

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GRAND,
S.L.P 286,
KASULU,
KIGOMA.

TAREHE

Kumb. Na KGHS/A1/J1/01/2022.

MWANAFUNZI
KASULU.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIGOMA GRAND
HALMASHAURI YA MJI WA KASULU MWAKA 2022

1.0. Utangulizi.

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule hii mwaka 2022, Hongera sana. Muhula wa kwanza utanza tarehe 06/01/2022 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 06/01/2022 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2022 Shule iko umbali wa kilometa tano (06) kutoka kituo cha mabasi yatokayo na yaendayo mikoani kuelekea Kibondo eneo la Mubondo.

2.0. MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1. SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA

- (i) Suruali tatu (za darasani mbili rangi ya **sky blue**) na ya kushindia moja rangi ya **karoti**. Ziwe na rinda mbili kila upande na tuni up. **Suruali za modal haziruhusiwi kuvaliwa shuleni**
- (ii) Shati mbili nyeupe mpya mikono mirefu.
- (iii) Soksi **nyeusi** jozi mbili
- (iv) T-shirt mbili (2) za rangi ya maziwa zenye kola zisizo na maandishi yeyote.
- (v) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu, kiwi nyeusi na brush ya viatu.
- (vi) Mkanda wa ngozi mweusi.
- (vii) Sweta ya rangi ya ugolo.
- (viii) Raba kwa ajili ya michezo.

(b) WASICHANA

- (i) Sketi tatu (za darasani mbili zenye rangi ya **sky blue**, zenye rinda kubwa ndefu kupita magoti zenye urefu wa sentimita 10 kutoka kwenye **kisigino** na yakushindia yenye rangi ya karoti. Ziwe za rinda box yaani rinda mbili mbili kubwa na rinda nne ndogo kila upande jumla ziwe rinda 10 tu.
- (ii) Shati mbili (02) nyeupe mikono mirefu.
- (iii) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (02)
- (iv) Raba kwa ajili ya michezo.
- (v) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na kisigino kirefu (yeboyebo hazitakiwi), kiwi nyeusi, na brush ya viatu.
- (vi) T-shirt mbili (02) rangi ya maziwa zenye kola zisizo na maandishi yoyote
- (vii) Sweta rangi ya ugolo.

- (viii) Vazi la Hijabu linatakiwa kuwa yenye kitambaa kizito (cheupe) kisichoonesha maumbile na iwe ndefu kupita kifua

2.2. VIFAA VYA TAALUMA

Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:-

- (i) Daftari kubwa kumi (10) kaunta books quire three.
- (ii) Mkebe wa Hisabati.(mathematical instrument set)
- (iii) Kamusi ya kingereza kwa kingereza.
- (iv) Koti ya **maabara (laboratory coat) yenye rangi nyeupe mikono mirefu,urefu kupita magoti ni muhimu.**
- (v) Mathematical table ya baraza la mitihani (uandike jina lako katika kitabu hiki)
- (vi) Atlas ya nchi za Afrika.
- (vii) Aje na Rimu moja ya karatasi aina ya **(Double A) kila muhula kwa ajili ya taaluma.**
- (viii) Rula
- (ix) Begi la kubebea madaftari.

Vifaa hivi ni kwaajili ya matumizi binafsi ya Mwanafunzi.

2.3. MAHITAJI MENGINE YA KIBINADAMU

Kwa ajili ya usafi binafsi na mazingira hakikisha unakuja na vitu vifuatavyo:-

- (a) Aje na ufagio wenye mpini mrefu (wa kusimama)
- (b) Godoro la sponji ($2\frac{1}{2}$ nchi)
- (c) Shuka mbili za rangi ya pink, Blanketi, mto, taulo, na chandarua.
- (d) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
- (e) Vyombo vya chakula (kijiko, sahani, bakuli, na kikombe)-visiwe vya plastiki
- (f) Kwanja moja (01),mopa moja (01), na jembe moja (01)
- (g) Hard brum 1, soft brum 1
- (h) Aje na kiti kimoja cha plastic aina ya cello.
- (i) Aje na gun mbuti
- (j) Chombo cha kuhifadhia maji safi ya kunywa (dumu la lita 5)
- (k) Aje a vifaa vya usafi binafsi kama vile mswaki, dawa ya meno, mafuta, sabuni za kufulia na kuogea.
- (l) Aje na kandambili za kuogea aina ya bata.
- (m) Aje na tochi ndogo imara na betri zake (itatumika iwapo umeme umekatika)
- (n) Aje na bukta ya blue kwa wavulana na traki za michezo kwa ajili ya wasichana.
- (o) Aje na passport size tatu (03) (ipigwe akiwa amevaa shati jeupe)
- (p) Kama ana bima ya matibabu ni muhimu aje nayo.
- (q) Aje na sanduku la chuma au bati lisiwe begi pamoja na kufuli.

- 3.0. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu, Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo kwa umakini mkubwa sana.
- (i) Mahudhurio katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima (UTORO HAPA KWETU NI MWIKO).
 - (ii) Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunziwengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
 - (iii) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
 - (iv) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
 - (v) Kuvaa Sare ya Shule wakati wote unapotakiwa.
 - (vi) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote unapotakiwa.
 - (vii) Kutunza mali za umma.

3.1. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE.

1. Wizi .
2. Uasherati, ushoga na ubakaji.
3. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevywa kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
4. Kupiga au kupigana.
5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
6. Utoro wa aina yoyote
7. Kudharau bendera ya Taifa

8. Kuwa na mimba
9. Kuoa au kuolewa
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kungoza au kushiriki kuvuruga amani.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Kuwa na simu ya mkononi(mwanafunzi atatumia simu ya shule)

AHADI ZA SHULE

AHADI NA UTII WA SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE.

Mimi

Naahidi kwamba nitafuata na kutii kwa muda wote nitakaokuwa ninasoma hapa shuleni.kanuni na sheria zifuatazo za Shule hii.

Sahii

Tarehe

NI MARUFUKU:

1. Kuanzisha/ kushiriki kwenye migomo, fujo au ukaidi wa aina yoyote, daima nitatumia taratibu halali ili kutafuta ufumbuzi wa matatizo yatakayojitokeza.
2. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, picha za viongozi wa Serikali na Bendera ya Taifa.
3. Kuiba
4. Kuwa mwasherati/kujihusisha na mapenzi shuleni.
5. Kutumia kilevi na pombe ya aina yoyote.
6. Kuvuta sigara au bangi.
7. Kupata au kutoa mimba.
8. Kupigana .
9. Kutoroka au kutohudhuria shuleni bila taarifa maalum
10. Kwenda nje ya Shule bila Sare au Ruksa ya Mwalimu wa yeyote yule.
11. Kuoa au kuolewa
12. Kuwa mvivu.
13. Kupatikana na makosa ya jinai

Endapo nitavunja Sheria mojawapo kati ya hizo nitakuwa tayari kupokea adhabu mojawapo au zaidi kati ya zifuatazo:-

- (a) Kuchapwa viboko (visivyo zidi vinne kwa kila kosa)
 - Matakoni (Wavulana) kwa kulala chini
 - Mikononi (Wasichana) kwa kunyoosha mkono bila kukwepa.
- (b) Kufanya kazi ngumu kama vile, kutengeneza barabara, kuchimba shimo la takataka, kufyeka nyasi/ vichaka, kuokota mawe,kulima n.k
- (c) Kupewa onyo kali kimaandishi.
- (d) Kusimashwa shule kwa muda wa siku 21 za masomo.

(e) Kufukuzwa shule na bodi ya shule.

MWISHO:Gharama zote za kwenda nyumbani na kurudi Shuleni ni juu ya Mzazi/ Mlezi

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

.....
sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe:

Tarehe:

Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi.....

Udhibitisho wa wanafunzi;-

Nathibitisa kuwa maelezo niliyoandika katika fomu hii ni sahihi.

Jina

Sahihi

Tarehe

4.0. MAAGIZO MENGINE

(i) FEDHA YA MATUMIZI

Mwanafunzi haruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia kijana/binti wake mahitaji mhimu, pia ampe fedha ya kutosha kwa ajili ya mahitaji madogomadogo ambayo hupatikana katika duka lililopo eneo la shuleni.

(ii) FEDHA ZA MATIBABU

Gharama zote za matibabu zitagharimiwa na mzazi/mlezi. Hivyo mzazi/mlezi ampe mwanape pesa ya kutosha ya matibabu au amkatie bima ya afya.

(iii) VYETI BANDIA VYA HOSPITALI

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye kazi za shule au kula vyakula aina Fulani, mzazi au motto asifanye hivyo kwa kuwa mazingira hayatamfaa kujifunza.

Ni kosa kwa mwanafunzi kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ruhusa ya kutoka nje ya eneo la shule ni lazima ipatikane kutoka kwa mwalimu wa zamu ambaye atatoa karatasi maalumu ya ruhusa. Ruhusa ya kulala nje ya shule itatolewa na makamu mkuu wa shule baada ya kupeleka maombi kwa kupitia kwa mlezi wa nyumba na mwalimu wa zamu anayehusika. Mwanafunzi aliyeruhusiwa kwenda nje ya mipaka ya shule lazima avae sare ya shule.

- Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum:-

(i) Ofisi ya walimu

(ii) Ofisi za shule

(iii) Nyumba za watumishi wote wa shule

(iv) Karakana.

- Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo:-

(i) Vilabu vya pombe

(ii) Nyumba za starehe kama dansi, filamu au video n.k

(iii) Nyumba za kulala wageni.

1. SARE ZA SHULE.

(i) Wakati wa masomo (vipindi darasani) wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare kamili ya shule (suruali sky blue na shati jeupe) wasichana sketi sky blue na shati jeupe.

(ii) Baada ya masomo na siku zisizokuwa za masomo, wanafunzi wanatakiwa kuvaa nguo zilizoruhusiwa tu. (Tisheti na suruali/sketi ya karoti tu mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani shuleni)

2. UTARATIBU WA MABWENI.

(i) mwanafunzi haruhusiwi kuwa bwenini wakati wa vipindi madarasani, vipindi vya kujisomea (usiku). Na shughuli nyingine za kishule nje ya madarasa isipokuwa kwa ruhusa maalum.

- (ii) Bweni lazima lisafishwe kila siku asubuhi na wanfunzi wote lazima watandike vizuri vitanda vyao kabla ya kwenda darasani.
- (iii) Mgeni yeyote haruhusiwi kuingia kwenye mabweni ya wanfunzi.
- (iv) Radio zote na vyombo vya muziki, mabweni vifungwe baada ya kuzima taa na wanafunzi wote lazima wawe kimya wamelala.
- (v) Ni marufuku kubandika picha kwenye kuta za mabweni, madarasa na sehemu nyingine zizungukazo mazingira ya shule hii na sehemu nyingine nje ya shule.

Mimi mzazi/mlezi (Jina

kamili).....nimeelewa na kuzingatia taratibu zote hapo juu.

Sahihi..... Terehe

3. **SHERIA ZA MADARASANI.**

- (i) Lazima kuwahi darsani na kuukaa kimya mda wote.
- (ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya darasa bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyemo darasani.
- (iii) Akitaka kuuliza swali au kujibu swali mwanafunzi anyooshe mkono na kusimama baada ya kuruhusiwa kufanya hivyo.
- (iv) Kila mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote.
- (v) Kila mwanafunzi atunze usafi wa darasa lake.

4. **MBAO ZA MATANGAZO.**

- (i) Ni marufuku mwanafunzi kuondoa au kuweka tangazo lolote katika mbao zozote za matangazo shuleni bila ruhusa maalumu kutoka kwa mwalimu.

5. **UPOKEAJI WA WAGENI**

- (i) Wazazi/walezi watatembelea watoto wao jumamosi ya mwisho wa mwezi tu.
- (ii) Wageni wote wa wanfunzi waripoti kwenye ofisi ya makarani/mwalimu wa zamu na mwanafunzi anayehusika ataitwa aonane nae.
- (iii) Mzazi haruhusiwi kumletea chakula cha aina yoyote.

6. **BARUA ZA WANAFUNZI.**

- (i) Barua zote za kiofisi za wanafunzi lazima zipitie kwa mkuu wa shule.
- (ii) Mhudumu wa ofisi atakuwa na madaraka ya kuchukua barua, vifurushi na hati zote za kifedha kutoka kwa wahusika ambao itabidi waonyeshe vitambulisho na kutia sahihi kuwa wamepokea.

7. **MAGONJWA**

- (i) Mwanafunzi akiugua atoe taarifa haraka kwa mwalimu wa afya ili asaidiwe. Wanafunzi wenye maradhi ya muda mrefu kama pumu ama allergy watoe taarifa mara wafikapo shuleni.

5. 0. **MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOTAKIWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.**

- (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospitali ya serikali (HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA KIKAMILIFU) Fomu hii iwasilishwe kwa Mkuu wa shule siku ya kuripoti.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, utoro, na makosa ya jinai. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

6.0. **TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.**

7.0. **KAULI MBIU YA SHULE "SCHOOL MOTTO" ELIMU BORA NDIO KIWANGO CHETU.**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....

SEVERINO M. MANYOTA

MKUU WA SHULE

Kwa mawasiliano: -0759868746 MKUU WA SHULE. Au 0767898247 MAKAMU WA SHULE

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
KIGOMA GRAND HIGH SCHOOL**



FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.

To medical officer I/C ofDistrict/region/Referral

Designated Hospital,P.O.BoX.....

Please examine the above named in full as to this physical and fitness for being to pursue four years of secondary school education. In case of an acute or defect/disability in each category, or sub category, may render the aspirant ineligible of admission or eligible of admission to school of students with special needs.

(To be completed by a Medical officer in respect of all form Entrants)

Student's full name

Age (Year) Sex

Blood count (**Red and White**)

Stool examination

Urinalysis

Syphilis and other

Venereal disease test.....

T.B Test

Eye Test

Ears

Chest

Spleen

Abdomen

Urine test for pregnancy.....

Additional information eg. Physical defect or impairment(s),chronic infections or family diseases

.....
.....
.....
.....
.....

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above.

Signed

Designation

Station

Date:

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

KIGOMA GRAND HIGH SCHOOL

HISTORIA YA MWANAFUNZI

Bandika picha
ya rangi ya
mwanafunzi
awe na shati
jeupe

1. Jina la mwanafunzi Dini /Dhehebu
2. Jina kamili la Baba
3. Je Baba yuko hai au amefariki
4. Kama amefariki taja tarehe au mwaka aliofariki
5. Jina kamili la Mama
6. Je mama yuko hai au amefariki
7. Kama amefariki taja tarehe au mwaka aliofariki
8. Anuani ya Mzazi
Jina la kijiji /Mji.....

S.L.P

9. Kazi aifanyayo Baba
10. Sehemu anayofanyia kazi
11. Kazi aifanyayo Mama
12. Sehemu anakofanyia kazi
13. Kama huishi na Mzazi wako taja jina la Mlezi wako
14. Kazi aifanyayo.....
15. Sehemu anakofanyia kazi
16. Anuani ya Mlezi
Jina la kijiji /Mji.....

S.L.P

17. Habari nyingine za familia ;
Jina la Kaka / Dada
Umri..... kazi yake Mahali anapofanyia kazi
.....

18. Afya ya Mwanafunzi (Tafadhali eleza kama una ugonjwa wowote ambao una kukabili kwa hiyo unastahili huduma muhimu) Ni muhimu umfahamishe Daktari atakaye kupima ili naye aweze kujaza katika sehemu inayomuhusu kwenye fomu kwa ushauri zaidi wa kitaalamu.
.....
.....
.....