya sekondari NANJA. Shule ya Sekondari Nanja ipo Mkoa wa Arusha Wilaya ya Monduli Kata ya Sepeko, umbali wa km 35 kutoka makao makuu ya Wilaya barabara kuu ya kutoka Duka Bovu - Makuyuni/Karatu. Usafiri wa basi kutoka Monduli mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Monduli nauli ni Tsh 2,200/= Kwa wale wa karibu wanaweza kufika kwa miguu kwani shule ipo karibu na barabara kuu.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **10/01/2022**, unatakiwa kufika shuleni kuanzia tarehe 10/01/2022 na mwisho wa kuripoti ni tarehe **25/01/2022** ndani ya siku 14, tangu shule ilipofunguliwa. Mwanafuzi asiporipoti shuleni hadi kufikia tarehe 25/01/2022 mzazi atakamatwa na kushitakiwa kwa kosa la kumnyima mtoto haki ya kusoma

### **muhimu:**

1. Mwanafunzi aweke alama kwenye sare yake ya shule ili kupunguza wizi
2. Hakikisha sare zinafanana na sampuli iliyoambatanishwa na fomu hii ili kuepuka usumbufu, aidha soma maelekezo yote kwa umakini na fomu zote zijazwe kisha zirudishwe shuleni.
3. Fomu hii ni batili kama haina muhuri wa mkuu wa shule na sampuli za vitambaa vilivyoambatanishwa. Hairuhusiwi kutoa **Nakala (copy)** fomu hii.
4. Njoo na fomu hii ikiwa **HALISI** (Original) na ikiwa imejazwa vizuri fomu zote.
5. Fomu ya Daktari ijazwe na daktari aliyeidhinishwa katika hospitali ya Serikali baada ya mtoto kupimwa
6. Mwanafunzi asipofika shuleni ndani ya siku 14 mzazi atakamatwa na kushtakiwa.
7. Siku ya kuwaona watoto ni Jumamosi au Jumapili ya mwisho wa mwezi, wanaoruhusiwa kuwatembelea wanafunzi ni mzazi/mlezi halisi aliyehandikishwa shuleni tu. **Kama kuna ndugu au rafiki aambatane na mzazi wa mwanafunzi**

## 2. MAHITAJI YA MWANAFUNZI.

### SARE ZA SHULE

#### A. WAVULANA

- i. Suruali mbili za heshima zisizobana yaani zisiwe “mnyonyo” Rangi ya **kijani mpauko grade 1 (one)** isiyopauka (**Jani la mgomba**) kama sampuli ya kitambaa kilichoambatanishwa
- ii. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi
- iii. Sweta rangi BLUU shingo ya V na mkanda mweupe shingoni na mikononi. Rangi ya uzi imeambatanishwa.
- iv. Soksi nyeusi jozi mbili
- v. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba visivyochongoka
- vi. Mkanda mweusi wa kawaida usio na urembo
- vii. Suruali Nyekundu- damu ya mzee kwa ajili ya kushindia (kitambaa kimeambatanishwa)
- viii. T-shirt ya BLUU kama rangi ya sweta kwa ajili ya kushindia
- ix. Traki suti rangi **BLUU** kwa ajili ya kushindia na usiku wakati wa kujisomea

#### B. WASICHANA

- i. Sketi mbili za marinda za heshima rangi **Kijani Mpauko (Jani la mgomba) grade 1 (one)** isiyopauka kama sampuli ya kitambaa kilichoambatanishwa
- ii. Shati mbili nyeupe mikono mifupi
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba visivyo na visigino virefu (viatu maarufu kama bajaji haviruhusiwi kabisa)
- iv. Sweta rangi BLUU shingo ya V yenye mkanda mweupe shingoni na mikononi, uzi umeambatanishwa.
- v. Soksi ndefu nyeupe jozi mbili
- vi. Sketi ya rangi **NYEKUNDU** damu ya mzee kwa ajili ya kushindia- shamba dress (kitambaa kimeambatanishwa)
- vii. T-shirt rangi BLUU **aina ya tetroni** kama rangi ya sweta kwa ajili ya kushindia. Isiwe mtumba na isiyo na maandishi yoyote
- viii. Traki suti ya rangi BLUU kwa ajili ya kushindia na usiku wakati wa kujisomea
- ix. Hijab Nyeupe siyo kilemba au mtandio (kwa Waislamu tu)
- x. Taulo za kike (Pedi) za kutosha

*NB. SARE ZOTE ZA SHULE ZITAWEKWA NEMBO YA SHULE MARA MWANAFUNZI  
ATAKAPORIPOTI SHULENI.*

*NGUO NYINGINE ZOTE ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI KABISA. UKIJA NAZO UTANYANG'ANYWA  
NA ZITACHOMWA MOTO*

### **3. VIFAA BINAFSI VYA MWANAFUNZI**

- i. Godoro moja la inchi mbili na nusu hadi tatu Aina ya “TANFOAM” Original (original linakuwa na muhuri wa moto)
- ii. Blanketi
- iii. Shuka mbili rangi ya pinki
- iv. Ndoo kubwa moja ya lita 20 na ndogo lita 10
- v. Sanduku la Bati ukubwa wa wastani
- vi. Sahani, bakuli, kikombe na kijiko. Hakuna mwanafunzi atakayeruhusiwa kushiriki chombo cha chakula na mwenzake. Sahani, bakuli na kikombe viwe vya Alminium. Visiwe vya plastiki
- vii. Mfuko imara (school bag) kwa ajili ya kubebea vitabu na daftari
- viii. Karatasi (ream) kwa ajili ya kufanyia mazoezi binafsi
- ix. Daftari kubwa 12 (counter book Quire3), kalamu, penseli, kamusi ya kingereza (oxford dictionary) na mkebe wa Hisabati (mathematical set). Madaftari yawe yamejaladiwa.
- x. Vifaa vya michezo kama vile bukta, t-shirt na raba.
- xi. Rain boot (buti kwa ajili ya matope) kipindi cha mvua
- xii. Ufagio wa chelewa kwa ajili ya usafi bwenini

**Karibu sana Nanja sekondari**

**ELIESKIA G. MBWAMBO  
MKUU WA SHULE**

#### **4. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazoagizwa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i. Kutunza mali za umma

#### **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
- e. Kupigana au kupiga
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g. Kudharau bendera ya Taifa
- h. Kuwa mjamzito/ kupata mimba/kutoa mimba/kumpa mwanafunzi mimba
- i. Kuo au kuolewa
- j. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- k. Kukataa adhabu kwa makusudi
- l. Kumiliki simu ya mkononi
- m. Kiukataa adhabu kwa makusudi
- n. Kuwekwa /kuweka kimada
- o. Kurura ovyo kwenye nyumba za walimu

.....  
**ELIESKIA G. MBWAMBO**  
**MKUU WA SHULE**

**5. FOMU MAALUMU YA TAARIFA MUHIMU KUHUSU MWANAFUNZI**

Toa taarifa zifuatazo bila kuogopa na bila kushawishiwa na mtu yeyote

- i. TAJA JINA LAKO KAMILI .....
- ii. TAREHE YA KUZALIWA.....
- iii. URAIA.....
- iv. JINSIA (ME/KE).....
- v. SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA .....
- vi. JE ULIANZA DARASA LA KWANZA AU ULIHAMIA.....KAMA ULIHAMIA, ULIHAMIA KUTOKA SHULE GANI.....
- vii. DINI YAKO .....
- viii. KABILA LAKO.....
- ix. UNAKOISHI (Kata/kijiji).....
- x. UNAISHI NA WAZAZI WAKO WOTE? TIKI MOJAWAPO  
 Naishi na wazazi wote wawili Na  i na baba tu Naishi  mama tu   
 Wazazi wangu wote hawapo hai. Hivyo naishi na ndugu wengine    
 Taja mtu unayeishinaye na uhusiano..... mahusiano.....
- xi. TAJA CHAMA, SHIRIKA, KIKUNDI CHA DINI AU JUMUIYA INAYOKUFADHILI KAMA IPO.....
- xii. KATIKA MAISHA YAKO UNGEPENDA KUSOMA MASOMO GANI KATI YA SAYANSI NA SANAA (arts) ? .....
- xiii. KATIKA MAISHA YAKO UNGEPENDA KUWA NANI? (mfano, daktari wa binadamu, mwalimu, mhandisi wa ujenzi, mwandishi wa habari, rubani, nahodha, daktari wa mifugo, afisa wanyama pori nk ).....
- xiv. TAJA KARAMA YAKO (TALENTS) YAANI KITU ULICHONACHO YA KIPEKEE KATIKA MAISHA YAKO.....
- xv. ORODHESHA MICHEZO UNAYOPENDA UKIANZIA NA ULE UNAOPENDA ZAIDI  
 .....  
 .....  
 .....
- xvi. TAJA NDUNGU ZAKO WAWILI WA KARIBU AMBAO WANAWEZA KUKUTEMBELEA SHULENI  
 1..... 2.....
- xvii. NYUMBANI KWENU KUNA NDUGU ZAKO WALIOWAHI KUSOMA SEKONDARI?  
 .....
- xviii. JE UMEWAHI KUOTESHA MTI? .....
- xix. JE UNAPENDA MAZINGIRA? .....NA UNGEPENDA KUPEWA MTI WA KUTUNZA UKIFIKA SHULENI? .....
- xx. KAMA USINGECHAGULIWA KUJIUNGA NA SEKONDARI UNGECHUKUA HATUA GANI KUHAIKISHA UNASOMA ELIMU YA SEKONDARI?  
 .....

**6. MAWASILIANO:**

Taja namba za simu zinazopatikana na kama kuna namba zaidi ya kimoja hasa za wazazi zote ziadikwe.

Unakumbushwa pia kama mzazi ukibadilisha namba siku ya mwanao anaporipoti shuleni hakikisha unampatia mwanao namba mpya.

**Mawasiliano ya shule Angalia nembo ya shule hapo juu.**

- I. Jina la Mwenyekiti wa serikali ya Mtaa utokako.....  
 Namba ya simu ya mwenyekiti.....
- II. Jina la Balozi wa mtaa.....  
 Namba ya simu ya Balozi.....

III. Jina la baba/mlezi.....

Namba ya simu.....

IV. Jina la mama/mlezi.....

Namba ya simu.....

**V. Taja Ndugu wawili wa karibu:**

1. Jina.....

Namba ya simu.....

2. Jina.....

Namba ya simu.....

**UTHIBITISHO**

Mimi ..... (Jina la mwanafunzi) Ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi na nakubaliana na sheria, kanuni na taratibu zote za shule. Ninaahidi kuwa nitatii kwa muda wote nitakapokuwa shuleni na endapo nitakiuka sheria, kanuni na taratibu za shule niko tayari kuadhibiwa kulingana na taratibu za shule.

Jina kamili la mwanafunzi..... saina.....tarehe.....

Jina la mzazi/mlezi.....Saina.....tarehe.....

Uthibitisho wa mwalimu wa Usajili/Nidhamu shule ya Sekondari Nanja

.....  
.....

Saina .....tarehe.....

**AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MWANAWAWE**

(ijazwe na mzazi /mlezi wa mwanafunzi na kuiwasilisha shuleni)

Mimi..... ambaye ni mzazi /mlezi wa mwanafunzi .....

Ninaahidi kumhudumia mwanangu na kumpatia mahitaji yake kwa wakati na kushirikiana na shule kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahdi kwamba nitahakikisha mwanangu anasoma na kuhitimu kidato cha nne na hivyo sitakubaliana na utoro wa aina yoyote. Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu wa **KIKE** hatapata **UJAUZITO** wala sitamwoza au kupokea mahari wakati wote wa masomo yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali za kisheria zichukuliwe dhidi yangu.

Saina ya mzazi.....tarehe.....simu.....

# MONDULI DISTRICT COUNCIL

ARUSHA REGION  
All correspondence  
Contact Head of School

PHONE:0754958916/0787482589

Email:nanjasekondari@gmail.com



NANJA SECONDARY SCHOOL  
P.o.Box 37  
MONDULI,  
ARUSHA - TANZANIA.

EDUCATION FOR EXCELLENCE CHANGE

Ref: No. MOND/NAN/SS/J.K1/2022/03

(PART A :)

MEDICAL OFFICER .....

**RE: REQUEST FOR EXAMINATION TO .....**

Please examine the above named as his/her physical and mental fitness for full time schooling course. The examination should include the following categories (i – iii) each category or sub category of which will render ineligible in case of defect. Pregnancy (category viii) will also render a girl candidate ineligible to the course

.....  
**THE HEAD MASTER**

## PART B

### MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for full time schooling course

#### PHYSICAL HEALTH

- i. Eye .....
- ii. Hearing .....
- iii. Limbs .....
- iv. Leprosy .....
- v. Epilepsy.....
- vi. Neuroses .....
- vii. Other serious diseases .....
- viii. Pregnancy .....
- ix. Any other comments regarding your examination .....

Station ..... Designation.....

Signature (Official Stamp) ..... Date .....